ఎందుకు చంద్రునికి వ్యోమగాములు తిరిగి వచ్చా? – ఇండియా టుడే

జాతకం నేడు, మార్చి 27, 2019: వృశ్చికం, తుల, కుంభం, మేషం, వృషభం, మీనం, కన్య – తనిఖీ జ్యోతిషశాస్త్రం ప్రిడిక్షన్ – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్
March 27, 2019
'రెడీ టు రిటర్న్ ఓమ్ ….': బజ్ ఆఫ్ గ్రాండ్ అలయెన్స్ బ్యాకింగ్ మధ్య, రఘురాం రాజన్ సూచనలు కంబాక్ వద్ద – News18
March 27, 2019

ఎందుకు చంద్రునికి వ్యోమగాములు తిరిగి వచ్చా? – ఇండియా టుడే

డోనాల్డ్ ట్రంప్ పరిపాలన నుండి 2061 నాటికి మానవులను తిరిగి చంద్రుని వద్దకు తీసుకొచ్చేందుకు NASA ఒక సవాలును అంగీకరించింది.

నేడు, నేను చంద్రునికి మా తిరిగి వేగవంతం అవసరం చర్చించారు పేరు నేషనల్ స్పేస్ కౌన్సిల్ వద్ద మాట్లాడారు. మేము దీనిని సాధించడానికి చర్యలు తీసుకుంటాము మరియు నేను చంద్రుడికి వెళ్లడానికి సవాలు కోసం సిద్ధంగా ఉన్న NASA సిద్ధంగా ఉంది, ఈ సమయం ఉండాలని. https://t.co/DnEoMhZ8Cr pic.twitter.com/UmaKLcw0j9

జిమ్ బ్రిడెన్స్టైన్ (@ జిమ్బ్రడెన్స్టిన్) మార్చి 26, 2019

ఇది అధికారికంగా అధికారికంగా మేకింగ్, సంయుక్త వైస్ ప్రెసిడెంట్ మైక్ పెన్స్ మాట్లాడుతూ, “20 వ శతాబ్దంలో చంద్రునికి చేరుకున్న మొదటి దేశం ఐక్యరాజ్యసమితి, అదే విధంగా 21 వ శతాబ్దంలో చంద్రునిపైకి వచ్చిన వ్యోమగాములు సెంచరీ. ”

మార్స్ టు మూన్

“మన అంతర్జాతీయ మరియు వ్యాపార భాగస్వాముల యొక్క సామర్థ్యాలను, వనరులను మూన్ కు ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి మరియు మార్స్ మీదకి తీసుకు రావాలంటే, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలకు ఒక ఏకీకృత ప్రయోజనం యొక్క శక్తిని ప్రదర్శిస్తాము” అని ఒక పత్రికా ప్రకటన తెలిపింది.

“చంద్రుడు మార్స్ కోసం పరీక్షిస్తారు, ఇది భూమి యొక్క స్వీయ-నిరంతర కేంద్రాలను నిర్మించడానికి సహాయపడే కొత్త సాంకేతికతలను ప్రదర్శించేందుకు అవకాశం కల్పిస్తుంది,” అని చెప్పింది.

NASA యొక్క ప్రెస్ విడుదలలోని కీ తీసుకునేవి:

  • రాబోయే ఐదు సంవత్సరాల్లో చంద్రునికి అమెరికన్ వ్యోమగాములు తీసుకురావాలని NASA కోరింది
  • మేము 2024 నాటికి చంద్రుని దక్షిణ ధృవంలో ల్యాండింగ్ చేస్తాము
  • ఓరియోన్తో స్పేస్ లాంచ్ సిస్టం (SLS) రాకెట్తో వచ్చే సంవత్సరం రాబోయే ఎక్స్ప్లోరేషన్ మిషన్-1 కోసం షెడ్యూల్లో ఉండండి మరియు 2022 నాటికి చంద్రుని సమీపంలో మొదటి బృందాన్ని పంపించడానికి
  • చంద్రునికి మనల్ని ముందుకు నడిపించడంలో మిషన్ విజయం సాధించడానికి NASA ‘అవసరమైన అన్ని విధానాలను ఉపయోగించుకుంటుంది’.

కాబట్టి, ఇప్పుడు 2024 నాటికి చంద్రుని ఉపరితలంపై వ్యోమగాములు తిరిగి US యొక్క అధికారిక విధానం, వైస్ ప్రెసిడెంట్ మాట్లాడుతూ, చైనా మరియు రష్యాతో 21 వ శతాబ్దపు అంతరిక్ష పోటీని ప్రారంభించాడు.

రాబోయే ఐదు సంవత్సరాలలో చంద్రునిపై వ్యోమగాములు వేయాలని US యోచిస్తున్నట్లు వైస్ ప్రెసిడెంట్ మైక్ పెన్స్ ప్రకటించింది.

సంయుక్త రాష్ట్రాల అధ్యక్షుడు మైక్ పెెన్స్ ప్రసంగం నుండి ముఖ్య అంశాలు

“ఈ సవాలుకు సరైన సమయం ఉంది, మరియు మేము వైస్ ప్రెసిడెంట్ను మేము, NASA యొక్క ప్రజలు, సవాలు వరకు అని హామీ ఇచ్చారు.

