మెదడు క్యాన్సర్కు వ్యతిరేకంగా కొత్త టీకా క్లినికల్ ట్రయల్ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్లో మంచి ఫలితాలను చూపుతుంది

దోమల సువాసన ఆవిష్కరణ ఒక బిలియన్ జీవితాలను మార్చగలదు – Aljazeera.com
April 1, 2019
జీర్ణాశయం నుండి నొప్పి నివారణ: ఈ Home నివారణలు ప్రయత్నించండి లవంగం ఉపయోగించి – యాహూ భారతదేశం వార్తలు
April 1, 2019

మెదడు క్యాన్సర్కు వ్యతిరేకంగా కొత్త టీకా క్లినికల్ ట్రయల్ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్లో మంచి ఫలితాలను చూపుతుంది

New brain cancer vaccine shows promising results in clinical trial

మెదడు క్యాన్సర్కు వ్యతిరేకంగా కొత్త టీకా ఒక క్లినికల్ ట్రయల్ లో మంచి ఫలితాలు చూపిస్తుంది.

జెఫెర్సన్ మరియు ఇమ్మాక్స్ చే అభివృద్ధి చేయబడిన ఒక కొత్త ప్రయోగాత్మక గ్లిబ్లాస్టోమా టీకా యొక్క దశ 1 బి క్లినికల్ ట్రయల్ నుండి ఫలితాలు, రోగులు బాగా చికిత్సను తట్టుకోవడం, కణితి పునరావృతమవడం మరియు దీర్ఘకాలిక రోగి మనుగడను బాగా చూపించారు. అట్లాంటా, జార్జియాలోని కాన్సర్ రీసెర్చ్ అమెరికన్ అసోసియేషన్ ఫర్ క్యాన్సర్ రీసెర్చ్ (AACR) వార్షిక సమావేశం యొక్క నోటి సమావేశంలో క్లినికల్ ట్రయల్ ఫలితాలు సమర్పించబడ్డాయి.

పదిహేను సంవత్సరాల కాలంలో, డాక్టర్ హూపెర్ నేతృత్వంలోని అనువాద అధ్యయనం మరియు డాక్టర్ ఆండ్ర్యూస్ నేతృత్వంలోని క్లినికల్ స్టడీస్ ప్రస్తుత దశ 1b విచారణలో ఉపయోగించిన విస్తరణ చాంబర్ కలయిక ఉత్పత్తిను శుద్ధి చేసింది.

గ్లియోబ్లాస్టోమా అనేది ప్రాధమిక మెదడు క్యాన్సర్ యొక్క అత్యంత దూకుడు రకం, ప్రామాణిక చికిత్సతో 11-15 నెలల రోగ నిరూపణ. GBM అని పిలువబడే గ్లిబ్లోస్టోమాస్ ప్రాణాంతక గ్రేడ్ IV కణితులు, ఇవి కణితి కణాల యొక్క అధిక భాగాన్ని ఏ సమయంలోనైనా పునరుత్పత్తి మరియు విభజించడం జరుగుతుంది.

కొత్తగా నిర్ధారణ చేయబడిన గ్లియోబ్లాస్టోమా మల్టీఫియాల ద్వారా 33 మంది రోగులకు నవల క్యాన్సర్ టీకా (IGV-001) తో అనుబంధ దశలో 1b క్లినికల్ స్టడీస్ మరియు ఒకే సంస్థలో సంరక్షణను నిర్వహించిన 35 మంది రోగుల చారిత్రక పోలిక సమూహానికి పోల్చి చూస్తే సరిపోతుంది. ఫలితాలు టీకా తో చికిత్స పొందిన రోగులకు రక్షణ యొక్క ప్రామాణికతతో చికిత్స చేయబడిన నియంత్రణ బృందానికి పోలిస్తే పురోగతి లేని మనుగడ మరియు మొత్తం మనుగడను మెరుగుపర్చింది.

“కొన్ని రోగులలో మేము చూస్తున్న ప్రతిస్పందన చాలా ప్రోత్సాహకరంగా ఉంది” అని విక్కి అండ్ జాక్ ఫర్బెర్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ న్యూరోసైన్స్ – జెఫెర్సన్ హెల్త్ మరియు సహ-వ్యవస్థాపకుడు, ఛీఫ్ మెడికల్ ఆఫీసర్ మరియు ఇమ్వాక్స్ యొక్క తాత్కాలిక చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ వద్ద న్యూరోసర్జరీ ప్రొఫెసర్ డేవిడ్ ఆండ్రూస్ చెప్పారు. “మేము ఈ దశ 1b ఫలితాలు నిర్ధారించడానికి తరువాత ఈ సంవత్సరం రెండవ దశ విచారణ ప్రారంభించడానికి ఎదురుచూస్తున్నాము.”

