అలెర్జీలను నివారించడానికి మొదటి జన్మదినానికి ముందు శిశువుల్లోని వేరుశెనగ ఉత్పత్తులను పరిచయం చేయండి: ఆప్ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

ఎల్డర్లీలో డయాబెటిస్ నిర్వహణ కోసం కొత్త మార్గదర్శకాలు: ఎండోక్రైన్ సొసైటీ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్
March 25, 2019
Devdiscourse – జీవితం చివరిలో పాత క్యాన్సర్ రోగులకు మందులు లోడ్ తగ్గించడానికి అవసరం
March 25, 2019

అలెర్జీలను నివారించడానికి మొదటి జన్మదినానికి ముందు శిశువుల్లోని వేరుశెనగ ఉత్పత్తులను పరిచయం చేయండి: ఆప్ – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

Introduce peanut products in infants before first birthday to prevent allergies: AAP

అలెర్జీలను నివారించడానికి 4 నెలల కాలంలోనే వేరుశెనగ ఉత్పత్తులను ప్రవేశపెడతారు.

అమెరికన్ అకాడెమి ఆఫ్ పీడియాట్రిక్స్ నుండి వచ్చిన నివేదిక ప్రకారం , పెంటాట్ వైద్యులు ఇప్పుడు వేరుశెనగ అలెర్జీలను నివారించడానికి వారి మొదటి పుట్టినరోజు ముందు శిశువులకు వేరుశెనగ ఆధారిత ఆహారాన్ని పరిచయం చేయాలని సిఫార్సు చేస్తున్నారు.

శస్త్రచికిత్స అలెర్జీ తీవ్ర అలెర్జీ దాడులకు అత్యంత సాధారణ కారణాల్లో ఒకటి. వేరుశెనగ అలెర్జీ ఉన్న కొందరు వ్యక్తులు, వేరుశెనగ కూడా చిన్న మొత్తంలో తీవ్రమైన ప్రతిచర్యకు కారణమవుతుంది. అలెర్జీ ప్రతిచర్య యొక్క శారీరక లక్షణాలు దురద, దద్దుర్లు, వాపు, తామర, తుమ్ములు, ఆస్తమా, కడుపు నొప్పి, రక్తపోటు, డయేరియా, మరియు గుండె కొట్టుకోవడం వంటివి ఉంటాయి.

పిల్లలలో శనగ అలెర్జీ పెరుగుతోంది. మీరు లేదా మీ బిడ్డ వేరుశెనగలకు మాత్రమే తేలికపాటి అలెర్జీ ప్రతిచర్యను కలిగి ఉన్నా, మీ వైద్యుడికి మాట్లాడటం ముఖ్యం, శస్త్రచికిత్సా అలెర్జీ లక్షణాలు కూడా ప్రాణాంతకమయ్యేవి (అనాఫిలాక్సిస్).

“పెద్ద వార్త వేరుశెనగలను ప్రవేశపెట్టడమే” అని డాక్టర్ ఫ్రాంక్ గ్రీర్, అధ్యయనం యొక్క సహ రచయితగా చెప్పారు, ఇది ఆహార అలెర్జీలపై తాజా పరిశోధనను సంగ్రహిస్తుంది మరియు పేడియాట్రిషియన్స్కు మార్గనిర్దేశం చేస్తుంది.

ప్రస్తుత సిఫారసు అనేది మునుపటి మార్గదర్శకత్వం నుండి మార్పు అని తల్లిదండ్రులు “12 నెలలు ముందు శిశువులకు ఏ అలెర్జీ ఆహారాన్ని పరిచయం చేయకూడదు, కొందరు కూడా 2 సంవత్సరాల ముందు చెప్పారు” అని అంగీకరించారు.

ఈ ఆహారాన్ని శిశువులకు తీసుకువచ్చే ముందు 1 ని చైల్డ్ యొక్క శరీరం వారికి సహకరిస్తుంది.

