ఫేస్బుక్ ఉద్యోగుల మీ పాస్వర్డ్ను తెలుసుకున్నారా? ఇక్కడ కొన్ని ప్రో సెక్యూరిటీ చిట్కాలు ఉన్నాయి – News18

టాటా టియగో ఫిబ్రవరి 10 న ETAuto.com లో టాప్ 10 అమ్ముడైన ప్యాసింజర్ వాహనాలను ప్రవేశించింది
March 22, 2019
'తాష్కెంట్ ఫైల్స్' పోస్టర్లు విడుదలయ్యాయి – ANI న్యూస్
March 22, 2019

ఫేస్బుక్ ఉద్యోగుల మీ పాస్వర్డ్ను తెలుసుకున్నారా? ఇక్కడ కొన్ని ప్రో సెక్యూరిటీ చిట్కాలు ఉన్నాయి – News18

Worried that Facebook Employees Know Your Password? Here are Some Pro Security Tips
ప్రాతినిధ్య ప్రయోజనం కోసం. (ఫోటో: జెట్టి ఇమేజెస్)

ఫేస్బుక్ దాని భద్రతా సమస్యను పరిష్కరించింది, దీని యొక్క మిలియన్ల కొద్దీ వినియోగదారుల పాస్వర్డ్లు సాదా వచనం మరియు సంవత్సరాలుగా “రీడబుల్” ఫార్మాట్లో నిల్వ చేయబడ్డాయి మరియు నివేదికల ప్రకారం, వేలమంది ఉద్యోగుల ద్వారా వెతకవచ్చు. 200-600 మిలియన్ల మంది ఫేస్బుక్ యూజర్లు వారి ఖాతా పాస్వర్డ్లను సాదా టెక్స్ట్లో నిల్వ చేసి 20,000 మంది ఫేస్బుక్ ఉద్యోగుల ద్వారా వెతకవచ్చునని KrebsOnSecurity యొక్క నివేదిక పేర్కొంది.

US లో ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్లు ఇప్పుడు ఫేస్బుక్ యొక్క అగ్ర కార్యనిర్వాహకులు, ఇప్పటికే డేటా ఉల్లంఘనలలో మునిగిపోయారో, బ్రిటీష్ రాజకీయ సలహాదారు అయిన కేంబ్రిడ్జ్ ఎనలిటికా ద్వారా డేటా సాగుకు సంబంధించి తెలుసుకున్నారా అని కూడా పరిశోధిస్తున్నారు. ఆదివారం ది గార్డియన్లో ఒక నివేదిక ప్రకారం, ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్ల విచారణ, సోషల్ మీడియా దిగ్గజం కేంబ్రిడ్జ్ ఎనలిటికాతో సంబంధాన్ని విస్తరించిందని పేర్కొంది.

ఫేస్బుక్ యొక్క ఇతర ఇటీవలి వార్తలకు ఈ కథ ఎలా ముడిపడి ఉంటుందనే దాని గురించి సైబర్స్ సీనియర్ సెక్యూరిటీ సలహాదారు జాన్ షియర్ ఇలా పేర్కొన్నాడు, “ఇటీవలి ప్రజా పోరాటాలు ఫేస్బుక్ గోప్యత మరియు భద్రతకు సంబంధించి ఉన్నప్పటికీ, ఈ సంఘటన కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంది. ప్రామాణీకరణ డేటా అనేది ఫేస్బుక్ చాలా తీవ్రంగా వ్యవహరిస్తుంది మరియు వాడుకదారు ఆధారాలను భద్రంగా ఉంచుతుందని నిర్ధారించడానికి బాహ్యంగా మరియు అంతర్గతంగా రెండు పద్ధతులను ఉంచింది. సంఘటన యొక్క వివరాలను ఇంకా వెల్లడి చేస్తున్నప్పుడు, ఇది సాదా వచన ఆధారాల లాగింగ్కు దారితీసిన ప్రమాదవశాత్తు ప్రోగ్రామింగ్ లోపం కావచ్చు. ”