ప్రాధమిక మెదడు కంతి యొక్క శస్త్రచికిత్స తొలగింపు సమయంలో పరీక్షించిన రోగి యొక్క సొంత కణితి కణాల నుండి టీకా సృష్టించబడుతుంది. పరిశోధకులు మొట్టమొదట క్యాన్సర్ కణాలను తీసుకుంటారు, వాటిని ఐజిఎఫ్-ఆర్ 1 కు వ్యతిరేకంగా ఒక యాంటిసెన్స్ ఒలిగోడోక్సిఎన్యూక్లియోయిడ్ (AS-ODN) తో కణితి పెరుగుదల మరియు మెటాస్టాసిస్ను నడపడానికి చూపించే రిసెప్టర్, మరియు అదనపు AS-ODN వాటిని విస్తరణ గదులలోకి లాగుతుంది. అప్పుడు డమ్-పరిమాణ గదులు మరియు వాటి సారాంశాలు రేడియేషన్ ఉదరం యొక్క చర్మం కింద ఉద్యోతనం మరియు అమర్చబడి ఉంటాయి.

“IGF-1R యాంటిసెన్స్ మరియు వికిరణం యొక్క మిశ్రమ ప్రభావాల యొక్క పర్యవసానంగా, మా సాక్ష్యాలు, ఇమ్యునోమోడ్యూలేటరీ AS-ODN తో కలిసి రోగి శరీరంలోకి చాంబర్ నుండి ప్రసరించే మరియు రోగనిరోధకతను సక్రియం చేయగల గడ్డ కణితి కణాలు విడుదల యాంటిజెన్లు సిస్టీ కిమ్మెల్ క్యాన్సర్ కేంద్రంలో క్యాన్సర్ బయాలజీ ప్రొఫెసర్ డి.క్రిగ్ హూపెర్, పీహెచ్డీ, జెఫెర్సన్ హెల్త్, ఇమ్మాక్స్ సహ వ్యవస్థాపకుడు, చీఫ్ సైంటిఫిక్ ఆఫీసర్.

గ్లోబ్లాస్టోమా రోగులను దశాబ్దాలుగా చికిత్స చేస్తున్న జాతీయ ప్రఖ్యాత నాడీ శస్త్రవైద్యుడుగా డాక్టర్ ఆండ్రూస్ గ్లియోబ్లాస్టోమాలో చికిత్స కోసం పేద వైకల్యాలతో విసుగు చెందారు. అతను antisense అణువులు ఉపయోగించి ఆసక్తి, గ్లియోబ్లాస్టోమా కణాలు సంప్రదాయ రేడియోథెరపీ మరింత ఆకర్షకం అందించే వాటిని. ఏది ఏమైనప్పటికీ, గ్లిబ్లాస్టోమా కణాలు కలిగిన విస్తరణ గదులు యొక్క ప్రత్యామ్నాయ ప్రభావం యొక్క ప్రెసిక్లికల్ ప్రయోగాలు మరియు ప్రారంభ క్లినికల్ అధ్యయనంలో ఆలస్యమైన కణితి కుదింపు యొక్క రేడియోగ్రాఫిక్ ఆధారాలు ఉన్నాయి. ఈ ఆలస్యం ఒక దైహిక, బహుశా రోగనిరోధక స్పందన నాటకం వద్ద ఉండవచ్చని సూచించింది. పరిశీలనలను మెరుగ్గా అర్థం చేసుకోవటానికి డాక్టర్ ఆండ్రూస్ డాక్టర్ హూపెర్కు చేరుకున్నాడు, రోగనిరోధక నియంత్రణ అధ్యయనం మరియు న్యూరోఇమ్యునిటీలో ప్రత్యేక నైపుణ్యం చదివేందుకు విస్తృతమైన నేపథ్యం ఉంది.

