లాలూ యాదవ్ కుమారుడు తేజ్ ప్రతాప్ ఆర్జెడి విద్యార్ధి విభాగాన్ని విడిచిపెట్టాడు, 'అమాయక లేదు' – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

NASA మొట్టమొదటి మహిళా స్పాస్వాక్ను అనారోగ్యంతో కూడిన స్పేస్ స్పాట్ను రద్దు చేసింది – బిజినెస్ స్టాండర్డ్
March 28, 2019
Xiaomi ట్రోలు Huawei యొక్క కొత్తగా విడుదల P30 స్మార్ట్ఫోన్ సిరీస్ – gizmochina
March 28, 2019

లాలూ యాదవ్ కుమారుడు తేజ్ ప్రతాప్ ఆర్జెడి విద్యార్ధి విభాగాన్ని విడిచిపెట్టాడు, 'అమాయక లేదు' – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ఆర్జెడి చీఫ్ లాలు ప్రసాద్ కుమారుడు, మహూవా ఎమ్మెల్యే తేజ్ ప్రతాప్ యాదవ్ రాష్ట్ర కార్యాలయంలో మధ్యాహ్నం ప్రెస్ కాన్ఫరెన్స్గా పిలిచినప్పుడు రాష్ట్రీయ జనతా దళ్ (ఆర్జెడి) లో అధిక నాటకం జరిగింది. ప్రెస్సర్ చివరికి రద్దు చేయబడ్డాడు, ఎందుకంటే మీడియా అన్నింటిని ఆర్జెడి కుటుంబంలో ‘అందరికి బాగా లేదు’ అనే అభిప్రాయాన్ని వెలిబుచ్చలేదు.

కేవలం రెండు గంటల తరువాత, పార్టీ రాజీవ్ విద్యార్థి కార్యకర్తగా తన రాజీనామాను ప్రకటించినట్లు తేజ్ ప్రతాప్ పార్టీలో పలువురు ఆశ్చర్యపడ్డారు. గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా పార్టీ విద్యార్థి విభాగానికి ఆయన నాయకత్వం వహించారు, పాట్నా విశ్వవిద్యాలయంలో విద్యార్థి సంఘం ఎన్నికలకు అభ్యర్థులను నిర్ణయించే తుది అధికారం.

తన ట్వీట్ లో, తేజ్ ప్రతాప్ కూడా పార్టీ నాయకత్వంపై అప్రమత్తమయ్యారు, ‘నాదన్ హైన్ వాహ్ జో లాగ్ ముజేనాదాన్ సజాజ్ హైన్. కన్ను కిట్నా పనీ మనీ హైన్, సబ్కీ హాయ్ కబ్బర్ ముజె (నాకు అమాయకమని భావించిన వారు అమాయకులైనవారు.

రానున్న ఎన్నికలలో ఆర్జెడి అధికారిక అభ్యర్థులపైనే పోటీపడుతుండగా, లాలు పెద్ద కుమారుని ఆకస్మిక ఎదురుదెబ్బలు, పార్టీల నాయకత్వంలో నడిపించడానికి బిడ్ కారణం కావడంతో, మౌవా ఎమ్ఎల్ తన సీనియర్ సభ్యులకు కొన్ని టిక్కెట్లను పొందలేకపోవటమే కారణం.

గత ఏడాది నవంబరులో తన భార్య ఐశ్వర్య రాయ్ నుంచి విడాకులకు దరఖాస్తు చేసిన తేజ్ ప్రతాప్, యువకుడైన తేజ్ష్వి యాదవ్తో సహా పార్టీ నాయకత్వంపై ఒత్తిడి తెస్తున్నారని, షెహర్ సీటు నుంచి చంద్రప్రకాశ్ యాదవ్, జెహనాబాద్ సీటు అధికారిక RJD నామినీలకు వ్యతిరేకంగా, దీని పేర్లు ఇంకా ప్రకటించబడలేదు.

