ఒడిషా న్యూస్, ఒడిషా తాజా వార్తలు, ఒడిషా డైలీ – ఒరిస్సాపోస్ట్

ఆస్త్మా డైట్: ఫుడ్స్ ను మంచిదిగా ఊపిరి మరియు మీ ఊపిరితిత్తులను ఆరోగ్యంగా ఉంచుకోవటానికి సహాయం – టైమ్స్ ఇప్పుడు
March 31, 2019
కాని ఆల్కహాలిక్ కొవ్వు కాలేయ వ్యాధి రోగులలో సిర్రోసిస్ ప్రమాదాన్ని అంచనా వేయడానికి సాధారణ మలం పరీక్ష – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్
March 31, 2019

ఒడిషా న్యూస్, ఒడిషా తాజా వార్తలు, ఒడిషా డైలీ – ఒరిస్సాపోస్ట్

మామిడి పండ్లు రాజు మరియు మానవులకు ఇష్టమైనదిగా పిలుస్తారు. ఇది సాధారణంగా “ఆమ్ రాస్” గా పిలువబడుతుంది, ఇది ఆరోగ్యవంతమైన మానవ శరీరానికి అవసరమైన అనేక ముఖ్యమైన విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలను కలిగి ఉంటుంది. తీపి నుండి పుల్లగా ఉండే మామిళ్ళు మరియు వాటి రసాలను భిన్నంగా రుచి చూస్తాయి. మానవుడు 4000 సంవత్సరాల నుండి ఈ విధంగా ఉండి, ఎక్కువగా ఉష్ణమండలీయ వాతావరణంలో పెరుగుతుంది.

జీర్ణక్రియ: మాంసకృత్తులు ఎంజైమ్లను కలిగి ఉంటాయి, ఆహారాన్ని మరియు ప్రోటీన్ యొక్క జీర్ణక్రియను విచ్ఛిన్నం చేయడంలో సహాయపడుతుంది, మరియు ఫైబర్, జీర్ణాశయం పని సమర్థవంతంగా పని చేస్తుంది .

రోగనిరోధక శక్తి: మామిడికాయలు విటమిన్ సి లో పుష్కలంగా ఉంటాయి.

విటమిన్ ఎ: ఆరోగ్యకరమైన కళ్ళు మరియు సరైన ఎముక పెరుగుదలకు మద్దతివ్వటానికి మీ ఆహారంలో మామిడి విటమిన్ ఎ ఒక ఆరోగ్యకరమైన మోతాదును సరఫరా చేస్తుంది. మామిడికి 1 కప్ గిన్నెలో 1,785 IU విటమిన్ A ని సరఫరా చేస్తుంది.

కొలెస్ట్రాల్: మామిడి తినడం కూడా మీ కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. ఫైబర్ పెక్టిన్ యొక్క అధిక స్థాయి తక్కువ-సాంద్రత కలిగిన లిపోప్రొటీన్ (LDL లేదా చెడు కొలెస్ట్రాల్) ను తగ్గిస్తుంది, ఇది నాళాలు మరియు బ్లాక్స్లో రక్త ప్రవాహంలో ఫలకాలు ఏర్పడుతుంది.

PNN / ఏజెన్సీలు

Comments are closed.