చిన్న వ్యక్తులలో తక్కువ ఊపిరితిత్తుల పనితీరు గుండె జబ్బు యొక్క ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

Uber మరియు Lyft కోసం, రియాలిటీ వెంటనే వస్తోంది
March 29, 2019
ఆస్త్మా డైట్: ఫుడ్స్ ను మంచిదిగా ఊపిరి మరియు మీ ఊపిరితిత్తులను ఆరోగ్యంగా ఉంచుకోవటానికి సహాయం – టైమ్స్ ఇప్పుడు
March 31, 2019

చిన్న వ్యక్తులలో తక్కువ ఊపిరితిత్తుల పనితీరు గుండె జబ్బు యొక్క ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది: స్టడీ – బిజినెస్ స్టాండర్డ్

తక్కువ ఎత్తు మరియు ప్రమాదం ఎక్కువగా మధ్య సంబంధం గుండె వ్యాధి ప్రధానంగా మా ఊపిరితిత్తులు ఆపాదించబడింది, ఇటీవల అధ్యయనం సూచించింది.

అధ్యయనం భాగంగా, పరిశోధకులు వయోజన ఎత్తు సంబంధం అని పిలుస్తారు మానవ జన్యువు లో 800 స్థలాలు పరిశీలించారు మరియు తక్కువ ఎత్తు టైప్ 2 మధుమేహం మరియు కరోనరీ గుండె వ్యాధి ప్రమాదం పెరుగుతుంది సూచిస్తుంది డేటా అంచనా .

ఒక వ్యక్తి యొక్క బాడీ మాస్ ఇండెక్స్ పరిగణనలోకి తీసుకున్న తరువాత ఎత్తు మరియు రకం 2 డయాబెటిస్ ప్రమాదానికి మధ్య ఉన్న సంబంధానికి ఎటువంటి ఆధారం లేదని రచయితలు కనుగొన్నారు కాని ఎత్తు మరియు గుండె జబ్బుల ప్రమాదానికి మధ్య ఒక సహజ సంబంధాన్ని నివేదించారు.

కొలెస్ట్రాల్, ట్రైగ్లిజరైడ్స్, రక్తపోటు, కొవ్వు శాతాన్ని మరియు విద్య మరియు ఆదాయాలతో సహా సామాజిక-ఆర్ధిక పారామితులు సహా గుండె జబ్బులకు సంబంధించిన అనేక సాంప్రదాయ హాని కారకాలు పరిశోధించబడ్డాయి, కానీ ఫలితాల ఫలితంగా వారు గుండె మీద ఎత్తు ప్రభావం యొక్క చాలా చిన్న భాగం మాత్రమే వ్యాధి ప్రమాదం. మా ఊపిరితిత్తుల పనితీరు ఈ ప్రభావాన్ని ఎక్కువగా లెక్కలోకి తీసుకుంటుంది.

“వయోజన ఎత్తు మరియు హార్ట్ డిసీజ్ రిస్క్ల మధ్య విలోమ సంబంధాల వంటి పరిశీలన వెనుక ఉన్న సంబంధాన్ని అర్థం చేసుకోవడం అనేది వ్యాధి గురించి మా జ్ఞానాన్ని పెంచుకోవడంలో ముఖ్యమైనది మరియు వ్యాధి నివారణను ప్రభావితం చేసే జీవనశైలి జోక్యానికి సంబంధించిన సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. హృదయ వ్యాధిని అభివృద్ధి చేయడంలో వారి ప్రమాదాన్ని అంచనా వేయడంలో మెరుగైన హ్యాండిల్ను కలిగి ఉండటానికి ఊపిరితిత్తుల పనితీరును అంచనా వేయడానికి, “అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత అయిన ఈరిని మౌరాలి వివరించారు.

హార్ట్ దాడులు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మరణం యొక్క అత్యంత సాధారణ కారణాల్లో ఒకటి. ఆరు పురుషులు మరియు పదిమందిలో ఒకరు గుండె జబ్బు నుండి చనిపోతున్నారు, అందువల్ల గుండె జబ్బుల ప్రమాద కారకాలు, ప్రత్యేకించి ప్రారంభ జీవనశైలి జోక్యాల ద్వారా సవరించబడతాయి, ప్రత్యేకంగా ముఖ్యమైనవి.

“స్వల్ప శాసనం యొక్క వ్యక్తులు క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం మరియు ఒక నిశ్చల జీవనశైలి మరియు ధూమపానం యొక్క ఎగవేతలను పరిగణలోకి తీసుకోవచ్చు, దీని వలన గుండె స్ వ్యాధి వారి ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది, ఈ అధ్యయనంలో మేము చూపించినట్లు, గుండె జబ్బు యొక్క ప్రమాదం తక్కువ ఎత్తు ప్రభావం శ్వాస ద్వారా మధ్యవర్తిత్వం ఫంక్షన్, ఈ స్వభావం గురించి మన అధ్యయనాలు మరియు మరింత అధ్యయనాలు, మెరుగైన ఊపిరితిత్తుల పనితీరుకు దారితీసే ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలిని, ముఖ్యంగా శారీరక శ్రమను ప్రోత్సహించే ప్రయత్నాలు చేస్తాయి “అని పానోస్ డెలౌకాస్ అన్నాడు .

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

Comments are closed.