“ఇది సిడ్నీ కిమ్మెల్ క్యాన్సర్ సెంటర్ నుండి ప్రముఖ పరిశోధకుల నుండి వచ్చిన చాలా ముఖ్యమైన ముందడుగు. ఈ జోక్యానికి సంభావ్యత గురించి మేము ఉత్సాహంగా ఉన్నాము, NCC నియమించబడిన క్యాన్సర్ సెంటర్కు తగినట్లుగా, గట్టి కొత్త ఆలోచనను అభివృద్ధి చేయటానికి ప్రారంభ సీడ్ ఫండ్స్ అందించినందుకు గర్వపడింది “అని కారెన్ ఈ నద్దాన్, పీహెచ్డీ, ఆన్కోలాజీ సర్వీసెస్ EVP మరియు సిడ్నీ కిమ్మెల్ క్యాన్సర్ సెంటర్ డైరెక్టర్ డైరెక్టర్.

దశ 1 బి క్లినికల్ ట్రయల్ గ్లోబ్లాస్టోమాకు రోగనిరోధక వ్యవస్థను నష్టపరుస్తుంది మరియు ముందు రోగనిరోధక వ్యవస్థలు ముందు చికిత్స ద్వారా రాజీపడని రోగులలో టీకా మరింత సమర్థవంతంగా పనిచేస్తుందని సూచిస్తూ మునుపటి పని మీద ఆధారపడింది. దశ 1 బి ట్రయల్ మాత్రమే నమోదు చేయబడిన రోగులలో శస్త్రచికిత్స చేయాలని నిర్ణయించారు, ఇది ప్రామాణిక-ఆఫ్-కేర్ అడ్వంటుట్ థెరపీకి ముందు.

ఈ అధ్యయనం సెప్టెంబర్ 2015 మరియు మార్చి 2018 మధ్య 33 మంది రోగులకు చేరాడు. అధ్యయనం పాల్గొనేవారు నాలుగు గజాల టీకామందు వివిధ విభాగాల్లో చికిత్స పొందారు, కనీస మోతాదులో 10 గదులు 24 గంటలు, గరిష్టంగా 20 గాంబర్లు 48 గంటలు. 13 నెలల మధ్యస్థ రోగులకు రోగులు అనుసరించారు (నాలుగు నుంచి 39 నెలల వరకు).

ఇమ్వాక్స్ గ్లియోబ్లాస్టోమా టీకాను పొందిన రోగులకు ఎక్కువ పురోగతి లేని మనుగడ మరియు మొత్తం మనుగడ – ఫలితంగా క్యాన్సర్ చికిత్సకు రెండు సాధారణ చర్యలు – కంట్రోల్ గ్రూప్ కంటే. పరిశోధకులు టీకా సంబంధిత ప్రతికూల సంఘటనలను చూడలేదు. టీకా యొక్క అత్యధిక మోతాదులో చికిత్స పొందిన రోగులకు మధ్యస్థ రోగ నిరూపణ, లేదా మొత్తం మనుగడ, 21.9 నెలలు, 14.6 నెలల సంరక్షణతో ప్రామాణికం. మెదయన్ పురోగతి లేని మనుగడ అత్యధిక మోతాదు టీకా కోసం 10.4 నెలలు, ప్రచురించబడిన ప్రామాణిక సంరక్షణా అధ్యయనాల్లో 6.9 మరియు 5.4 నెలల కన్నా ఎక్కువ.

“ఇది ఉత్తమంగా సృజనాత్మక సహకారంగా ఉంది. సంభావ్య పరిష్కారాలను మెదడుకునేందుకు మౌలిక పరిశోధకులని చేరుకునే ఔషధం యొక్క పరిమితులతో మేము వైద్యులు సవాలు చేసాము “అని రాబర్ట్ రోసెన్వాసెర్, ఎం.డి.ఎ., వికీ & జాక్ ఫర్బర్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ న్యూరోసైన్స్ యొక్క అధ్యక్షుడు మరియు CEO అన్నాడు. “జీఫెర్సన్ వంటి అకాడెమిక్ మెడికల్ సెంటర్స్ జీవితాలను మెరుగుపరిచే ఆవిష్కరణలతో ముందంజలో ఉన్న కారణంగా ఇది ఉంది. బెంచ్ విజ్ఞానశాస్త్రంలో సెల్యులార్ మరియు అణు జ్ఞానం యొక్క లోతు విజయవంతమయ్యే చికిత్సల రూపకల్పనను సృష్టిస్తుంది. ప్రాధమిక ప్రయోగశాల శాస్త్రం మరియు క్లినికల్ పరిశోధన మా రోగులు మరియు కుటుంబాల జీవితాలను మెరుగుపరచడానికి ఒక మక్కువ అవసరం కలిసి వచ్చినప్పుడు, మేము చికిత్స నమూనాలు నమ్మశక్యం పురోగమనాలు అభివృద్ధి. ”

మూలం: స్వీయ

Comments are closed.