ఒడిషా న్యూస్, ఒడిషా తాజా వార్తలు, ఒడిషా డైలీ – ఒరిస్సాపెస్ట్

వృద్ధాప్యంలో దంత సమస్యలను నివారించే చిట్కాలు – ఆన్మన్మ్యామ
March 31, 2019
ఒక ప్రోటీన్ ముందస్తు పిల్లలు మరణం, సెరిబ్రల్ పాల్సీ ప్రమాదాన్ని అంచనా వేయగలదా? – బిజినెస్ స్టాండర్డ్
March 31, 2019

ఒడిషా న్యూస్, ఒడిషా తాజా వార్తలు, ఒడిషా డైలీ – ఒరిస్సాపెస్ట్

బీజింగ్: దేశవ్యాప్తంగా రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ మరియు చికిత్స ప్రమాణాలకు ఒక ప్యాకేజీని ప్రోత్సహించాలని చైనా నిర్ణయించింది, పట్టణ మరియు గ్రామీణ ప్రాంతాల మధ్య రోగుల మనుగడను పొడిగిస్తుందని మరియు రోగనిర్ధారణ మరియు చికిత్సా అంతరాన్ని తగ్గించాలని చైనా ఆశించింది.

రొమ్ము క్యాన్సర్ స్క్రీనింగ్, ముందస్తు నిర్ధారణ మరియు చికిత్స మరియు సహేతుక వ్యాధుల నిర్వహణ మరియు తర్కబద్ధమైన మాదకద్రవ్యాల ఉపయోగానికి సంబంధించిన మార్గదర్శకాలు, ఒక సమావేశంలో శనివారం విడుదల చేయబడ్డాయి, సంయుక్తంగా నేషనల్ క్యాన్సర్ సెంటర్ (NCC), క్యాన్సర్ ఫౌండేషన్ బీజింగ్ బ్రెస్ట్ డిసీజ్ సొసైటీ మరియు ఇతర దేశాలకు చెందిన జిన్హువా వార్తా సంస్థ తెలిపింది.

2018 మార్చిలో విడుదల చేసిన ఎన్సీసీ డేటా ప్రకారం, చైనాలో రొమ్ము క్యాన్సర్ మరణాల సంఖ్య 16.5 శాతంగా ఉంది. అయినప్పటికీ, 2010 మరియు 2014 మధ్యకాలంలో ఐదు సంవత్సరాల మనుగడ రేటు 83.2 శాతం చేరుకుంది, 2000 నుండి 7.3 శాతం పెరిగింది.

మనుగడ సమయం విస్తరించి ఉన్నందున, ఎక్కువమంది రోగులు రొమ్ము క్యాన్సర్ అనుసరణ మార్గదర్శకాలు మరియు సంక్లిష్ట వ్యాధుల యొక్క మొత్తం నిర్వహణ, చైనాలో ఇటువంటి రకమైన ఎన్సీసీ ద్వారా, దీర్ఘకాలిక వ్యాధితో ప్రవేశించారు.

రొమ్ము క్యాన్సర్ యొక్క సాధారణ సమస్యాత్మక వ్యాధులు హృదయ వ్యాధులు, అసాధారణ ఎముక జీవక్రియ మరియు నిరాశ ఉన్నాయి. “పెద్ద రోగులలో, హృదయ వ్యాధులు క్యాన్సర్ కన్నా ఎక్కువ మరణాలు సంభవించాయి,” అని మా ఫె, సమావేశపు ఎగ్జిక్యూటివ్ చైర్మన్ మరియు NCC నిపుణుడు చెప్పారు.

అండాశయం పనిచేయకపోవడం మరియు ఔషధాల యొక్క ద్వంద్వ ప్రభావాల కింద, ఋతుక్రమం ఆగిపోయిన రోగులు ఈస్ట్రోజెన్ స్థాయిలలో వేరుపడిపోతారు, ఇది తరచూ రక్తంలో అసాధారణ లిపిడ్ మొత్తాన్ని కలిగిస్తుంది మరియు హృదయ వ్యాధుల ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది, అని మా.

అంతేకాక, చాలా మంది రోగులు క్యాన్సర్ చికిత్స తర్వాత 5-10 సంవత్సరాలు ఎండోక్రైన్ థెరపీని అందుకుంటారు, ఇది తరచూ అసాధారణమైన ఎముక జీవక్రియ, బోలు ఎముకల వ్యాధి మరియు పగుళ్లతో కలిసి ఉంటుంది.

మార్గదర్శకాలలో వైద్యులందరూ ఇంటర్-డిస్ట్రిబినరీ సహకారాల ద్వారా, ఎండోక్రిన్ థెరపీకి సలహా ఇవ్వడానికి ముందు రోగి యొక్క రక్త లిపిడ్ స్థాయి మరియు ఎముక సాంద్రతలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటారు. ఇది కూడా రోగులు ధూమపానం మరియు మద్యం విడిచి రోగులు అలాగే తీవ్రమైన శరీరం ప్రభావాలు నివారించడానికి సహాయం జోక్యం ఉండాలి సూచిస్తుంది.

