ఎల్డర్లీలో డయాబెటిస్ నిర్వహణ కోసం కొత్త మార్గదర్శకాలు: ఎండోక్రైన్ సొసైటీ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

PR న్యూస్వైర్ – NIMH & వాషింగ్టన్ యూనివర్సిటీ రీసెర్చ్ స్టడీ కొరకు SilverCloud హెల్త్ యొక్క డిజిటల్ మెంటల్ హెల్త్ ప్లాట్ఫాం ఎంపిక చేయబడింది – IT వార్తలు ఆన్లైన్
March 25, 2019
అలెర్జీలను నివారించడానికి మొదటి జన్మదినానికి ముందు శిశువుల్లోని వేరుశెనగ ఉత్పత్తులను పరిచయం చేయండి: ఆప్ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్
March 25, 2019

ఎల్డర్లీలో డయాబెటిస్ నిర్వహణ కోసం కొత్త మార్గదర్శకాలు: ఎండోక్రైన్ సొసైటీ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

New guidelines for management of diabetes in Elderly: Endocrine Society

డెల్హీ: ఎండోక్రైన్ సొసైటీ వృద్ధులలో మధుమేహం చికిత్స కోసం కొత్త మార్గదర్శకాలను విడుదల చేసింది. ఎండోక్రైన్ సొసైటీ వార్షిక సమావేశంలో అందించిన మార్గదర్శకం మరియు ఏకకాలంలో క్లినికల్ ఎండోక్రినాలజీ మరియు మెటబాలిజమ్ జర్నల్ లో ప్రచురితమైనది, మధుమేహం ఉన్న వృద్ధుల పెరుగుతున్న జనాభా నిర్వహణలో పాల్గొన్న అనేక క్లిష్టమైన సమస్యలను ప్రస్తావిస్తుంది.

“అనేక దశాబ్దాలుగా మరియు అనేక సంవత్సరాలు, మేము నిజంగా మధుమేహం పాత వ్యక్తి దృష్టి చాలా చెల్లించలేదు ఎందుకంటే వారు పరిమిత జీవితకాలం భావిస్తారు ఎందుకంటే. అయితే 65 నుంచి 70 ఏళ్ల వయస్సు వారు 85 నుంచి 90 ఏళ్ళు వరకు జీవించే అవకాశాలు ఉన్నాయని, అందువల్ల దీర్ఘకాలిక సమస్యలను నివారించడం చాలా ముఖ్యమైనది, ఎందుకంటే వారు స్వల్ప-కాలిక సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నారు “అని కమిటీ చైర్ డెరెక్ లేరోయిత్ న్యూయార్క్ నగరంలోని మౌంట్ సినాయ్ వద్ద ఉన్న ఇకాహ్న్ మెడిసిన్ మెడిసిన్, ప్రెస్ బ్రీఫింగ్ సమయంలో.

2019 మార్గదర్శకం:

 • డయాబెటిస్ మరియు మాక్రో మరియు మైక్రోవాస్కులర్ సహ-మృత్యువులతో ఉన్న పాత రోగులకు సిఫార్సులను అందిస్తుంది
 • పాత పెద్దలలో మధుమేహం యొక్క స్క్రీనింగ్, రోగనిర్ధారణ మరియు చికిత్స కొరకు సిఫారసులను అందిస్తుంది
 • ఆరోగ్య స్థితిని బట్టి భాగస్వామ్య-నిర్ణయ తయారీ మరియు తక్కువ లక్ష్యాలు / లక్ష్యాలను ఉద్ఘాటిస్తుంది

కీలక సూచనలు

ఎండోక్రినాలజిస్ట్ మరియు డయాబెటిస్ కేర్ స్పెషలిస్ట్ యొక్క పాత్ర

 • కొత్తగా రోగ నిర్ధారణ చేయబడిన మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, ఒక మనోరోగచికిత్స నిపుణుడు లేదా డయాబెటిస్ కేర్ నిపుణుడు ప్రాధమిక సంరక్షణ ప్రదాత, బహుళ మండలి బృందం మరియు వ్యక్తిగత మధుమేహం చికిత్స లక్ష్యాలను అభివృద్ధి చేసే రోగితో కలిసి పనిచేయాలని మేము సూచిస్తున్నాము.
 • మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, రోగి టైప్ 1 మధుమేహం ఉన్నట్లయితే, లేదా చికిత్స లక్ష్యాలను సాధించడానికి సంక్లిష్ట హైపర్గ్లైసీమియా చికిత్స అవసరమవుతుంది లేదా హైపోగ్లైసిమియా పునరావృతమవుతుంది, లేదా బహుళ డయాబెటిస్ సమస్యలు.

