చాలా స్వీట్ డైజెస్ట్! – మిలీనియం పోస్ట్

బరువు నష్టం కోసం హై ప్రోటీన్ ఆహారం: ప్రయోజనాలు & తినడానికి FOODS – PINKVILLA
March 23, 2019
ముంబై ఇండియన్స్ – టైమ్స్ ఇప్పుడు టైకు ఓపెనింగ్ ప్రారంభం కానున్న ఢిల్లీ రాజధాని హెడ్ కోచ్ రికీ పాంటింగ్
March 23, 2019

చాలా స్వీట్ డైజెస్ట్! – మిలీనియం పోస్ట్

మా దేశంలో డయాబెటిస్ పెరుగుతున్న ప్రాబల్యం ఉన్నప్పటికీ, వైద్య పరిస్థితి యొక్క అవగాహన పరిమితం. చక్కెర కారణంగా అధిక రక్తంలో చక్కెర సంభవిస్తుందని డయాబెటీస్తో బాధపడుతున్న ప్రజలు ఎక్కువగా దీన్ని నా టీ ఎక్స్ప్రెషన్లో చక్కెరను తీసుకోరు. చాలామంది, బదులుగా, కృత్రిమ స్వీటెనర్లను ఉపయోగించడం కోసం మరింత హానికరంగా మారతారు.

చాలామంది వ్యక్తులపై ప్రభావం చూపే పరిస్థితి గురించి తగినంత జ్ఞానం ఎందుకు మర్మమైనదిగా ఉంది. ఇంకా, ఎందుకు ఆరోగ్య విద్య పెరుగుతున్న ప్రాబల్యంతో ఉండటం మరియు ఎందుకు ఆరోగ్య నిపుణులు (వైద్యులు, డయాబెటిస్ విద్యావేత్తలు, పాడియాట్రిస్టులు మొదలైనవారు) భిన్నమైన సలహాను అందిస్తారు, బదులుగా అధికారిక, ఆమోదించబడిన, ప్రతి తేదీకి మార్గదర్శకాల సెట్ వరకు డయాబెటిస్తో బాధపడుతున్న వ్యక్తి, అన్ని స్థాయిలలో అరోగ్య రక్షణ వ్యవస్థ అంతటా, తెలియదు.

డయాబెటిస్ ఒక జీవనశైలి రుగ్మత అని అర్థం ప్రభావితం ఆ అవసరం. సరళమైన మాటల్లో, మన రోజువారీ జీవితాలను ఎలా నడిపిస్తారో మన శరీరం తన రక్త చక్కెరను ఎలా నిర్వహిస్తుందో ప్రభావితం చేస్తుంది. లైఫ్ స్టైల్ మీ ఆహారం, వ్యాయామం, రోజువారీ కార్యకలాపాలు, నిద్ర నమూనా, ఒత్తిడి నిర్వహణ నైపుణ్యాలు మరియు భావోద్వేగ ఆరోగ్యం ఉన్నాయి. ప్రతి స్థాయిలో ఉన్న సామరస్యాన్ని సృష్టించడం జీవిత నాణ్యతను మెరుగుపర్చడానికి సహాయపడుతుంది.

డయాబెటిస్ సంరక్షణ మరియు నిర్వహణ కోసం, పై పారామీటర్లలో ప్రతి ఒక్కటి కీలకమైనవి – శరీరంలోని వివిధ మార్గాలు ద్వారా, మా శరీరం దాని రక్తం గ్లూకోజ్ను ఎలా నిర్వహిస్తుందో ప్రభావితం చేస్తుంది.

మెరుగైన అవగాహనను సేకరించేందుకు, డయాబెటిస్ కేర్ అండ్ మేనేజిమెంట్ కోసం మూడు స్తంభాల క్రింద వ్యూహాలు చర్చించడానికి అనుమతిస్తుంది – న్యూట్రిషన్, వ్యాయామం మరియు స్లీప్

పోషణ

మేము తినేవాళ్లు. కుడి తినడం యొక్క ప్రాముఖ్యత చాలా అరుదుగా నొక్కిచెప్పబడదు, ఇది కూడా ఎందుకంటే ఇది మేము రోజులో మూడు లేదా నాలుగు సార్లు చేసే పని. సమతుల్యతతో కూడిన అన్ని మాక్రోస్లతో కూడిన భోజనం రక్త చక్కెరను పెంచకుండా సరైన జీర్ణక్రియ కోసం అనుమతిస్తుంది. కాలానుగుణ ఉత్పత్తులతో సాంప్రదాయ, తాజాగా తయారుచేసిన భోజనం ఈ పారామితిని సరిగ్గా పొందడంలో హాయిగా వస్తుంది. ప్రాసెస్ చేయబడిన, ప్యాక్డ్ ఆహార ఎంపికలు, సలాడ్లు లేదా స్మూతీస్ ప్రధాన భోజన ఎంపికల వంటి వాటిని నివారించండి. సంకలితాలు, colourants, మిశ్రమద్రావణమును తయారు చేయుటకు ఉపయోగించే పరికరములు, సంరక్షణకారులను రూపంలో చేర్చబడ్డ రసాయనాలతో పోషక కోత మరియు భారంను కలిగి ఉండటం.

