Devdiscourse – జీవితం చివరిలో పాత క్యాన్సర్ రోగులకు మందులు లోడ్ తగ్గించడానికి అవసరం

అలెర్జీలను నివారించడానికి మొదటి జన్మదినానికి ముందు శిశువుల్లోని వేరుశెనగ ఉత్పత్తులను పరిచయం చేయండి: ఆప్ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్
March 25, 2019
PR న్యూస్వైర్ – CRISPR- చిప్ డిజిటల్ డిటెక్షన్ డిజిటల్ డిటెక్షన్ ఎగ్జామినేట్ లేకుండా ఎప్లిఫికేషన్ – IT న్యూస్ ఆన్లైన్
March 25, 2019

Devdiscourse – జీవితం చివరిలో పాత క్యాన్సర్ రోగులకు మందులు లోడ్ తగ్గించడానికి అవసరం

Need to decrease drugs load for older Cancer patients near the end of life

జీవితాంతం సమీపంలో ఉన్న ఆధునిక క్యాన్సర్తో ఉన్న నివారణ ఔషధాల వినియోగాన్ని తగ్గించడం అనవసరమైన దుష్ప్రభావాలను తగ్గిస్తుంది మరియు జీవిత రోగుల నాణ్యతను మెరుగుపరచడమే కాకుండా రోగులకు ఆర్థిక భారాలను కూడా తగ్గించగలదని సూచించారు.

కొత్త పరిశోధన నివేదించింది నివారణ మందులు అలాంటి తక్కువ రక్తపోటు లేదా కొలెస్ట్రాల్, ఆ వంటి లేదా మధ్య ఎముక ఆరోగ్య రక్షణకు ఇతరులు , సాధారణంగా పాత జీవితం చివరి సంవత్సరంలో సూచిస్తున్నప్పటికీ పెద్దలు , క్యాన్సర్ వారు అర్ధవంతమైన ప్రయోజనాలు అందించడానికి అవకాశం అయినప్పటికీ . అమెరికన్ క్యాన్సర్ సొసైటీ యొక్క పీర్-రివ్యూడ్ జర్నల్ అయిన క్యాన్సర్ జర్నల్ లో ప్రచురించబడిన పరిశోధన, జీవిత చివరలో పరిమిత వైద్య ప్రయోజనంతో మందుల యొక్క భారంను తగ్గించటానికి అవసరమైన ప్రయత్నాలను సూచిస్తుంది.

చాలామంది పెద్దలు అనేక మందులని కలిసికట్టుగా తీసుకుంటారు, ఇది తీవ్రమైన దుష్ప్రభావాలను ఎదుర్కొనే ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. క్యాన్సర్ ఉన్న రోగులకు , ప్రతి అదనపు ఔషధం యొక్క ప్రయోజనం నెమ్మదిగా తగ్గిపోతుంది, అయితే అనారోగ్యం పెరగడం మరియు రోగ నిరూపణ తీవ్రమవుతుంది. ఈ మందులు తరచుగా వారి లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి అనేక సంవత్సరాలు పడుతుంది ఎందుకంటే ప్రయోజనాలు ముఖ్యంగా నివారణ ఔషధాల కోసం పరిమితం కావచ్చు. ఆధునిక క్యాన్సర్ సందర్భంలో, రోగి యొక్క మిగిలిన ఆయుర్దాయం ఉద్దేశించిన లాభాలను గమనించడానికి చాలా తక్కువగా ఉండటం వలన నివారణ ఔషధాల ప్రారంభ లేదా కొనసాగుతున్న అదనపు విలువ ప్రశ్నార్థకంగా మారుతుంది.

అటువంటి మందులు మరణానికి ముందే అధునాతన క్యాన్సర్తో ఉన్న రోగులకు సూచించటానికి ఎంత పరిమిత సమాచారం ఉంది. లుకాస్ Morin , MS, కరోలిన్స్కా ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్, మరియు అతని సహచరులు నివారణ యొక్క ప్రిస్క్రైబింగ్ పరిశీలించిన మందులు పాత జీవితపు చివరి ఏడాది పొడవునా పెద్దలు స్వీడన్ అంతటా 2007 మరియు 2013 మధ్య మరణించిన క్యాన్సర్. జట్టు ఇటువంటి నివారణ ఔషధాల ప్రత్యక్ష ఖర్చులు కూడా అంచనా వేసింది. క్యాన్సర్తో మరణించిన 151,2015 మంది పాత రోగులలో , గత సంవత్సరమంతా 6.9 నుండి 10.1 వరకు మందుల సంఖ్య పెరిగింది మరియు 10 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మందులను ఉపయోగించిన వ్యక్తుల సంఖ్య 26 శాతం నుండి 52 శాతానికి పెరిగింది. యాంటీహైపెర్టెన్సివ్స్, ప్లేట్లేట్ అగ్రిగేషన్ ఇన్హిబిటర్స్ , యాంటీకోగ్యులెంట్స్ , స్టాటిన్స్ మరియు ఓరల్ యాంటీడయాబెటిక్స్ వంటి నివారణ మందులు తరచుగా ఆఖరి నెల వరకు కొనసాగాయి.

మెడికల్ మందుల వ్యయం గత ఏడాదిలో $ 1,482 వ్యక్తికి, మొత్తం నివారణ చికిత్సలకు $ 213 తో సహా. ప్రివెంటివ్ మందులు సూచించిన ఔషధాల యొక్క మొత్తం వ్యయాలలో సుమారు ఐదింటికి వస్తాయి, మరియు మరణం చేరుకున్నప్పుడు ఈ నిష్పత్తి కొంచం తగ్గింది. నివారణ కోసం ఖర్చులు మందులు పాత ముఖ్యంగా ఎక్కువగా ఉన్నాయి పెద్దలు ప్యాంక్రియాటిక్ క్యాన్సర్, రొమ్ము క్యాన్సర్, లేదా స్త్రీ రోగ శాస్త్ర క్యాన్సర్లలో తో మరణించింది.

కనుగొన్న నివారణ ఉపయోగాన్ని తగ్గించడానికి సూచించారు మందులు లో ప్రజలు జీవితాంతం సమీపంలో ఆధునిక క్యాన్సర్ మాత్రమే అనవసరమైన వైపు ప్రభావాలను తగ్గించడానికి మరియు మెరుగుపరచడానికి సామర్ధ్యం ఉంది రోగి జీవిత నాణ్యతను కానీ కూడా రోగులకు ఆర్థిక భారం తగ్గించడానికి. “మా అధ్యయనంలో నివేదించిన నివారణ ఔషధాలు సాధారణ జనాభాలో చాలా తరచుగా ఔషధ మరియు వైద్యపరంగా తగినవి అయినప్పటికీ, పరిమిత జీవన కాలపు అంచనా మరియు సంరక్షణ యొక్క పాలియేటివ్ గోల్స్ సందర్భంలో వాటి ఉపయోగం విమర్శలకు గురవుతుందని” మోరిన్ అన్నారు.

“మా మెదడు, ఊపిరితిత్తుల, కాలేయము, మరియు క్లోమములతో సహా పేద-రోగ నిర్ధారణ క్యాన్సర్లతో ఉన్న పెద్ద పెద్దవాళ్ళు , వారి గత నెల జీవితంలో నివారణ ఔషధాలను ఉపయోగించటానికి తక్కువ దూకుడు వ్యాధి ఉన్నవారికి, తగ్గించడం కోసం గది. ”

Comments are closed.