Huawei P30 ప్రో & P30 “అల్ట్రా” చిన్న గీత, క్వాడ్ వెనుక కెమెరాలు మరియు కిరిన్ 98 – XDA డెవలపర్లు

Motorola వన్ vs Xiaomi Redmi గమనిక 7 ప్రో: ఏది మంచిది? – హిందూస్తాన్ టైమ్స్
March 26, 2019
సీజన్ల సింహాసనము యొక్క సీజన్ 8: రాబోయే సీజన్లో మాసియే విలియమ్స్ చాలా మరణాలను నిర్ధారించాడు; వివరాలు చదవండి – PINKVILLA
March 27, 2019

Huawei P30 ప్రో & P30 “అల్ట్రా” చిన్న గీత, క్వాడ్ వెనుక కెమెరాలు మరియు కిరిన్ 98 – XDA డెవలపర్లు

Huawei P20 మరియు Huawei P20 ప్రో ప్రకటించారు నుండి దాదాపు ఒక సంవత్సరం ఉంది. ఇప్పుడు, కొన్ని వారాలు స్రావాలు మరియు పుకార్లు తర్వాత , హువాయ్ తదుపరి తరం చూపించడానికి సిద్ధంగా ఉంది. Huawei P30 మరియు Huawei P30 ప్రో అధికారిక మరియు, సాధారణ గా, సంస్థ లక్షణాలను టన్నులో ప్యాక్ చేసింది.

గత సంవత్సరం P20 సిరీస్ చాలా ఆకట్టుకొనే బంచ్ మరియు హువాయ్ బోర్డు అంతటా నవీకరణలు మరియు మెరుగుదలలు చేసింది. గత ఏడాది నుండి అదే ప్రాథమిక డిజైన్ను వారు చాలా వరకు ఉంచారు, ఇది సంస్థ కోసం ఒక పెద్ద నిష్క్రమణగా ఉంది, కానీ ఇప్పటికీ ఇక్కడ చాలా బాగుంది. గీత కేవలం ఒక కెమెరాకు తగ్గించబడింది, కానీ వెనుకవైపు ఇప్పుడు మూడు కెమెరాలు ఉన్నాయి. యొక్క ఈ రెండు పరికరాల వద్ద ఒక సమీప వీక్షణ తీసుకుందాం.

Huawei P30 సిరీస్ నిర్దేశాలు

లక్షణాలు హువాయ్ P30 హువాయ్ P30 ప్రో
ప్రదర్శన
 • 6.1-అంగుళాల OLED;
 • 1080 x 2340;
 • 19.5: 9;
 • HDR10
 • 6.47-అంగుళాల OLED;
 • 1080 x 2340;
 • 19.5: 9;
 • HDR10
SoC 7nm HiSilicon Kirin 980:

 • 2x కార్టెక్స్- A76
 • 2x కార్టెక్స్- A76
 • 4x కార్టెక్స్ A55
7nm HiSilicon Kirin 980:

 • 2x కార్టెక్స్- A76
 • 2x కార్టెక్స్- A76
 • 4x కార్టెక్స్ A55
RAM 6GB 8GB
నిల్వ 128GB 128/256 / 512GB
expandability యాజమాన్య నానో-మెమరీ కార్డ్ (SIM 2 స్లాట్లో) ద్వారా 256GB వరకు యాజమాన్య నానో-మెమరీ కార్డ్ (SIM 2 స్లాట్లో) ద్వారా 256GB వరకు
బ్యాటరీ 3650 mAh, 25W వేగవంతమైన ఛార్జింగ్తో, రివర్స్ వైర్లెస్ ఛార్జింగ్ 4200 mAh; 40W వేగవంతమైన ఛార్జింగ్, మరియు 15W ఫాస్ట్ వైర్లెస్ ఛార్జింగ్, రివర్స్ వైర్లెస్ ఛార్జింగ్
వేలిముద్ర సెన్సార్ ఆప్టికల్ ఇన్-డిస్ప్లే ఆప్టికల్ ఇన్-డిస్ప్లే
వెనుక కెమెరా
 • 40MP, f / 1.8 +
 • 16MP, f / 2.2, ఆల్ట్రా-వైడ్ కోణం +
 • 8MP, 5x హైబ్రిడ్ జూమ్తో టెలిఫోటో
 • లేజర్ AF
 • ద్వంద్వ LED ఫ్లాష్
 • 40MP, f / 1.6, OIS +
 • 20MP, f / 2.2, అల్ట్రా-వైడ్ కోణం +
 • 8MP, f / 3.4, 7.8x ఆప్టికల్ జూమ్ మరియు 10x హైబ్రిడ్ జూమ్ + తో టెలిఫోటో
 • 3D టూఫ్
 • లేజర్ AF
 • ద్వంద్వ LED ఫ్లాష్
ముందు కెమెరా 32MP 32MP
IP రేటింగ్ IP53 IP68
Android సంస్కరణ Android పై ఆధారంగా EMUI 9.1 Android పై ఆధారంగా EMUI 9.1
రంగులు బ్లాక్, పెర్ల్ వైట్, అరోరా, అంబర్ సూర్యోదయ, బ్రీతింగ్ క్రిస్టల్ బ్లాక్, పెర్ల్ వైట్, అరోరా, అంబర్ సూర్యోదయ, బ్రీతింగ్ క్రిస్టల్

