బిజినెస్ స్టాండర్డ్ – టైప్ 1 మధుమేహం ఉన్న స్త్రీలలో ప్రత్యుత్పత్తి సమస్యలను ఊబకాయం కలిగిస్తుంది

డిమ్ లైట్ బ్రెస్ట్ క్యాన్సర్ యొక్క ఎముకలకు వ్యాపించింది – News18
March 24, 2019
ప్రతి ఒక్కరూ ఏమైనా తెలుసుకోవాలి, అంతేకాకుండా ఉపవాస ఉపవాసం ఉంటుందని నిపుణులు అభిప్రాయపడుతున్నారు – Well + Good
March 24, 2019

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ – టైప్ 1 మధుమేహం ఉన్న స్త్రీలలో ప్రత్యుత్పత్తి సమస్యలను ఊబకాయం కలిగిస్తుంది

టైపు 1 మధుమేహం కలిగిన స్త్రీలలో ప్రత్యుత్పత్తి సమస్యలలో ఊబకాయం ఒక పాత్ర పోషిస్తుందని ఇటీవలి అధ్యయనం వెల్లడించింది .

ఈ అధ్యయనం ENDO 2019 లో సమర్పించబడింది; న్యూ ఓర్లీన్స్, లా లో ఎండోక్రైన్ సొసైటీ యొక్క వార్షిక సమావేశం, ప్రారంభ అధ్యయనాలు రకం 1 డయాబెటిస్ ఋతు అసమానతల మరియు సంతానోత్పత్తి తక్కువ రేట్లు సంబంధం అని చూపించింది.

“టైప్ 1 డయాబెటీస్ ఉన్న మహిళలు ప్రస్తుత చికిత్సల్లో మెరుగుదల ఉన్నప్పటికీ గణనీయ పునరుత్పత్తి సమస్యల ప్రమాదానికి గురవుతారు, మరియు ఈ సమూహంలో ఊబకాయం యొక్క అధిక ప్రాబల్యం ద్వారా ఇది వివరించవచ్చు” అని ప్రధాన పరిశోధకుడు ఎలినార్ థాంగ్, MBBS, మోనాష్ సెంటర్ ఫర్ హెల్త్ రీసెర్చ్ మరియు అమలు, క్లేటన్, ఆస్ట్రేలియా.

మహిళల ఆరోగ్యం (ALSWH) లో పెద్ద సమాజ-ఆధారిత ఆస్ట్రేలియన్ లాంగ్యుటిడనల్ స్టడీ నుండి పరిశోధకులు విశ్లేషించారు. 18-23 మరియు 34-39 సంవత్సరాల్లో మొత్తం 23,752 మంది మహిళలు అధ్యయనం చేశారు.

వీరిలో 162 మంది టైప్ 1 మధుమేహం కలిగి ఉన్నారు. టైప్ 1 మధుమేహం కలిగిన స్త్రీలలో 24 శాతం మంది ఊబకాయంతో ఉన్నారు, మధుమేహం లేని వారిలో 16 శాతం మంది ఉన్నారు. టైప్ 1 డయాబెటిస్తో ఉన్న నలుగురు మహిళల్లో ఒకరు, ఆరు నియంత్రణలలో ఒకదానితో పోలిస్తే ప్రస్తుత ధూమపానం కాదని మరొక గుర్తించదగినది.

రకం 1 డయాబెటిస్ కలిగిన వారిలో 47 శాతం మంది రుతు సంబంధ అవకతవకలు కనిపించాయి, ఈ వ్యాధి లేకుండా 35 శాతం మంది ఉన్నారు . మధుమేహం కలిగిన వారిలో 14 శాతం మంది పాలీసైస్టిక్ ఓవరీ సిండ్రోమ్ (పిసిఒఎస్) కనుగొనబడింది, ఈ వ్యాధి లేకుండా 5 శాతం మంది ఉన్నారు .

పిసిఒఎస్ ఉన్న మహిళలు పురుషుల-రకం హార్మోన్ల కంటే ఎక్కువ-కంటే ఎక్కువ మొత్తాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తాయి. ఈ హార్మోన్ అసమతుల్యత వాటిని ఋతు కాలాన్ని దాటడానికి కారణమవుతుంది మరియు వాటిని గర్భవతి పొందటానికి కష్టతరం చేస్తుంది.

పెరిగిన బాడీ మాస్ ఇండెక్స్ (BMI), అధిక రక్త పోటు, ధూమపానం మరియు పిసిఒఎస్లతో ఈ రుగ్మతతో సంబంధం ఉంది.

ముందు గర్భాలలో ఉన్న మహిళల్లో, టైప్ 1 డయాబెటిస్ ఉన్నవారు గణనీయంగా మరింత గర్భస్రావాలు (46 శాతం మధుమేహం లేకుండా 33 శాతంతో పోలిస్తే) మరియు చనిపోయిన పుట్టుక (7 శాతం శాతం 1 శాతం) అనుభవించారు. గర్భం రేట్లు ఏ తేడా ఉంది.

యూనివర్సల్ హెల్త్కేర్ మరియు మెరుగైన మధుమేహం నిర్వహణ ఉన్నప్పటికీ, గర్భస్రావాలు మరియు మశూచి ప్రమాదాలు టైప్ 1 డయాబెటీస్ ఉన్న మహిళల్లో పెరుగుతున్నాయి.పెమోఒఎస్, ఋతు మరియు పునరుత్పాదక సమస్యల అభివృద్ధిలో బిఎమ్ఐ పెరిగే అవకాశం ఉంది ఇంకా, ధూమపానం ప్రమాదంతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది యొక్క ఋతు లోపాలు మరియు గర్భస్రావం ఈ సామరస్యం లో, “అన్నారు సహ రచయిత ప్రొఫెసర్ హెలెనా Teede, ఎంబిబిఎస్ Ph.D., కోసం మోనాష్ సెంటర్ హెల్త్ రీసెర్చ్ అండ్ ఇంప్లిమెంటేషన్.

“బరువు నిర్వహణ మరియు ధూమపాన విరమణ సహా రకం 1 డయాబెటిస్ కలిగిన ప్రత్యుత్పత్తి వయస్కులైన మహిళలలో పూర్వ-గర్భ సంరక్షణ మరియు సలహాలు , గర్భం లో సమస్యలు తగ్గించడానికి అత్యవసరం,” ఆమె జత.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

Comments are closed.