మీరు తప్పిపోయినట్లయితే: @VP మైక్ పెన్స్ 2024 నాటికి చంద్రునిపై ల్యాండింగ్ మానవులతో మాకు నియమించింది. అడ్మినిస్ట్రేటర్ @ జిమ్బ్రిడ్డెన్స్టీన్ బదులిచ్చారు: మేము సవాలు కోసం ఎదురు చూస్తున్నాము ! ఓరియన్ను చంద్ర కక్ష్యకి పంపించడానికి మా స్పేస్ లాంచ్ సిస్టంను ఉపయోగించడానికి ప్రణాళికలు గురించి మరింత తెలుసుకోండి: https://t.co/TaxZ4N9ClB pic.twitter.com/myzpuT19H5

NASA (@ NASA) మార్చి 27, 2019

“ఈ లక్ష్యాలను నెరవేర్చడానికి మేము రోజులు మరియు వారాలలో చర్యలు తీసుకుంటాము.మూడు భూకక్ష్య కక్ష్య, చంద్రుడు మరియు మార్స్ మరియు అంతరిక్షంలోకి లోతుగా కదులుతున్న మూడు వ్యూహాత్మక ప్రాంతాలలో కలుగజేసే NASA యొక్క అన్వేషణ ప్రచారానికి స్పష్టమైన ప్రణాళికను రూపొందించాము.

“ఈ ప్రయత్నంకి మేము సమర్థవంతంగా మద్దతు ఇవ్వడానికి NASA లో నూతన అమరికను నేను ఇప్పటికే నిర్దేశించాము, ఇది ఒక కొత్త మిషన్ డైరెక్టరేట్ను అన్వేషణలో మరియు అన్వేషణ అభివృద్ధి కార్యక్రమాలపై దృష్టి పెట్టడానికి కలిగి ఉంటుంది.మేము దానిని మిషన్ మూన్ మిషన్ డైరెక్టరేట్కు పిలుస్తున్నాం.

“ఈరోజు నేను శ్రామిక శక్తితో SLS కు మా నిబద్ధతను బలోపేతం చేసేందుకు మార్షల్ స్పేస్ ఫ్లైట్ సెంటర్లో కూడా ఉన్నాను.చారిత్రక కాలంలో మూన్ చుట్టూ ఓరియన్ను ప్రయాణించేందుకు నాసా అన్ని ఎంపికలను పరిశీలిస్తుందని మేము ఇటీవల చర్చించాము. మేము వివిధ వాణిజ్య అవకాశాలపై ఓరియన్ను ఎగురుతూ అంచనా వేయడానికి ఈ ప్రత్యామ్నాయ వాహనాలు పనిచేయగలవు, మా కాలక్రమం మరియు బడ్జెట్లో అన్వేషణ మిషన్-1 కోసం మూన్ చుట్టూ కక్ష్యకు మా లక్ష్యాలను సాధించగల సామర్థ్యం ఏదీ లేదు. -విక్ అధ్యయనం SLS కు మా నిబద్ధతను పునరుద్ఘాటించింది.మరింత వివరాలు భవిష్యత్లో విడుదలవుతాయి.

“మా ప్రణాళికలు గురించి మరియు చాలా కృషి మరియు సవాళ్లు గురించి చాలా ఉత్సుకత ఉంది, కానీ నేను NASA శ్రామిక శక్తి మరియు మా భాగస్వాములు దాని గురించి తెలుసు, మేము ఇప్పుడు SLS తయారీ మరియు పరీక్ష కోసం పరీక్షించడానికి ముందుకు సృజనాత్మక విధానాలను చూస్తున్నాము మిషన్-1 ప్రారంభమవుతుంది 2020. మేము అమెరికన్ ప్రజలకు దాని వాగ్దానం ఉంచుతుంది ఒక సురక్షితమైన మరియు నమ్మకమైన ప్రయోగ వ్యవస్థ కలిగి నిర్ధారించడానికి పని చేస్తుంది.

“చంద్రుడికి వెళ్ళటానికి సవాలుగా ఉండటానికి NASA సిద్ధంగా ఉంది, ఈ సమయం ఉండాలని నేను నమ్ముతున్నాను.”

“మేము ఎప్పుడూ చంద్రుడికి వెళ్లినప్పుడు, మేము ఉండబోయే కన్నా ఉపరితలం అంతటా మరిన్ని ప్రదేశాలను అన్వేషించడానికి వినూత్న నూతన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాలు మరియు వ్యవస్థలతో మేము వెళ్ళిపోతాము. తదుపరి దిగ్గజం లీప్ – మార్స్ కు వ్యోమగాములు పంపడం, “బ్రిడెన్స్టీన్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

మేము ప్రపంచ స్థాయి చోదక వ్యవస్థలతో చంద్రుడు ముందుకు, మరియు అసమాన అంతరిక్ష వ్యోమగామి. @ NASA_technology అన్వేషించడం మరియు మేము చంద్ర ఉపరితలంపై స్థిరమైన ఉనికిని నిర్మించడానికి అంకితం. మేము ముందుకు నకలు చేస్తున్నప్పుడు మాకు చేరండి: https://t.co/YRW8uOvfZ9 pic.twitter.com/os7HMSbiZQ

NASA (@ NASA) మార్చి 26, 2019

కూడా చదవండి: చంద్రుడు నివాసయోగ్యమైనది, చరిత్రలో ఒకసారి కానీ రెండుసార్లు కాదు

నిజ-సమయ హెచ్చరికలు మరియు అన్నింటిని పొందండి

వార్తలు

అన్ని-కొత్త ఇండియా టుడే అనువర్తనంతో మీ ఫోన్లో. నుండి డౌన్లోడ్

Comments are closed.