ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే CM ను ఎన్నుకోవద్దని తప్పు చేయకండి: అమిత్ షా – భారతదేశం యొక్క టైమ్స్

పాకిస్థాన్ F-16 విమానాలను ఇండియన్ ఎయిర్క్రాఫ్ట్ను కొట్టడానికి ఉపయోగించినట్లు – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా
April 1, 2019
న్యూ ధరించగలిగిన పరికరం రక్తంలో క్యాన్సర్ కణాలను పట్టుకోగలదు: అధ్యయనం – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా
April 1, 2019

ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే CM ను ఎన్నుకోవద్దని తప్పు చేయకండి: అమిత్ షా – భారతదేశం యొక్క టైమ్స్

పార్లేహమూండి / ఉమార్ట్ (ఒడిషా): బిజెపి చీఫ్

అమిత్ షా

సోమవారం ప్రజల హెచ్చరించారు

ఒడిషా

తమ భావనను అర్థం చేసుకోలేని ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే ముఖ్యమంత్రిని ఎన్నుకునే పొరపాటును పునరావృతం చేయకూడదు.

షా లక్ష్యంగా ఉంది

నవీన్ పట్నాయక్

19 సంవత్సరాల ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పటికీ ఒడియ భాషను మాట్లాడలేకపోతున్నారని ఆయన ఆరోపించారు.

ఈ ర్యాలీ నుంచి తిరిగి రాగానే ఆంగ్ల భాష మాట్లాడే సీఎంను ఎన్నుకోవద్దని, మీరు ఒడియా లేదా టెలౌగా ఎన్నుకోవద్దు, కానీ ఇంగ్లీష్ మాట్లాడే CM మీ వేదనను, భావాలను అర్థం చేసుకోలేరని గుర్తుంచుకోండి.

బెర్హంపూర్ లోక్సభ నియోజకవర్గం కింద పార్లమెంటులో ‘ఉత్సల్ దివాస్’పై రెండు ఎన్నికల సమావేశాలను ప్రస్తావిస్తూ, నబరంగ్పూర్ పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గంలో ఏప్రిల్ 11 న ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఓడియా ప్రైడ్ను ప్రస్తావిస్తూ మాట్లాడగల ముఖ్యమంత్రిని ఎంచుకోవాలని ప్రజలను పిలుపునిచ్చారు. భాష మరియు ప్రజల బాధలను అర్థం చేసుకోండి.

ఏప్రిల్ 11, 18, 23, 29 తేదీల్లో నాలుగు దశల్లో లోక్సభ ఎన్నికలతో పాటు ఒడిష అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.

బెంగాల్-బీహార్-ఒరిస్సా రాష్ట్రానికి ప్రత్యేక రాష్ట్రంగా ఒరిస్సా స్థాపించిందని పేర్కొంటూ, అదే తప్పు చేయకుండా ఓటర్లను విజ్ఞప్తి చేశారు. మీరు చాలా తట్టుకోవడం చేశారు.

మీ భాషలో మాట్లాడగల మరియు ప్రజల సమస్యలను అనుభవించే ఒక “యువ” ఒడియా ముఖ్యమంత్రిని ఎన్నుకునే ప్రజలను ఆయన విజ్ఞప్తి చేశారు. అయితే, అతను “యంగ్” నేత పేరును బహిర్గతం చేయలేదు, వారు రాష్ట్రంలో బిజెపి ముఖం అవుతారు.

బిజెపికి భువనేశ్వర్లో నిలదొక్కుకునే అవకాశాన్ని ఓటర్లకు అప్పగిస్తాను. 19 ఏళ్ళుగా బిజెడికి రాష్ట్రంగా పరిపాలన జరుగుతున్నప్పటికీ, మీరు సంవత్సరాలుగా కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వాలు ఎన్నికయ్యారు. దయచేసి బిజెపికి ఒడిషాను నియమించటానికి అవకాశం కల్పించండి మరియు దేశంలో ఇది దేశంలో నంబర్ వన్గా చేస్తామని షా చెప్పారు.

ఒడిశా ప్రజలు “డబుల్ ఇంజిన్” ప్రభుత్వాన్ని తెలపాలి. బిజెపికి రాష్ట్రంలో అధికార అభివృద్ధిని అందించే కేంద్రం, కేంద్రం రెండింటినీ అధికారంలోకి తీసుకురావాలి.

బిజెడి జెనోరమెంట్ను “ఫ్యూజ్డ్” ట్రాన్స్ఫార్మర్గా (జలా హు ట్రాన్స్ఫార్మర్) డబ్బింగ్ చేస్తున్నప్పుడు, షా ఈ నిరుద్యోగం నిరుద్యోగం సృష్టించిందని పేర్కొంది, దీనికి చాలా మంది యువకులు ఉద్యోగాల కోసం ఇతర రాష్ట్రాలకు వలస పోయారు. రాష్ట్రంలో బిజెపి అధికారంలోకి వచ్చినట్లయితే, ధోరణిని రివర్స్ చేయాలని షహ్ హామీ ఇచ్చారు.

గత శనివారం సూరత్లో తన 30,000 మంది వలస కార్మికులు పాల్గొన్నారు. యౌవనులు తమ కుటుంబాన్ని తిరిగి ఇచ్చి ఉద్యోగాల కోసం దూర ప్రదేశాలకు వెళ్లాలని ఎందుకు కోరుకుంటున్నారు? వలసలని తనిఖీ చేయడానికి ఒడిషాలో అవకాశాలు సృష్టించబడుతున్నామని షా హామీ ఇచ్చారు.

రాష్ట్రంలో బిజెడి పాలనలో అవినీతి ప్రబలమైనదని బిజెపి చీఫ్ కూడా ఆరోపించారు. లంచం లేదా కమిషన్ చెల్లించకుండా పని చేయలేదని ఆయన అన్నారు.

యుపిఎ పరిపాలనలో ఇచ్చిన రూ 80,000 కోట్లతో పోలిస్తే గత ఐదు సంవత్సరాలలో ఒడిషాకు 5.58 లక్షల కోట్ల రూపాయల కేంద్ర కేటాయింపు కేంద్రం కేటాయించిందని షాహన్ అన్నారు. ప్రభుత్వం వనరుల కేటాయింపులో అడ్డంకులు ఎదురయింది.

Comments are closed.