డయాబెటిస్ మరియు ప్రీడయాబెటిస్, మరియు డయాబెటిస్ నివారణ కోసం స్క్రీనింగ్

 • మధుమేహం లేకుండా 65 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్నవారిలో, డయాబెటీస్ లేదా ప్రిడియాబెటిస్ను నిర్ధారించడానికి ప్లాస్మా గ్లూకోజ్ మరియు / లేదా HbA1c స్క్రీనింగ్ను ఉపవాసం చేస్తున్నాం.
 • ప్లాస్మా గ్లూకోజ్ లేదా HbA1c ఉపవాసం ద్వారా ప్రిడియాబెటిస్ యొక్క ప్రమాణాలను కలుసుకున్న మధుమేహం లేకుండా 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మేము 2-గంటల గ్లూకోస్ పోస్ట్-నోటి గ్లూకోస్ టాలరెన్స్ టెస్ట్ కొలత పొందాలని సూచిస్తున్నాము.

డయాబెటిస్తో ఉన్న పాత రోగుల అంచనా

 • మధుమేహంతో 65 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, రోగి యొక్క మొత్తం ఆరోగ్య మరియు వ్యక్తిగత విలువలు చికిత్స లక్ష్యాల మరియు వ్యూహాల నిర్ణయానికి ముందు మనం సలహా ఇస్తున్నాము.
 • డయాబెటిస్తో 65 ఏళ్లు మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మేము గుర్తించదగ్గ అభిజ్ఞా బలహీనతను గుర్తించడానికి కాలానుగుణ అభిజ్ఞా పరీక్షలను నిర్వహించాలని మేము సూచిస్తున్నాము.
 • డయాబెటిస్ మరియు అభిజ్ఞా బలహీనత నిర్ధారణకు 65 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న రోగులలో మరియు ఔషధ నియమాలు సరళీకృతం కావచ్చని మేము సూచిస్తున్నాయి మరియు చికిత్స సంబంధిత సమస్యలను నివారించడానికి మరియు అనుగుణంగా మెరుగుపర్చడానికి గ్లైసెమిక్ లక్ష్యాలు సరిపోతాయి.

హైపర్గ్లైసీమియా చికిత్స

 • డయాబెటిస్తో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, ఔషధపత్రిక మధుమేహం నియమాలు హైపోగ్లైసీమియాను తగ్గించడానికి ప్రత్యేకంగా రూపొందించాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • ఇన్సులిన్తో చికిత్స పొందుతున్న మధుమేహంతో 65 ఏళ్లు మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మేము HbA1c కి అదనంగా తరచుగా వేలిస్ట్క్ గ్లూకోజ్ పర్యవేక్షణ మరియు / లేదా నిరంతర గ్లూకోజ్ పర్యవేక్షణను సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • అంబులరేటరీ ఉన్న మధుమేహం ఉన్న 65 ఏళ్ళ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, హైపర్గ్లైసీమియాకు మొదటి-లైన్ చికిత్సగా జీవనశైలి మార్పును మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, పోషకాహార స్థితిని గుర్తించడం మరియు పోషకాహార లోపాలను అంచనా వేసేందుకు మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహం మరియు చిరాకు 65 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మాములుగా పోషకాహార మరియు బరువు తగ్గకుండా నిరోధించడానికి ప్రోటీన్ మరియు శక్తిని కలిగి ఉన్న ఆహారాల వినియోగాన్ని సూచిస్తారు.
 • జీవనశైలి మార్పుతో గ్లైసెమిక్ లక్ష్యాలను సాధించలేకపోయిన మధుమేహం కలిగిన 65 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న రోగులలో, మేము నిర్బంధ ఆహారాల వినియోగాన్ని తప్పించుకోవడాన్ని సూచిస్తున్నాం మరియు రోగులు పోషకాహారలోపాన్ని ఎదుర్కొంటుంటే సాధారణ చక్కెరల వినియోగాన్ని పరిమితం చేస్తారు.
 • మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాలు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, జీవనశైలికి అదనంగా గ్లైసెమిక్ నిర్వహణ కోసం ఎంపిక చేయబడిన ప్రారంభ నోటి ఔషధంగా మెట్ఫోర్మిన్ని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహం మరియు జీవనశైలి తో గ్లైసెమిక్ లక్ష్యాలను సాధించలేకపోయిన మధుమేహం తో 65 ఏళ్లు మరియు అంతకన్నా ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, ఇతర మౌఖిక లేదా సూది మందులు మరియు / లేదా ఇన్సులిన్ మెట్ఫోర్మిన్కు జోడించాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.

