PR న్యూస్వైర్ – CRISPR- చిప్ డిజిటల్ డిటెక్షన్ డిజిటల్ డిటెక్షన్ ఎగ్జామినేట్ లేకుండా ఎప్లిఫికేషన్ – IT న్యూస్ ఆన్లైన్

Devdiscourse – జీవితం చివరిలో పాత క్యాన్సర్ రోగులకు మందులు లోడ్ తగ్గించడానికి అవసరం
March 25, 2019
డయాబెటిస్ చికిత్సను పెంచడానికి కృత్రిమ క్లోమము – డైలీ పయనీర్
March 25, 2019

PR న్యూస్వైర్ – CRISPR- చిప్ డిజిటల్ డిటెక్షన్ డిజిటల్ డిటెక్షన్ ఎగ్జామినేట్ లేకుండా ఎప్లిఫికేషన్ – IT న్యూస్ ఆన్లైన్

CLAREMONT, Calif. , మార్చి 25, 2019 / PRNewswire / – ఇది శాస్త్రీయ సమాజం ఉపయోగించడం వలన CRISPR (క్లస్టర్డ్ రెగ్యులర్లీ ఇంటర్స్పర్సేడ్ షార్ట్ పాండిండోమిక్ రిపీట్స్) జన్యు సవరణ టెక్నాలజీ కోసం బహుళ అనువర్తనాలను కనుగొంది. కెల్ గ్రాడ్యుయేట్ ఇన్స్టిట్యూట్ (KGI) అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ మరియు యూనివర్సిటీ ఆఫ్ కాలిఫోర్నియా, బర్కిలీ విజిటింగ్ సైంటిస్ట్ కయానా అరాన్ మొదటిసారిగా CRISPR యొక్క న్యూక్లియిక్ ఆమ్ల శక్తిని గ్రాఫేన్ యొక్క అల్ట్రా సెన్సిటివిటీతో లక్ష్యంగా చేసుకొని, డిజిటల్ని డిఎన్ఎ ను విస్తరించకుండా సాధ్యం చేయటానికి వీలుకల్పిస్తుంది.

“ఇద్దరిని కలిపి సంగ్రహణ యంత్రాంగంగా తీసుకురావడమే ఇందుకు ఆవిష్కరణ, మా సిస్టమ్ విస్తరణను ఉపయోగించదు, బదులుగా అది CRISPR యొక్క జన్యు-శోధన సామర్థ్యం మరియు గ్రాఫేన్ యొక్క సున్నితత్వంపై ఆధారపడి ఉంటుంది” అని ఆరాన్ వివరించారు, మార్చి 25 న పత్రిక నేచర్ బయోమెడికల్ ఇంజనీరింగ్లో ప్రచురించబడిన “CRISPR- చిప్: గ్రాఫేన్ ఆధారిత గ్రాఫేన్-ఎన్ఫన్స్డ్ ఫీల్డ్ ఎఫెక్ట్స్ బయోసెన్సర్ ఫర్ అన్మాప్లిఫైడ్ టార్గెట్ జెనీస్” అనే పేపర్లో వర్ణించబడింది.

అరన్ యొక్క నవల వ్యవస్థ గ్రాఫేన్ ఆధారిత ట్రాన్సిస్టర్లు ఉపరితలంపై CRISPR కాంప్లెక్సులను స్థిరీకరించింది. ఈ సంక్లిష్టాలు వారి లక్ష్య క్రమాన్ని కనుగొనడానికి జన్యువును శోధిస్తాయి మరియు శోధన విజయవంతమైతే, దాని DNA కి కట్టుబడి ఉంటుంది. ఈ నిర్బంధం ట్రాన్సిస్టర్లో గ్రాఫేన్ పదార్థం యొక్క వాహకతను మారుస్తుంది, ఇది ఆరాన్ యొక్క పరిశ్రమ భాగస్వామి శాన్ డియాగో- ఆధారిత కార్డియా బయో అభివృద్ధిచేసిన ఒక హ్యాండ్హెల్డ్ రీడర్ను ఉపయోగించి మార్పును గుర్తించేది.

“కయానా మనకు ముందు ఎన్నడూ ఆలోచించలేదు, ముందు ఎవ్వరూ ఆలోచించలేదు, ఇది ఒక గ్రాఫేన్ బయోసెన్సర్ యొక్క సంభావ్యతను కూడా సాధ్యం కాదని తెలుస్తుంది,” బ్రెట్ గోల్డ్ స్మిత్ , కార్డియా యొక్క ప్రధాన సాంకేతిక అధికారి మరియు సహోదరుడు . “విస్తరణ లేకుండా DNA గుర్తించడం కోసం కాబట్టి ఆశ్చర్యకరమైనవి, కాబట్టి భవిష్యత్ ఇది సాంకేతిక అభివృద్ధి అనేక తరాల skip కనిపిస్తుంది.”

ఆరాన్ మరియు ఆమె పరిశోధన సహచరులు Duchenne కండరాల బలహీనత లో DNA ఉత్పరివర్తనలు డిజిటల్ గుర్తింపు కోసం పరీక్ష ద్వారా వ్యవస్థ యొక్క ప్రభావాన్ని ప్రదర్శించారు, ఇది జన్యుపరమైన రుగ్మత, ఇది పురోగమన కండర క్షీణత మరియు క్లుప్తంగా జీవిత అంచనాలకు దారితీస్తుంది.

“జన్యు పరివర్తన పరీక్ష కోసం మా సిస్టమ్ సరిపోతుందని మేము చూపించాము ఇప్పుడు మేము ఇన్ఫెక్షన్లను గుర్తించడానికి వ్యవస్థను విస్తరించాల్సిన అవసరం ఉంది” అని ఆరాన్ అంటున్నారు. “మేము సింగిల్ పాయింట్ మ్యుటేషన్లను గుర్తించడానికి CRISPR-Chip ను కూడా విశ్లేషిస్తున్నాము.”