“ఇది ఎన్నడూ జరగలేదు మరియు ఫేస్బుక్ ఈ ఎర్రర్ ఫలితంగా వినియోగదారు ఆధారాలు లేదా డేటా రాజీపడలేదని నిర్ధారించాల్సిన అవసరం ఉంది, ఇది ఇప్పటికీ పాస్వర్డ్లను మళ్లీ ఉపయోగించుకుంటున్న లేదా బలహీన పాస్వర్డ్లను మార్చడానికి మరో రిమైండర్. వారి ఫేస్బుక్ పాస్ వర్డ్ బలమైన మరియు ఏకైక ఏదో మరియు 2-కారెక్టర్ ప్రమాణీకరణ ఆన్. ”

పాల్ డక్లిన్, సీనియర్ సాంకేతిక నిపుణుడు, సోఫోస్, ఈ తాజా భద్రతా ప్రమాదం మీ అత్యంత ముఖ్యమైన ప్రశ్నలకు సమాధానాలను కలిగి ఉంది:

ప్ర. నా ఫేస్బుక్ పాస్వర్డ్ను మార్చుకోవాలా?
Ducklin:

ఎందుకు కాదు? ఇది ఎటువంటి పాస్వర్డ్లను ఈ ఫలితంగా ఏ క్రూక్స్ చేతిలో పడిపోయింది సంపూర్ణంగా సాధ్యమవుతుంది. కానీ ఏవైనా రహస్యపదాలు తప్పు చేతుల్లోకి ప్రవేశిస్తే (మరియు వారు మీ పాత బూట్లని పక్కనపెడితే పాత పాత సమాచారంతో వారు ఇప్పుడు తప్పిపోయినా, వారు తప్పకుందామైనా ఉంటే చూడగలరు), అప్పుడు మీరు తృప్తి. హ్యాష్డ్ పాస్వర్డ్లు ఇంకా వాడటానికి ముందు పగుళ్లు అవసరం; మరింత హ్యాకింగ్ లేదా క్రాకింగ్ అవసరం లేకుండా సాదాపాటి పాస్ వర్డ్ లు నిజమైన ఒప్పందం. కాబట్టి మా సలహా: ఇప్పుడు మీ పాస్వర్డ్ను మార్చండి.

ప్రశ్న) రెండు-కారకాల ప్రమాణీకరణను నేను ప్రారంభించాలా?
Ducklin:

అవును, రెండు-కారెక్టర్ ప్రమాణీకరణ (2FA) ఇప్పుడు ప్రారంభించండి. మీరు ఏ విధంగా అయినా అయినా రెండు-కారెక్టర్ ప్రమాణీకరణను ఉపయోగించాలని మేము మీకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాము – అనగా మీ ఖాతాను రహస్యంగా ఉంచుకునేందుకు ఒక పాస్వర్డ్ మాత్రమే సరిపోదు.

మీరు మీ ఫోన్ నంబర్ను ఫేస్బుక్కి ఇవ్వడానికి ఇష్టపడకపోతే, మీ మొబైల్ ఫోన్ మీరు లాగిన్ చేసిన ప్రతిసారీ ఒక సమయ కోడ్ను రూపొందించే అనువర్తన-ఆధారిత ప్రమాణీకరణను ఉపయోగించండి.

ప్ర నేను నా ఫేస్బుక్ ఖాతాను మూసివేయాలా?
Ducklin:

మీ కోసం మేము సమాధానం చెప్పలేము. తప్పుగా-నిల్వ చేయబడిన పాస్వర్డ్లు ఒక డేటాబేస్లో సులభంగా యాక్సెస్ చేయబడలేవు, లేదా ఉద్దేశపూర్వకంగా లాగిన్ల సమయంలో సాధారణ ఉపయోగం కోసం నిల్వ చేయబడినందున, ఈ ఉల్లంఘన మాత్రమే మీ ఖాతాను రద్దు చేయడానికి తగినంత కారణం అని మేము భావించడం లేదు. మరోవైపు, ఇది ఫేస్బుక్ కోసం ఒక పేలవమైన రూపం, మరియు అది చివరి దశలో తీసుకోవాలని మీరు ఒప్పించేందుకు, ఇటీవలి సంవత్సరాలలో Facebook గట్టిగా చేసిన అన్ని ఇతర గోప్యతా ఆందోళనల్లో, తగినంత కావచ్చు. సంక్షిప్తంగా, మీరు మీ కోసం నిర్ణయించుకోవాలి. మీరు నిర్ణయించటంలో సహాయపడుతుంది ఉంటే, మేము మా ఖాతాలను మూసివేయడం లేదు.

Comments are closed.