మా ఫే ప్రకారం, వ్యాధి-ఆధారిత రోగ నిర్ధారణ మరియు చికిత్స నమూనాను రోగి కేంద్రంగా మార్చడానికి మార్గదర్శకాలు ఒక ముఖ్యమైన దశ. “రోగులు ఎక్కువ కాలం జీవించకూడదు, కానీ కూడా బాగా జీవిస్తారు,” అని అతను చెప్పాడు.

2016 లో చైనా ఆరోగ్య సంరక్షణ అభివృద్ధి “ఆరోగ్యకరమైన చైనా 2030” కోసం బ్లూప్రింట్ను జారీ చేసింది, 2030 నాటికి 5 శాతం క్యాన్సర్ మనుగడ రేటును 15 శాతం పాయింట్ల పెంచాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

రొమ్ము క్యాన్సర్ కోసం, ఐదు సంవత్సరాల మనుగడ రేటు వివిధ ప్రాంతాల్లో మారుతూ ఉంటుంది. తూర్పు తీరప్రాంత నగరాలు 90 శాతం మనుగడ స్థాయిని నివేదించాయి, అభివృద్ధి చెందిన పాశ్చాత్య దేశాలలో దాదాపు అదే స్థాయిలో ఉన్నాయి, అయితే లోతట్టు మరియు గ్రామీణ ప్రాంతాల రేటు 70-80 శాతం వద్ద తక్కువగా ఉంది.

అంతేకాకుండా, చైనాలో రొమ్ము క్యాన్సర్ సంభవిస్తే ఏడాదికి 3-4 శాతం పెరుగుతోంది, ఇది ప్రపంచ సగటు కంటే ఎక్కువగా ఉంది.

“రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ రేటును మెరుగుపరచడానికి, ప్రారంభ రోగనిర్ధారణ మరియు చికిత్స ముఖ్యమైనవి. ప్రస్తుతం, 20 శాతం కన్నా ఎక్కువ రొమ్ము క్యాన్సర్ కేసులు కనుగొనబడలేదు, ప్రారంభ దశలో 5 శాతం కన్నా తక్కువగా ఉన్నాయి.

చైనా 2009 లో గ్రామీణ మహిళలలో ఉచిత రొమ్ము క్యాన్సర్ మరియు గర్భాశయ క్యాన్సర్ ప్రదర్శనలు ప్రారంభించింది. కానీ వివిధ రకాల వయస్సులను లక్ష్యంగా చేసుకున్నప్పుడు, ప్రత్యేకించి ఏ ఒక్క ప్రమాణమూ లేదు. స్క్రీనింగ్ నిపుణుల కొరత కూడా తప్పుడు లేదా తప్పిన రోగనిర్ధారణకు దారితీసింది.

ఎన్సీసీ స్క్రీనింగ్, ప్రారంభ రోగ నిర్ధారణ మరియు చికిత్స కోసం మార్గదర్శకాలను విడుదల చేసింది, ఇది స్క్రీనింగ్ లక్ష్యాలను మరియు పద్ధతులను అలాగే ప్రారంభ రోగనిర్ధారణ మరియు చికిత్స మార్గాలను నిర్వచిస్తుంది.

యూరోపియన్ మరియు అమెరికన్ దేశాలు మామోగ్రఫీని ప్రధాన స్క్రీనింగ్ పద్ధతిగా సిఫార్సు చేస్తాయి. కానీ ఒక పరిశోధన ప్రకారం, చైనాలోని రోగులలో సగం కంటే ఎక్కువ మంది ప్రాణనష్టం సమస్య గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారు, చాలా తక్కువ మంది వారి చికిత్స ప్రణాళికలను సరిచేసుకోవాలనుకుంటారు.

యువకుల రోగులు వారి కుటుంబ చరిత్రతో సంబంధం లేకుండా జన్యు సలహాలను అందజేయాలని ఏకాభిప్రాయం సూచిస్తుంది.

“కాన్సెన్సస్ క్యాన్సర్ రోగుల పునరుత్పత్తి ఆరోగ్యాన్ని కాపాడటానికి మరియు అన్ని స్థాయిల్లో వైద్య సంస్థలకు ఆచరణాత్మక కార్యాచరణ సూచనలను అందించడంలో సహాయం చేస్తుంది, ఇది చైనాలో రొమ్ము క్యాన్సర్ కోసం మొత్తం నిర్వహణ వ్యవస్థను స్థాపించడానికి ఒక కొత్త దశను సూచిస్తుంది,” అని మా.

PNN

Comments are closed.