మరిన్ని పిల్లలు – తల్లిదండ్రులకు మరింత హృదయం ఇబ్బంది – ఆసియా యుగం

Cricbuzz – Bumrah RCB గా ఆడటానికి సెట్, MI శోధన మొదటి పాయింట్లు
March 27, 2019
ట్రిపుల్ క్యామ్తో హువాయ్ P30 లైట్ నిశ్శబ్దంగా ప్రారంభించబడింది, కిరిన్ 710 – GSMArena.com వార్తలు – GSMArena.com
March 27, 2019

మరిన్ని పిల్లలు – తల్లిదండ్రులకు మరింత హృదయం ఇబ్బంది – ఆసియా యుగం

హృదయ సంబంధ వ్యాధులకు తల్లి మరియు తండ్రి రెండింటిని ఎక్కువగా ప్రభావితం చేస్తాయి: అధ్యయనం.

వాషింగ్టన్ : ఐదు లేదా అంతకన్నా ఎక్కువ మంది పిల్లలున్న తల్లిదండ్రులు ఒకే ఒకటి లేదా ఇద్దరు వ్యక్తుల కంటే ఎక్కువగా గుండె జబ్బులు ఎదుర్కోవచ్చు, ఇటీవలి అధ్యయనం సూచిస్తుంది. జాతీయ ఆరోగ్య సర్వేలో పాల్గొన్న 50 ఏళ్ల వయస్సులో 25,000 మంది పాల్గొనేవారు పరిశోధకుల బృందం చూశారు. ఫలితాలను జర్నల్ ఆఫ్ ఏజింగ్ అండ్ హెల్త్లో ప్రచురించారు.

“అనేక అధ్యయనాలు వారి జీవితకాలపు పునరుత్పాదక లక్షణాలను అనుసంధానించాయి, వాటి వయస్సు వారి మొదటి ప్రసవ సమయంలో, తరువాత వారి జీవితంలో గుండె జబ్బుల ప్రమాదం ఉంది. కానీ కుటుంబం పరిమాణం మరియు గుండె వ్యాధి మధ్య సంబంధం గురించి చాలా తెలియదు మరియు చాలా తక్కువ అధ్యయనాలు గుండె వ్యాధి యొక్క పురుషుల ప్రమాదానికి సంబంధించి ఎలా పితామహులుగా చూస్తాయో “అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన పరిశోధకుడు సారా హిప్ చెప్పారు.

తల్లిదండ్రుల్లో 30 శాతం మందికి ఐదు లేదా అంతకన్నా ఎక్కువ మంది పిల్లలు ఉన్నట్లు హృదయ హృదయ వ్యాధి, ఆంజినా లేదా రక్తప్రసరణ గుండెపోటు వంటి హృదయ స్థితిని కలిగి ఉన్నారని పరిశోధకుల బృందం కనుగొంది. కేవలం ఒకరు ఇద్దరు పిల్లలు, 22 ఏళ్ల పిల్లలు లేని వారిలో కేవలం 22 శాతం మంది గుండె జబ్బుతో బాధపడుతున్నారని చెప్పారు.

ప్రతి రోజూవారిలో, ఒక క్వార్టర్ గురించి మాట్లాడుతూ వారు గత రెండు సంవత్సరాలలో డాక్టర్ చెప్పినట్లు వారు గుండె జబ్బు కలిగి ఉన్నారని చెప్పారు. “మా దత్తాంశం, రెండు లింగాలలో, ఎక్కువ మంది పిల్లలు కలిగి ఉన్న గుండె జబ్బులకు ఎక్కువ ప్రమాదం ఉంది,” హిప్ వివరించారు.

వయస్సు, జాతి, జాతి మరియు జన్మస్థలం వంటి గుండె వ్యాధుల ప్రజల ప్రమాదాన్ని ప్రభావితం చేసే ఇతర లక్షణాల కోసం పరిశోధకులు సర్దుబాటు చేసినప్పటికీ ఈ లింక్ కొనసాగింది. మహిళల్లో, ఈ సంఘం వారు జీవనశైలికి సంబంధించిన వేరియబుల్స్ కోసం సర్దుబాటు చేసిన తర్వాత, వారు కనీసం రెండుసార్లు స్మోక్డ్ చేయారా లేదా అనేదానిని అనుసరిస్తూనే ఉన్నారు.

చివరకి

Comments are closed.