సాన్న్స్ రింగ్స్ – ది హాన్స్ ఇండియాలో నాసా మచ్చలు రావియోలా లాంటి చంద్రులు

రాహుల్ గాంధీ ఇప్పటికీ 'అమూల్ బేబీ'గా వ్యవహరిస్తున్నారని, విశేషంగా వ్యవహరించే అవకాశాలు లేవని విఎస్ అచ్యుతానందన్ చెప్పారు.
April 1, 2019
ఫోన్ అరేనా – ఆపిల్ మ్యూజిక్ త్వరలో గూగుల్-ఆధారిత పరికరాల వధనకు అధికారిక మద్దతునివ్వగలదు
April 1, 2019

సాన్న్స్ రింగ్స్ – ది హాన్స్ ఇండియాలో నాసా మచ్చలు రావియోలా లాంటి చంద్రులు

నాసా యొక్క క్యాస్సిని వ్యోమనౌక, ఇది సాటర్న్ యొక్క అతిపురాతన ఫ్లైబైస్ను నిర్వహించింది, ఇది గ్రహం యొక్క వలయాల్లోని రావియోలిస్తో పోలి ఉన్న చిన్న చంద్రుల వివరణాత్మక చిత్రాలను కలిగి ఉంది.

ఈ అసాధారణ చంద్రుని ఉపరితలం సాటర్న్ యొక్క వలయాలు మరియు గ్రహం యొక్క పెద్ద చంద్ర ఎన్సెల్డాడస్ నుండి పేలుతున్న మంచుతో కూడిన కణాల నుండి ఉపరితలంతో కప్పబడి ఉన్నాయని చిత్రాలను వెల్లడిస్తున్నాయి. పోటీ ప్రక్రియలు ఈ చిన్న-చంద్రులను ఎలా ఆకారం చేస్తాయో వివరించడానికి ఈ పరిశోధన సహాయపడవచ్చు, NASA ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. “ఈ బేర్ చిన్న చంద్రుల ధైర్యంగా, దగ్గరగా ఫ్లైబిస్ వారు సాటర్న్ రింగ్స్తో ఎలా పరస్పర చర్య చేస్తారో మాకు తెలియజేయండి” అని NASA యొక్క జెట్ ప్రొపల్షన్ లేబొరేటరీ యొక్క బోనీ బురట్టి చెప్పారు.

“సాటర్న్ రింగ్ మరియు చంద్రుని వ్యవస్థ ఎంత ఎంతో చురుకుగా మరియు చురుకైనది అనే దాని గురించి మరిన్ని సాక్ష్యాలను మేము చూస్తున్నాము” అని బృందంలో నడిపించిన బురట్టి చెప్పాడు. జర్నల్ సైన్స్లో ప్రచురితమైన పరిశోధన, 2017 లో ముగిసిన దాని మిషన్కు ముందు కాస్సిని యొక్క సాధనల ద్వారా సేకరించిన సమాచారాల నుండి, రింగులు నుండి దుమ్ము మరియు మంచు వలయాల్లోని సమీపంలోని చతురస్రాల్లో చతుర్భుజంగా ఉందని స్పష్టంగా నిర్ధారించబడింది. శాస్త్రవేత్తలు చంద్రుని ఉపరితలాలను అత్యంత పోరస్గా గుర్తించారు, మరింత రంధ్రాల కోర్స్ లో స్థిరపడ్డారు, ఇది ఒక పెద్ద వస్తువు యొక్క అవశేషాలను వేరుచేసినట్లుగా రింగ్ పదార్థం స్థిరపడినట్లు అనేక దశల్లో ఏర్పడ్డాయని నిర్ధారిస్తుంది.

సారం కూడా వారి ఆకృతిని వివరించడానికి సహాయపడుతుంది: అవి గోళాకారంగా కాకుండా, వాటి రంధ్రాలు మరియు రావియోలీ లాంటివి, వాటి మధ్య సమతలంతో కూడుకొని ఉంటాయి. “మేము ఈ చంద్రులు వాటి మధ్యస్థాల చుట్టూ చిన్న వస్త్రాలు ఏర్పడటానికి రింగులు నుండి మంచు మరియు దుమ్ము కణాలను స్క్రాప్ చేస్తాయని మేము కనుగొన్నాము” అని బరట్టి చెప్పారు. “గురుత్వాకర్షణ పదార్ధాన్ని తీసివేసినందున ఒక దట్టమైన మలం మరింత బంతి ఆకారంలో ఉంటుంది,” అని అతను చెప్పాడు. “బహుశా ఈ ప్రక్రియ రింగులు అంతటా జరుగుతుంటాయి, మరియు అతిపెద్ద రింగ్ రేణువులను వాటి చుట్టూ రింగ్ సామగ్రిని కూడా ఆకర్షిస్తాయి.” ఈ చిన్న రాయి ఉపగ్రహాల వివరణాత్మక అభిప్రాయాలు రింగ్ రేణువుల ప్రవర్తన గురించి మనకు తెలియజేయవచ్చు “అని కస్సిని ప్రాజెక్ట్ సైంటిస్ట్ లిండా Spilker, కూడా JPL వద్ద.

ఉపగ్రహాల అధ్యయనంలో, సాటర్న్ – డఫ్నిస్ మరియు పాన్లకు దగ్గరగా ఉండే వాటి ఉపరితలాలు రింగ్ పదార్థాలచే ఎక్కువగా మారాయి. అట్లాస్, ప్రోమేతియస్ మరియు పండోర ఉపగ్రహాలు ఉపరితలం ఉపరితలంతో పాటు రింగ్ సామగ్రిని కలిగి ఉంటాయి – కానీ ఇవి కూడా ఎన్సులడాస్ నుండి స్ప్రేయింగ్ ప్లీమ్ నుండి ప్రకాశవంతమైన మంచుతో కూడిన రేణువులను మరియు నీటి ఆవిరిని కలిగి ఉంటాయి. కసినిస్ విజిబుల్ మరియు ఇన్ఫ్రారెడ్ మ్యాపింగ్ స్పెక్ట్రోమీటర్ (VIMS) నుండి సేకరించిన ఒక డేటాను కీలకమైన పజిల్ ముక్కగా చెప్పవచ్చు, ఇది మానవ కంటికి కనిపించే కాంతిని మరియు ఎక్కువ తరంగదైర్ఘ్యాల పరారుణ కాంతిని కూడా సేకరించింది. డిసెంబర్ 2016 మరియు ఏప్రిల్ 2017 మధ్య ప్రదర్శించిన రింగ్ చంద్రుల ఆరు ఉబెర్-ఫ్లైబిలులు, విద్యుదయస్కాంత వర్ణపట అధ్యయనం చేసే కాస్సిని యొక్క ఆప్టికల్ రిమోట్ సెన్సింగ్ పరికరాలను నిమగ్నమయ్యాయి.

వారు ధూళి, ప్లాస్మా మరియు అయస్కాంత క్షేత్రాలను పరిశీలిస్తున్న వాయిద్యాలతో కలిసి పనిచేశారు మరియు ఆ అంశాలతో చంద్రులతో ఎలా సంకర్షణ చెందారు. ప్రశ్నలు చోటుచేసుకుంటాయి, చంద్రులను ఏర్పరుస్తాయి. శాస్త్రవేత్తలు కొత్త సమాచారాన్ని మోడల్ దృశ్యాలుగా ఉపయోగించుకుంటారు మరియు ఇతర గ్రహాల చుట్టూ చిన్న చంద్రులకు మరియు బహుశా గ్రహాలకు కూడా అవగాహనను వర్తింపజేస్తారు.

Comments are closed.