మేము రెండు పరికరాల మధ్య తేడాలు ప్రవేశిస్తామనే ముందు, వాటికి సంబంధించిన వాటి గురించి మాట్లాడండి. రెండు పరికరాలను హైస్లికోన్ కిరిన్ 980 సోసి, రెండు కార్టెక్స్-ఎ 76 కోర్ల రెండు సెట్లు మరియు నాలుగు కార్టెక్స్-ఎ 55 కోర్లు ఉన్నాయి. ప్రదర్శన పరిమాణాలు భిన్నంగా ఉంటాయి, కానీ అవి రెండూ ఆప్టికల్ లో-డిస్ప్లే వేలిముద్ర స్కానర్లను కలిగి ఉంటాయి, వీటిని హువాయి ఒక పెద్ద స్కానింగ్ ప్రాంతాన్ని కలిగి ఉంది. ప్రదర్శన గురించి మాట్లాడుతూ, రెండు ఫోన్లు ఒక 32MP స్వీయ కెమెరాతో ఒక చిన్న గీతని కలిగి ఉంటాయి. Huawei దీనిని “అల్ట్రా చిన్న గీత” అని పిలుస్తుంది.

P30 మరియు P30 ప్రో రెండింటి వెనుక మూడు కెమెరాలు ఉంటాయి. అవి ఒక్కొక్కటి “ప్రైమరీ” కెమెరా, వైడ్-కోన్ కెమెరా, మరియు టెలిఫోటో కెమెరా కలిగి ఉంటాయి, అయితే అసలు స్పెక్స్ కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంటుంది. సాఫ్ట్వేర్ ఫ్రంట్లో, మేము Android Pie ఆధారంగా EMUI ని చూస్తున్నాము. చివరగా, రెండు నమూనాలు బ్లాక్, పెర్ల్ వైట్, అరోరా, అంబర్ సూర్యోదయ, శ్వాస క్రిస్టల్ లో అందుబాటులో ఉన్నాయి.

హువాయ్ P30 ప్రో

P30 ప్రో

ఈ పరికరాలు అన్ని కెమెరాల గురించి మరియు P30 ప్రో జత యొక్క అత్యంత అధునాతన సెటప్ను కలిగి ఉంటాయి. వెనుకవైపు సాంకేతికంగా నాలుగు కెమెరాలు ఉన్నాయి, కానీ చాలా ప్రయోజనాల కోసం, మేము ఒక ట్రిపుల్ కెమెరా వ్యవస్థను చూస్తున్నాము. ప్రాథమిక కెమెరా 40MP “సూపర్సెన్సింగ్ సెన్సార్”. ద్వితీయ కెమెరాల్లో 8MP 10x “హైబ్రిడ్” జూమ్ సెన్సర్ మరియు 20MP అల్ట్రా-వైడ్ యాంగిల్ లెన్స్ ఉన్నాయి. జూమ్ లెన్స్ 10x వరకు పొందడానికి డిజిటల్ జూమ్తో ఆప్టికల్ జూమ్ని కలపడానికి కొన్ని చల్లని టెక్ను ఉపయోగిస్తుంది. నాల్గవ కెమెరా వాస్తవానికి 3D టూఫ్ సెన్సార్, ఇది పోర్ట్రెయిట్ మోడ్ సామర్థ్యాలను పెంచుతుంది.

P30 ప్రో RYYB సెన్సార్కు తక్కువ-కాంతి ఫోటోగ్రఫీ కృతజ్ఞతలు మెరుగుపర్చిందని హువాయ్ చెప్పింది, ఇది 40% వరకు ఎక్కువ కాంతిని ఇస్తుంది. వారు “సూపర్ హై” ISO మీరు కూడా చాలా చీకటి పరిస్థితుల్లో ఫోటోలు పట్టుకోవటానికి అనుమతిస్తుంది, ఇది OEM లు Google యొక్క నైట్ సైట్ ఆట మార్చబడింది నుండి దృష్టి సారించడం జరిగింది ఏదో ఉంది. తక్కువ-కాంతి వీడియో రికార్డింగ్ గురించి హువాయి కూడా పలుకుతారు, ఇది చాలా ఫోన్ల నుండి మేము చూడని విషయం. వీడియో గురించి మాట్లాడుతూ, స్ప్లిట్-స్క్రీన్ వీడియోని రికార్డు చేయడానికి మీరు జూమ్ లెన్స్ మరియు ప్రాధమిక కెమెరాను ఒకే సమయంలో ఉపయోగించవచ్చు.

