దివాలా తీర్పును మూసివేయడానికి వ్యతిరేకంగా ఆర్కామ్, ఎరిక్సన్ దానిని వెనక్కు తీసుకోవాలని కోరుకుంది – ఎకనామిక్ టైమ్స్

అదానీ లాజిస్టిక్స్ రూ .331.5 కోట్లు – Moneycontrol.com కోసం ఇన్లాజిస్టిక్స్ను కొనుగోలు చేస్తుంది
March 28, 2019
RCB vs MI: విరాట్ కోహ్లి మ్యాచ్ రిఫరీని దుర్వినియోగం చేస్తాడు, ప్రవర్తనా నియమావళి గురించి జాగ్రత్త తీసుకోరు – NDTV స్పోర్ట్స్
March 29, 2019

దివాలా తీర్పును మూసివేయడానికి వ్యతిరేకంగా ఆర్కామ్, ఎరిక్సన్ దానిని వెనక్కు తీసుకోవాలని కోరుకుంది – ఎకనామిక్ టైమ్స్

న్యూఢిల్లీ: ఆర్కో-ఎరిక్సన్ స్పాట్ సుప్రీం కోర్టులో కొనసాగింది. స్వీడిష్ సంస్థతో ఆర్.కోమ్కు వ్యతిరేకంగా దివాలా తీయడానికి అనుమతించాలని డిమాండ్ చేసింది.

నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్

(NCLT) ఇది ఇప్పటికే తన బకాయిలు పొందింది, కానీ RCom చర్యను ప్రతిఘటించింది.

ఇది రెండు వారాల నోటీసులు జారీ చేయడానికి జస్టిస్ ఆర్.ఎఫ్. నారమన్ నేతృత్వంలోని అగ్ర కోర్టు బెంచ్ను ప్రోత్సహించింది, ఎన్.ఆర్.ఎల్.టి.లో ఆర్.సి.ఎం.కు వ్యతిరేకంగా వారానికి ప్రతిరోజూ సమర్పణల ద్వారా దివాలా తీర్పులు జరగాలని లేదో అనేదానిపై తమ చట్టపరమైన స్థానాన్ని ప్రదర్శించమని వారిని కోరింది.

జస్టిస్ వినీత్ శరణ్తో కూడిన ధర్మాసనం కేసు చట్టబద్ధతపై న్యాయనిర్ణయం చేస్తుంది. ఆర్.ఆర్.కా 5 లక్షల కోట్ల రూపాయల నుండి ఎరిక్సన్కు బదిలీ అయింది, దాని ఛైర్మన్

అనిల్ అంబానీ

జైలులో దిగినది.

అనిల్ అంబానీ అన్నయ్య త్యాగం చేశాడు

ముఖేష్ అంబానీ

. చెల్లింపు, ఎరిక్సన్ యొక్క సీనియర్ అడ్వకేట్ దుష్యాంట్ డేవ్ కోర్టుకు చెప్పారు, NCLT లో దివాలా తీర్పులను మూసివేసేందుకు దారి తీయాలి.

కానీ సీనియర్ అడ్వకేట్ ద్వారా ఆర్.కమ్

ముకుల్ రోహత్గి

, న్యాయవాది మహేష్ అగర్వాల్ సహాయంతో, ఈ చర్యను వ్యతిరేకించారు. Rohatgi ఎరిక్సన్ ఆ విచారణ ఉపసంహరించుకోవాలని NCLT కు వెళ్ళాలి అన్నారు. ఉపసంహరణ 90% రుణదాతలకు అంగీకరిస్తుంది, అతను వాదించాడు. RCom ఒక గిలకొట్టిన గుడ్డు త్రోసిపుచ్చలేదని RCom వాదించారు.

“ఒకటిన్నర సంవత్సరాలు గడిచాయి. వారు NCLT లో కార్యకలాపాలను అడ్డుకున్నారు. ఇంతలో, ఈక్విటీలు మారాయి. ఆస్తుల గణనీయమైన భాగం విక్రయించబడింది. ఇది మాకు వ్యతిరేకంగా పనిచేస్తుంది, “డేవ్ వాదించారు.

NCLT కి వెళ్ళిన ఎవరైనా ఉపసంహరించుకునే హక్కు లేదని రోహతాగి సూచించారు. అది కదలికకు అంగీకరిస్తున్న రుణదాతలకు లోబడి ఉంటుంది. బదులుగా, రోహత్గి అత్యున్నత న్యాయస్థానంలోని అన్ని చర్యలను తొలగించాలని బెంచ్ కోరింది మరియు ఈ విషయం NCLT లో జరగాలని ఆదేశించింది.