అరన్ ఒక గంట కంటే తక్కువ సమయంలో పరీక్షను అమలు చేయడానికి వినియోగదారులకు వీలు కల్పించే వ్యవస్థ, విశ్లేషణకు మించిన సంభావ్య అనువర్తనాలను కలిగి ఉంది. అదే సమయంలో వందల లేదా వేలాది పరీక్షలను అమలు చేయడానికి మల్టీప్లెక్షనింగ్ సామర్థ్యాలు కూడా ఉన్నాయి. మరో సంభావ్య దరఖాస్తు అనేది CRISPR ను చికిత్సా విధానాలకు ఉపయోగించే సంస్థల్లో నాణ్యమైన నియంత్రణ అవసరాల కోసం; వ్యవస్థ వాటిని CRISPR సాంకేతికత యొక్క సామర్థ్యాన్ని బాగా విశ్లేషిస్తుంది.

ఆరాన్ కోసం, ప్రత్యేకమైన సామర్థ్యాలతో వ్యవస్థను అభివృద్ధి చేయడానికి ఎలక్ట్రానిక్స్కు మారడం సహజంగా వచ్చింది: ఆమె ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్లో అండర్గ్రాడ్యుయేట్ డిగ్రీని పొందింది మరియు బయోమెడినిరింగ్లో బయోమెడికల్ ఇంజనీరింగ్ మరియు పోస్ట్ డాక్టోరల్ పనిలో PhD కి వెళ్ళింది.

“నేను ఎలక్ట్రానిక్స్ లెన్స్ ద్వారా అన్నింటినీ చూస్తాను, ఎలక్ట్రానిక్ బయోసెన్సర్లు గురించి ఆలోచించడం ముఖ్యం, ఎందుకంటే జీవశాస్త్ర విశ్లేషణను నేను నమ్ముతున్నాను” అని ఆరాన్ చెప్పాడు. “నా లక్ష్యం వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న ఎలక్ట్రానిక్స్ టెక్నాలజీలను ఆధునిక జీవశాస్త్రంతో కలిపితే మంచి రోగనిర్ధారణ సాధనాలను అభివృద్ధి చేయడమే కాదు, సూక్ష్మ సాంకేతిక పరిజ్ఞాన పరికరాలను ఉపయోగించి జీవ సంబంధిత సంఘటనల గురించి మరింత అవగాహన పొందడం.”

సహ రచయితలు కాగితంపై కూడా KGI యొక్క రెజా Haijan, సారా Balderston, Thanhtra ట్రాన్, మన్దీప్ సంధు మరియు మిత్రే అతైయా, UC బర్కిలీ యొక్క తారా Deboer, Jessy ఈటియెన్, మరియు Noreen Wauford, Cardea బయో యొక్క జోలీ Nokes మరియు బ్రెట్ గోల్డ్స్మిత్, NanoSens ఆవిష్కరణలు ‘రెగిస్ Peytavi ఉన్నాయి, మరియు నవర్రా యొక్క జాకోపో పెరేడ్స్ విశ్వవిద్యాలయం .

ఈ పని ప్రాథమికంగా కేర్ గ్రాడ్యుయేట్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆరం ల్యాబ్కు, రోజర్స్ ఫ్యామిలీ ఫౌండేషన్ మరియు ఓపెన్ ఫిలాత్రోపి రీసెర్చ్ గిఫ్ట్ ద్వారా ప్రారంభించబడింది.

కెక్ గ్రాడ్యుయేట్ ఇన్స్టిట్యూట్ గురించి (KGI)
KGI 1997 లో స్థాపించబడింది యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో మొదటి ఉన్నత విద్యా సంస్థగా దరఖాస్తు జీవశాస్త్రాలకు సంబంధించిన విద్య మరియు పరిశోధన ప్రత్యేకంగా అంకితం. పరిశ్రమ ప్రాజెక్టులపై దృష్టి పెట్టడం, పరిశ్రమ అనుభవాలు మరియు బృందంతో కలిసి పనిచేయడం వంటివి జీవిత, ఆరోగ్య శాస్త్రాలు, వ్యాపారం, ఫార్మసీ, ఇంజనీరింగ్ మరియు జన్యుశాస్త్రంలను కలిపి అందించే వినూత్న పోస్ట్గ్రాడ్యుయేట్ డిగ్రీలు మరియు సర్టిఫికేట్లను KGI అందిస్తుంది.

ది క్లేర్మోంట్ కాలేజెస్ సభ్యుడు, KGI ఆరోగ్య మరియు లోపల అనువర్తిత లైఫ్ సైన్సెస్ లో నాయకులు మారింది కోసం మార్గాలను అందించే ఒక వ్యవస్థాపక విధానం మరియు పరిశ్రమ కనెక్షన్లు ఉద్యోగులున్నారు. KGI మూడు పాఠశాలలను కలిగి ఉంది: హెన్రీ ఈ. రిగ్స్ స్కూల్ అఫ్ అప్లైడ్ లైఫ్ సైన్సెస్, స్కూల్ అఫ్ ఫార్మసీ అండ్ హెల్త్ సైన్సెస్, మరియు మినర్వా స్కూల్స్ వద్ద KGI.

Â

Cision మల్టీమీడియాను డౌన్లోడ్ చేయడానికి అసలు కంటెంట్ను చూడండి: http://www.prnewswire.com/news-releases/crispr-chip-enables-digital-detection-of-dna-without-amplification-300817385.html

SOURCE కేక్ గ్రాడ్యుయేట్ ఇన్స్టిట్యూట్

Comments are closed.