అల్పాహారం ఎంపికలు పోహా, అప్మా, డాలియా, ఇడ్లీ, దల్ చీల, పారాంతి, గుడ్డు మరియు రోటీ యొక్క తాజాగా సిద్ధం ప్రాంతీయ వంటకాలను కలిగి ఉంటాయి. వీటికి కాలానుగుణ కూరగాయలను వేసి, ఆవాలెడ్ ఆయిల్, సెసేమ్ ఆయిల్, కొబ్బరి నూనె లేదా గ్రౌండ్ నట్ ఆయిల్ వంటి సంప్రదాయ నూనెలను వాడుకోండి. కూరగాయల నూనెలను నివారించండి. ఒమేగా 6 మరియు ప్రకృతిలో తాపజనకంలో కూరగాయల నూనెలు అధికంగా ఉంటాయి.

భోజనం మరియు విందు కోసం, ఒక ప్రధానమైన తృణధాన్యాన్ని మీరు తినడం పెరిగింది మరియు పప్పుతో (కాయధాన్యాలు) లేదా బీన్స్ లేదా మాంసంతో పాటు కాలానుగుణ కూరగాయలతో పాటు ఉంచుతారు. మీరు భోజనం పూర్తి చేయడానికి పెరుగు / మజ్జిక్ మరియు సలాడ్ను జోడించవచ్చు.

మీరు తినేది ఎంత ముఖ్యమైనదిగా మీరు తినవచ్చు. జాగ్రత్త వహించండి. మీ ఆహారాన్ని నెమ్మదిగా నమలు చేయండి. తినేటప్పుడు వేగాన్ని తగ్గించడం చర్యలో భాగం పరిమాణాన్ని నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. టీవీ చూస్తున్నప్పుడు తినడం, మొబైల్ తనిఖీ చేయడం, వార్తాపత్రికను చదివేటప్పుడు తినడం వంటివి మేము తినేటప్పుడు, మేము ఎక్కువ తినడం ఉంటాయి.

స్నాక్స్ మధ్యలో, గింజలు, వేరుశెనగలు, చనా, పనీర్, పండ్లు లేదా విత్తనాలతో పెరుగు ఒక గిన్నె వంటి ఎంపికలకు అంటుకుని ఉంటాయి.

వ్యాయామం

మీ హృదయ స్పందన రేటు కొంతకాలం వరకు పెరిగిన శారీరక శ్రమను వ్యాయామం అని పిలుస్తారు. ప్రముఖంగా, ప్రజలు నడకలో పాల్గొంటారు. టార్గెట్ రోజులో 10,000 దశలను లక్ష్యాన్ని సాధించింది. చురుకుగా ఉంటున్న దిశగా పనిచేయండి. కూర్చుని ప్రతి 30 నిమిషాలు, కధనాన్ని 2-3 నిమిషాలు పడుతుంది, చుట్టూ నడిచి, ఈ ఇన్సులిన్ నిరోధకత పోరాడటానికి పిలుస్తారు. శరీరంలో మెరుగైన వాతావరణాన్ని సృష్టించడం వల్ల రక్త చక్కెరను నియంత్రిస్తుంది.

క్రమబద్ధత కీ: మీరు పాల్గొనే వ్యాయామం ఏ విధమైనప్పటికీ, మీరు స్థిరంగా ఉండాలని. ఒకరోజు ఉత్సాహభరితంగా ఉండటంతో పాటు డయాబెటిస్కు మంచిది కాదు. అందువలన, స్థిరంగా ఉండండి. కొన్ని రూపం బోర్లు మీరు బయటకు ఉంటే, కొత్త ఏదో ప్రయత్నించండి, కానీ పని ఆపడానికి లేదు. వివిధ చేర్చడానికి ఒక వారం షెడ్యూల్ లో బిల్డ్.