కానీ ఐసిసిలోని సెక్షన్ 12 ఎ ముఖాముఖిలో ప్రాధమిక ఆరోపణలు చేయలేదని బెంచ్ పేర్కొంది. ఇది NCLT లో ఉపసంహరణకు అనుమతించింది. బెంచ్ ఈ కేసును రెండు వారాలు వాయిదా వేసింది. సోర్సెస్ ఎరిక్సన్ అది అవసరం లేదు ఉన్నప్పుడు నిరంతరంగా అది తీర్మానం ప్రొఫెషనల్ చెల్లించడం సంక్రమించు ఉంటుంది కొనసాగుతుంది వంటి దివాలా కార్యకలాపాలు కొనసాగించేందుకు అక్కరలేదు అన్నారు.

ఎరిక్సన్ అక్టోబరు 2017 లో NCLT లో దాఖలు చేసిన దాఖలైన RCom కు వ్యతిరేకంగా 1,500 కోట్ల రూపాయల విలువైన చెల్లింపులు లేవని ఆర్.సి. 2018 మార్చిలో 18 నెలల తర్వాత ఈ విషయం పరిష్కరించబడింది. రూ .580 కోట్లు. మూలాలు దానికి వ్యతిరేకంగా చెల్లింపు తాత్కాలిక నిషేధాన్ని కొనసాగించాలని, దాని రుణదాతలు తమ బకాయిలు చెల్లించాలని కోరుకుంటున్నందున ఆర్.కామ్ దివాలా తీసివేయాలని కోరుకోలేదు.

టెలికాం దాని బ్యాంక్ గ్యారంటీలకు చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. టెలికమ్యూనికేషన్స్ విభాగం (డూటీ) తన బకాయిలను కూడా డిమాండ్ చేయవచ్చు. ఎరిక్సన్ వ్యాఖ్యానించడానికి తిరస్కరించారు మరియు వ్యాఖ్యానించే ఇమెయిల్ ప్రశ్నలకు RCom స్పందించలేదు.

జాతీయ కంపెనీ లా అపెలేట్ ట్రిబ్యునల్ (ఎన్.సి.ఎల్.టి.టి) ఇటీవలే డాక్టర్ నుండి ఆర్.ఆర్.ఒ నుండి షో నోటీసు నోటీసును నిలిపివేసింది. స్పెక్ట్రం చెల్లింపులో రూ. ఆర్.సి.ఎమ్ లైసెన్సు రద్దు చేయరాదని వాదించడానికి చెల్లింపు నిషేధాన్ని తిరిగి కోల్పోయింది. టెలికాం రెండు ఇతర చెల్లింపులను కలిగి ఉంది – రూ 281 కోట్లు, రూ. 492 కోట్లు – ఇది ఏప్రిల్లో తాత్కాలికంగా ఉంటుంది.

RCom దివాలా లోకి వెళితే, రిలయన్స్

జియో

ఇన్ఫోకామ్ (జీయో) ముందుగా కోట్ చేసిన ధర కంటే తక్కువ ధరకు ఆస్తులను ఎంచుకునేందుకు ప్రధాన లబ్ధిదారుగా ఉంటుంది. జిఒయో తన స్పెక్ట్రమ్, నోడ్స్, టవర్లు మరియు ఫైబర్లను విక్రయించాలన్న ఒప్పందంతో ఆర్కామ్ ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. 5,000 కోట్ల రూపాయల కోసం నోడ్స్ మరియు ఫైబర్ విక్రయించగా, స్పెక్ట్రం మరియు టవర్లు న ఒప్పందం ముగిసింది.

దివాలా తీర్పులు జరిగితే, దాని బకాయిలు కూడా కావాల్సిన అవసరం ఉందని ఒక డూటీ అధికారి తెలిపారు. ఈ డిపాజిట్లు బ్యాంక్ గ్యారంటీలను ప్రాయోజితం చేస్తాయి. స్పెక్ట్రం బకాయిలు మరియు ఒక-సమయం స్పెక్ట్రం ఆరోపణలపై చట్టపరమైన పోరాటాలతో పోరాడుతున్న రెండు వైపులా ఆర్.కాం మరియు డాక్టర్ లు లాగర్ హెడ్స్లో ఉన్నారు.

జిఒయోతో ఒప్పందం కుదుర్చుకోనందున ఆర్ టి కమ్ డిఓటిని ప్రధాన కారణాల్లో ఒకటిగా పేర్కొంది. స్పెక్ట్రం ట్రేడింగ్ ఒప్పందంలో ధృవీకరించడానికి డిఒటి నిరాకరించింది, ఆర్ఆర్ అది తిరిగి చెల్లించలేకపోవడమేనని జయో ధ్రువీకరించుకుంది.

Comments are closed.