డయాబెటిస్ యొక్క చిక్కులు చికిత్స

 • మధుమేహంతో 65 నుంచి 85 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్న రోగులలో, హృదయ సంబంధ వ్యాధి ఫలితాలను, స్ట్రోక్ మరియు ప్రగతిశీల దీర్ఘకాలిక మూత్రపిండ వ్యాధి ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి 140/90 mmHg లక్ష్య రక్తపోటును మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • డయాబెటీస్ మరియు రక్తపోటు 65 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్న రోగులలో, ఆంజియోటెన్సిన్-కన్జర్వింగ్ ఎంజైమ్ ఇన్హిబిటర్ లేదా యాంజియోటెన్సిన్ రిసెప్టర్ బ్లాకర్ మొదటి లైన్ థెరపీ ఉండాలి అని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మేము వార్షిక లిపిడ్ ప్రొఫైల్ని సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మేము స్టాటి థెరపీ మరియు సంపూర్ణ కార్డియోవాస్క్యులార్ వ్యాధి సంఘటనలను మరియు అన్ని-కారణాల మరణాలను తగ్గించటానికి సిఫార్సు స్థాయిలో సాధించడానికి వార్షిక లిపిడ్ ప్రొఫైల్ని సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహంతో 65 సంవత్సరాల మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, LDL-C తగ్గింపు లక్ష్యాన్ని చేరుకోవటానికి స్టాటిన్ థెరపీ సరిపోకపోతే, లేదా సైడ్ ఎఫెక్ట్స్ వల్ల లేదా LDL-C లక్ష్యము అస్పష్టమైనది కనుక, అప్పుడు ప్రత్యామ్నాయ లేదా అదనపు విధానాలను ప్రారంభించాలి .
 • డయాబెటిస్ మరియు ఉపవాసం ట్రైగ్లిజెరైడ్స్> 500 mg / dL తో 65 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్న రోగులలో, చేపల నూనె మరియు / లేదా ఫెనోఫైబ్రేట్ యొక్క ప్యాంక్రియాటైటిస్ ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహం మరియు రక్తస్రావమహిత హృదయ వైఫల్యం ఉన్న 65 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న రోగులలో, రక్తప్రసరణ గుండెపోటుపై ప్రచురించిన క్లినికల్ ప్రాక్టీసు మార్గదర్శకాలకు అనుగుణంగా చికిత్సకు మేము సలహా ఇస్తున్నాము.
 • మధుమేహం మరియు రక్తస్రావమహిత హృదయ వైఫల్యం ఉన్న 65 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న రోగులలో, క్రింది ఓరల్ హైపోగ్లైసిమిక్ ఏజెంట్లు గుండె జబ్బులు క్షీణించడం నివారించడానికి జాగ్రత్త వహించాలి:
  • Glinides
  • రోసిగ్లిటజాన్
  • ఫియోగ్లిటాజోన్
  • DPP4 నిరోధకాలు
 • డయాబెటిస్ మరియు అథెరోస్క్లెరోటిక్ హృదయనాళ వ్యాధితో బాధపడుతున్న రోగులలో 65 ఏళ్లు మరియు అంతకంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉన్న రోగులలో, రక్తస్రావ నివారణ ప్రమాదకరమైన అంచనా మరియు సహకార నిర్ణయం తీసుకోవడం వలన హృదయ వ్యాధి యొక్క ద్వితీయ నివారణకు తక్కువ మోతాదు ఆస్పిరిన్ (75-162 mg / రోజు) సిఫార్సు చేస్తున్నాము రోగి, కుటుంబం మరియు ఇతర సంరక్షకులు.
 • మధుమేహం ఉన్న 65 ఏళ్ళ వయస్సులో ఉన్న రోగులలో, రెటీనా వ్యాధిని గుర్తించడానికి వార్షిక సమగ్ర కన్ను పరీక్షలను సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • మధుమేహం మరియు పరిధీయ నరాలవ్యాధి 65 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్నవారిలో మరియు సంతులనం మరియు నడక సమస్యలు ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు, మేము పగుళ్లు మరియు పగులు-సంబంధిత సమస్యల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి భౌతిక చికిత్స లేదా పతనం నిర్వహణ కార్యక్రమానికి సిఫార్సు చేస్తాము.

ఇంటి నుండి డయాబెటిస్ నిర్వహణ – హాస్పిటల్స్ మరియు లాంగ్-టర్మ్ కేర్ ఫెసిలిటీస్ – మరియు పరిరక్షణ యొక్క పరిమితులు

 • ఆసుపత్రులలో లేదా నర్సింగ్ గృహాలలో మధుమేహం ఉన్న 65 ఏళ్ళ వయస్సులో రోగులలో, గ్లైసెమియాకు 100-140 mg / dL (5.55-7.77 mmol / L) ఉపవాసం మరియు 140-180 mg / dL (7.77-10 mmol / L) తంతుయుత కణజాలములను నివారించేటప్పుడు.
 • డయాబెటిస్ మరియు ఒక టెర్మినల్ అనారోగ్యం లేదా తీవ్రమైన కోమోర్బిడిటీల 65 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్న రోగులలో, మధుమేహం నిర్వహణ వ్యూహాలను సరళీకృతం చేయాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము.
 • రోగ నిర్ధారణ చేయని మధుమేహం లేకుండా 65 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న రోగులలో, ఆసుపత్రిలో ప్రవేశానికి హాజరైనప్పుడు, అవసరమైనప్పుడు గుర్తించే మరియు చికిత్సను నిర్ధారించడానికి HbA1c కోసం సాధారణ స్క్రీనింగ్ను మేము సూచిస్తున్నాము.

వివరణాత్మక సిఫార్సులు కోసం లింకులు అనుసరించండి: https://doi.org/10.1210/jc.2019-00198 మరియు https://www.endocrine.org/2019diabetes

మూలం: జర్నల్ ఆఫ్ క్లినికల్ ఎండోక్రినాలజీ అండ్ మెటాబోలిజమ్ నుండి ఇన్పుట్లతో

Comments are closed.