కెమెరాతో పాటు, P30 ప్రో మరికొన్ని నవీకరణ స్పెక్స్లను కలిగి ఉంది. ప్రదర్శన HDR10 తో 6.47-అంగుళాలు OLED. ప్రదర్శన చుట్టూ బెజల్లు చాలా చిన్నవి మరియు వాస్తవానికి ఎటువంటి పీస్ లేదు. P30 ప్రో ఒక విద్యుదయస్కాంత లెవిటేషన్ స్పీకర్ను కలిగి ఉంది, ఇది ప్రదర్శనను కంపించేది. ఇది 256 మరియు 512GB తో 8GB మరియు మరిన్ని నిల్వ ఎంపికల వద్ద కొంచెం ఎక్కువ RAM ఉంటుంది. మీరు పెద్ద పరికరం నుండి ఆశించిన విధంగా, P30 ప్రో 4,200 mAh వద్ద కొద్దిగా పెద్ద బ్యాటరీని కలిగి ఉంది. P30 ప్రోకి హెడ్ఫోన్ పోర్ట్ లేదు.

హువాయ్ P30

p30

Huawei P30 చాలా కెమెరా పరాక్రమాన్ని బాగా ఆవిష్కరించింది, కానీ ఇది ప్రో మోడల్గా చాలా ఒకే రకమైన కలగలుపు లేదు. ప్రాధమిక కెమెరా 40MP మరియు అది P30 ప్రో అదే తక్కువ కాంతి లక్షణాలు touts. ఇది చాలా ISO ప్రమాణాలు కలిగి లేదు, కానీ ఇప్పటికీ తక్కువ కాంతి కోసం అభివృద్ధి చేయబడింది. సెకండరీ కెమెరాల్లో కేవలం 5x “హైబ్రిడ్” జూమ్ (3x ఆప్టికల్ జూమ్) తో 16MP ఆల్ట్రా-వైడ్ కోన్ లెన్స్ మరియు 8MP టెలిఫోటో ఉన్నాయి. P30 3D ToF కెమెరా లేదు.

P30 HDR10 తో 6.1 అంగుళాల OLED డిస్ప్లేను కలిగి ఉంది. సాధారణ P30 వైబ్రేటింగ్ డిస్ప్లేని కలిగి ఉండదు, ఇది ప్రామాణికమైన స్లిమ్ ఇయర్పీస్ను కలిగి ఉంటుంది. P30 యొక్క ప్రదర్శన కూడా ఫ్లాట్ అవుతుంది, అయితే ప్రో అంచులు వక్రంగా ఉంటాయి. ఇది 6GB RAM మరియు మాత్రమే 128GB నిల్వ ఆకృతీకరణ వస్తుంది. పరికరం తక్కువగా ఉండటంతో, బ్యాటరీ కేవలం 3,650 mAh వద్ద చిన్నదిగా ఉంటుంది. లేకపోతే, ఇది ప్రాథమికంగా P30 ప్రో యొక్క చిన్న వెర్షన్, చాలా ఫాన్సీ కెమెరా హార్డ్వేర్తో కాదు. ఓహ్, మరియు p30 ఒక హెడ్ఫోన్ పోర్ట్ కలిగి ఉంది.

ప్రైసింగ్ & లభ్యత

ధరలను మరియు లభ్యత సమాచారాన్ని వెంటనే హువాయి వివరాలను పంచుకుంటుంది.

గమనిక: Huawei దాని పరికరాల కోసం అధికారిక బూట్లోడర్ అన్లాక్ సంకేతాలు అందించడం ఆపివేసింది. అందువలన, Huawei P30 మరియు P30 ప్రో యొక్క బూట్లోడర్ అన్లాక్ చేయడం సాధ్యం కాదు, అంటే వినియోగదారులు కస్టమ్ ROM లను రూట్ చేయలేరు లేదా ఇన్స్టాల్ చేయలేరు.

మీ ఇన్బాక్స్కు పంపిణీ చేయాలా? మా వార్తాలేఖకు చందా పొందేందుకు మీ ఇమెయిల్ను నమోదు చేయండి.

Comments are closed.