బరువు శిక్షణ: ఇన్సులిన్ నిరోధకతకు డ్రైవింగ్ కారకాలలో బలాన్ని కోల్పోవడం ఒకటి. ఇన్సులిన్ నిరోధకతను ఎదుర్కోవటానికి సహకరించే బరువు శిక్షణ తగినంతగా ఉద్ఘాటించదు. సాధారణంగా పంప్ చేయాలనుకునే యువకులకు ఒక రూపంగా భావించబడుతుంది, ఇది తరచూ మహిళలకు ఊహాగానాలు కలిగి ఉంటుంది. కానీ బరువు శిక్షణలో అధిక రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను తగ్గించి, తదుపరి 48-72 గంటలకు నిర్వహించగల సామర్థ్యం ఉంది. ఎందుకంటే మీరు లక్ష్య కండరాలను బలోపేతం చేసే వ్యాయామాలు చేసేటప్పుడు, మీ శరీరానికి మీ రక్తప్రవాహంలో నుండి గ్లూకోజ్ వాటిని శక్తినిస్తుంది, ఇది మీ సిస్టమ్ నుండి అదనపు చక్కెరను క్లియర్ చేస్తుంది. ఇది చక్కెరను నిర్వహించడానికి శరీర సామర్థ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది. వారానికి రెండుసార్లు శిక్షణ ఇవ్వండి. మీరు ఈ వర్గం లో ప్రతిఘటన బ్యాండ్లు, ఉచిత బరువులు లేదా యంత్రం సహాయక పనిముట్లు ఉపయోగించవచ్చు.

స్లీప్

ఒక ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలి యొక్క అత్యంత తక్కువగా అంచనా వేసిన అంశం. ఆరోగ్యం ఔత్సాహికులు ఆహారం మరియు వ్యాయామంపై మాత్రమే దృష్టి కేంద్రీకరించారు మరియు మెరుగుపరచబడిన ఆరోగ్యానికి దోహదకరమైన కారకంగా నిద్రను చాలా అరుదుగా పరిగణించారు. స్లీప్ మా శరీరం రిపేరు సమయం ఇస్తుంది. రోగనిరోధక వ్యవస్థ, మా శరీర ‘మరమ్మత్తు వ్యవస్థ, నిద్ర ద్వారా బలోపేతం అవుతుంది. నిద్ర లేకపోవడం ఒత్తిడి హార్మోన్, కార్టిసోల్ యొక్క ఎత్తైన స్థాయిలతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. కార్టిసాల్ ఇన్సులిన్ నిరోధకతకు కారణమవుతుంది. స్లీప్ లేమి కూడా శరీరం లో దుర్గము సిగ్నల్స్ తగ్గిస్తుంది, తద్వారా పెరుగుతున్న ఆకలి, ఇది పెద్ద భాగాలుగా అనువదిస్తుంది. మరియు, పైన చెప్పినట్లుగా, పెద్ద భాగాలు అధిక రక్తంలో గ్లూకోజ్ మరియు ఇన్సులిన్ వ్యాప్తి చెందాయి. అధిక కార్టిసోల్ మరియు ఇన్సులిన్ యొక్క శారీరక వాతావరణంలో, ఇన్సులిన్ నిరోధకతను పెంచుతుంది. ఒక మంచి నాణ్యత నిద్ర శరీరం లో హార్మోన్లు సంతులనం లో సహాయపడుతుంది. ఇది శారీరక మరియు మానసిక స్థాయిలో నిర్విషీకరణకు సహాయపడుతుంది మరియు శోషరస చర్యను మెరుగుపరుస్తుంది.

రోజు (ఆహారం మరియు వ్యాయామం) సమయంలో మెరుగైన ఆరోగ్యాన్ని సాధించాలనే ప్రయత్నం, మంచి నిద్ర సాధారణ మానిఫెస్ట్ను మాత్రమే ప్రారంభించడం అని చెప్పడం తప్పు కాదు. నిద్రవేళ స్థిరంగా మరియు ఒక వారం 80 శాతం కోసం సమయం మేల్కొలపడానికి మరియు ముందుగా రాత్రులు (ఏదైనా ఉంటే) ముందుగా ప్లాన్ చేయండి. మీ శరీరాన్ని ధైర్యంగా తీసుకొని, ముందుగానే సిద్ధం చేస్తే మనం భోజనం, వ్యాయామం, శరీరం యొక్క హార్మోన్ల సమతుల్యతను స్థిరీకరించడం వంటి ముఖ్యమైన చర్యలను తీసుకోవని నిర్ధారిస్తుంది.

క్లుప్తంగా, టీ నుండి చక్కెర తొలగింపుకు డయాబెటిస్ నిర్వహణను అతిగా తగ్గించలేము! ఇది జీవనశైలి క్రమరాహిత్యం మరియు మా జీవితంలోని అన్ని అంశాలు ఈ పరిస్థితిని మెరుగుపర్చడానికి మరియు మెరుగుపర్చడానికి సాధారణ, ఆచరణాత్మక మరియు చేయదగిన చిట్కాలతో సవరించాల్సిన అవసరం ఉంది. అన్ని పైన మార్గదర్శకాలు కూడా డయాబెటిస్ నుండి నివారణ మార్గంగా పనిచేస్తాయి.

Comments are closed.