ఈ రోజు, తేజ్ ప్రతాప్ పార్టీ పార్టీ అధికారుల నుండి అనుకూలమైన స్పందన పొందకపోవడమే కాక, తన అభ్యర్థుల గురించి సోదరుడు తేజష్విని ప్రధానిని పిలిచి, వారి అభ్యర్థిత్వాన్ని 2.30 గంటలకు ప్రకటించాలని నిర్ణయించుకున్నారు.

పార్టీ టాప్ ఇత్తడి, తేజ్ ప్రతాప్ యొక్క ప్రణాళికలను గాలిలోకి తెచ్చి, నష్టం నియంత్రణలోకి వచ్చింది మరియు మహూఎ MLA ను విలేకరుల సమావేశానికి హాజరు కాకూడదని కోరింది. చివరి నిమిషంలో మీడియాను ఎదుర్కోవటానికి తన నిర్ణయాన్ని తేజ్ప్రతాప్ రద్దు చేసి, తన రబ్లి దేవిని ‘హెచ్చరించిన’ తర్వాత తన సొంత అధికారిక నివాసంలో ఉండాలని నిర్ణయించుకున్నాడు.

కానీ, మొత్తం సంఘటన పార్టీని అసహ్యించుకునేది కాదు, రాజకీయ సర్కిల్స్లో భాషలను వాయిదా వేసింది. పెద్ద యాదవ్ వారసుడు పార్టీ యొక్క సంస్థాగత విషయాలలో నిర్లక్ష్యం చేస్తూనే ఉన్నారు. యువ సోదరుడు తేజాష్వి పార్టీలో లాలు ప్రసాద్ తర్వాత రెండో ఆదేశంతో పార్టీలో రాజకీయ స్థలాలను స్వాధీనం చేసుకున్నందుకు ఆయనకు సంతోషంగా లేదు.

తన పాత్రలో తేజ ప్రతాప్ ప్రసంగకు హాజరుకావద్దని తన నిర్ణయం గురించి ఏ ప్రకటన చేయలేదు కానీ మీడియా ఛానల్లో మాట్లాడుతూ, “తేజష్వి మరియు ఆర్జెడి చీఫ్ లాలూప్రసాద్కు ఇద్దరు పేర్లను అభ్యర్థులుగా పరిగణించాలని ఆయన కోరారు.”

పార్టీ పార్టీ సీనియర్ నేతలు, లాలూ ప్రసాద్, తేజాష్విలతో సహా యువ పార్టీ అభ్యర్థులను ప్రోత్సహించాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. అవును, నేను అభ్యర్థుల నా ఎంపికకు ఇద్దరు వ్యక్తులు కావాలి, దానిలో తప్పు లేదు. ఇది పార్టీని ఏర్పరుస్తున్న తేజ్ ప్రతాప్ లేదా మిసా లేదా తేజాష్వి కాదు. యువతకు పార్టీలో తగిన ప్రాతినిధ్యం ఉండాలి ” అని ఆయన అన్నారు.

అతను తన సొంత పార్టీని ప్రారంభించబోతున్నాడని, అది “మొత్తం చెత్త” అని పిలిచాడని నివేదికలు అతను లాఫ్డ్ అయ్యాడు.

స్పష్టంగా, తేజ్ ప్రతాప్ మరోసారి తప్పుగా ఉన్న కారణంగా తన అవాంఛనీయమైన మార్గాల్లో తన పాటీని అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశాడు. అతను తన చిన్న తోబుట్టువు వంటి పార్టీలో ఒక హాస్య పాత్ర కోసం తన వాదనను ఇవ్వడం లేదు కనిపిస్తుంది.

అంతకుముందు, పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు రామ్చంద్ర పర్బేకు వ్యతిరేకంగా పార్టీని అణిచివేసేందుకు తేజ్ ప్రతాప్ తన పార్టీకి ఇబ్బంది పెట్టాడు. పట్లిపుత్ర లోక్సభ నియోజకవర్గం నుంచి టిక్కెట్ను కోరడానికి పార్టీ మానేర్ ఎమ్మెల్యే భాయ్ వీరేంద్రతో కూడా ఆయన ముఖం పడింది.

మొదటి ప్రచురణ: మార్చి 28, 2019 17:46 IST

Comments are closed.