“ఖచ్చితంగా 12 నెలల ముందు ఆహారాలు పరిచయం, ఖచ్చితంగా,” అతను అన్నాడు. “ప్రతి ఒక్కరూ దానిని అంగీకరించారు. పరిచయం యొక్క సగటు వయస్సు (అధ్యయనాలలో) 7 నెలలు, కానీ 4 నెలలు ప్రారంభమైంది. ”

ఈ అంశంపై ఒక ప్రాథమిక నివేదిక 2008 లో ప్రచురించబడింది, గ్రీర్ వివరించాడు, మరియు అప్పటి నుండి, నూతనమైన సాక్ష్యాలు ఒక పునర్విమర్శ అవసరం.

కొంతమంది తల్లిదండ్రులు ఈ వార్తలను అనుమానించవచ్చు, ఎందుకంటే ఐదు సంవత్సరాల క్రితం వారి శిశువుకు వేరుశెనగ ఆధారిత పదార్ధాలను పరిచయం చేయటం లేదు. కానీ గ్రేర్ ఇలా చెప్పాడు, “కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం శాస్త్రీయ సమాచారంపై ఆధారపడలేదు, కాని నిపుణ అభిప్రాయం.”

డాన్సర్స్ గ్రోవ్లోని అడ్వకేట్ గుడ్ సమారిటన్లో పీడియాట్రిక్ వెల్నెస్ సెంటర్లో డాక్టర్ ఫెయిత్ మేయర్స్, పీడియాట్రిషిన్, గ్రీర్ యొక్క సలహా మరియు అధ్యయనం యొక్క శాస్త్రీయ ప్రామాణికతను ప్రతిధ్వనించాడు. గత సంవత్సరం, ఆమె 6 నెలల వయస్సులో ఉన్నప్పుటికీ వారి పిల్లలకు వేరుశెనగ ఉత్పత్తులను పరిచయం చేయడానికి ఆమె రోగులకు చెప్పడం జరిగింది.

“వారు సైన్స్ ఆధారంగా సిఫార్సు చేస్తున్నారు,” ఆమె చెప్పారు.

25 ఏళ్ల వయస్సులో 30 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్నప్పుడు పిల్లలు తమ పిల్లలను కడుపులో నిద్రపోయేలా చేశారని మియర్స్ వివరించాడు. కొత్త పరిశోధనలు కనిపించినంత వరకు పిల్లలు తమ వెనుకభాగంలో నిద్రిస్తున్నప్పుడు మరింత ఆక్సిజన్ను పొందుతాయని తెలుస్తుంది. ఆమె స్విచ్ చేసింది.

“మేము సైన్స్ ఆధారంగా, వారి వెనుకభాగంలో వాటిని నిద్రించడానికి మేము నిర్ణయం తీసుకున్నాము, మనం భావించినది కాదు” అని ఆమె చెప్పింది. “మేము శాస్త్రాన్ని అనుసరిస్తాము.”

ప్రారంభంలో వేరుశెనగలను పరిచయం చేయటానికి కొత్త సలహా తల్లిదండ్రులకు అసౌకర్యంగా ఉంటుంది, మేయర్స్ 6 నెలల వయస్సులో పిల్లలు ఆ అలవాట్లకు అలెర్జీలని అభివృద్ధి చేయకపోవడాన్ని వివరిస్తూ వాటిని ప్రోత్సహిస్తుంది. ఆమె ప్రారంభ మరియు క్రమంగా మీరు వేరుశెనగ ఉత్పత్తులు పరిచయం ఉంటే, మీరు దాదాపు శిశువు desensitizing ఉన్నాము, కాబట్టి అతను లేదా ఆమె అలెర్జీ అభివృద్ధి కాదు చెప్పారు.

“గతంలో మెరుగైనది” అని గ్రీర్ అన్నాడు. “7 లేదా 8 నెలల తరువాత అలెర్జీ ఆహారాలను పరిచయం చేయటానికి వేచి ఉండకండి. నేను వ్యక్తిగతంగా ఒక శిశువుకు ఘనమైన ఆహార పదార్థాలు తినటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాను. ”

మూలం: స్వీయ

Comments are closed.