ఐపీఎల్ 2019: ఈ టోర్నమెంట్లో 12 సీజన్లలో – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్లో ఒక-సీజన్ అద్భుతాలు కనిపిస్తున్నాయి

ఐపిఎల్ 2019: లిసిత్ మలింగ ముంబై ఇండియన్స్ – క్రిక్ ట్రాక్టర్ కోసం సీజన్లోని మొదటి ఆరు మ్యాచ్లను కోల్పోతారు
March 22, 2019
నేను వెలుపల నుండి బయటికి వచ్చేవాడిని అనుకుంటే, నేను ఇంట్లోనే కూర్చుంటాను: గౌతమ్ గంభీర్ జిపి తర్వాత విరాట్ కోహ్లీ – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా
March 22, 2019

ఐపీఎల్ 2019: ఈ టోర్నమెంట్లో 12 సీజన్లలో – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్లో ఒక-సీజన్ అద్భుతాలు కనిపిస్తున్నాయి

కమ్రాన్ ఖాన్ కథను ధనవంతులకు కాగితాల యొక్క పరిపూర్ణ కథగా చెప్పవచ్చు. (ఎక్స్ప్రెస్ ఆర్కైవ్)

ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్లోని అన్ని జట్లు ఒక-సీజన్ అద్భుతాల నుండి లాభం పొందాయి, 2008 లో టోర్నమెంట్ మొదలైంది. ఇవి అసాధారణమైన ప్రదర్శనలతో సీజన్ను వెలిగిస్తారు, కానీ అంత త్వరగా మండే ఆటగాళ్ళు. ఏమైనప్పటికీ, వారు ఆటగానిపై అధిక ప్రభావాన్ని కలిగి ఉన్నవారికి ఎవరూ లేరు, మరియు వారి ప్రదర్శనలు ఉత్సాహం చాలా ఉత్పన్నమయ్యాయి.

ఐపిఎల్ యొక్క గత 12 ఎడిషన్ల నుండి ఏడుగురు ఆటగాళ్ళు ఇక్కడ ఉన్నారు, కొంతకాలం మాత్రమే.

పాల్ వల్తాటీ మొహాలిలో చెన్నై సూపర్ కింగ్స్తో తన సెంచరీని జరుపుకున్నాడు. (కమలేశ్వర్ సింగ్ ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో)

పాల్ చంద్రశేఖర్ వల్తాటీ: పేలుడు రైట్ హ్యాండర్ 2011 లో కింగ్స్ ఎలెవెన్ పంజాబ్తో అద్భుతమైన విజయాన్ని సాధించింది. ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించిన వెల్తటి 63 బంతుల్లో 63 పరుగులు చేశాడు. ఈ టోర్నమెంట్లో అతను 483 పరుగులతో అత్యధిక పరుగులు సాధించిన ఆరవ అత్యధిక స్కోరు సాధించాడు.

ఏదేమైనా, ఒక పేలవమైన సీజన్ మరుసటి సంవత్సరం అతనికి అనుకూలంగా లేదని చూసింది. అతని చివరి మ్యాచ్ 2013 లో జరిగింది, అక్కడ అతను కేవలం KXIP కొరకు 6 పరుగులు చేసాడు. ఐపిఎల్ నుంచి బయటకు రాసిన తర్వాత, ఎయిర్ ఇండియా క్రికెట్ జట్టు తరపున కుడిచేతి క్రీడాకారుడు, అతను క్రీడా కోటా కింద నియమించబడ్డాడు.

షేన్ వార్న్ నేతృత్వంలోని రాజస్థాన్ రాయల్స్ కింద స్వాప్నిల్ అస్నాడ్కర్ కీలకమైన భాగాలలో ఒకడు. (ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో)

స్వప్నిల్ అస్నాడ్కర్: 2008 లో ఐపిఎల్ మొదటి ఎడిషన్ను గెలుచుకున్న షేన్ వార్న్ నేతృత్వంలోని రాజస్థాన్ రాయల్స్లో గోవాకు చెందిన చిన్న బ్యాట్స్మన్గా ఉన్నాడు. గ్రెయిమ్ స్మిత్తో ప్రారంభ భాగస్వామ్యాలు జట్టుకు అద్భుతాలు చేశాయి. అతను 9 ఇన్నింగ్స్లో 34.55 సగటుతో మరియు 133.47 స్ట్రైక్ రేట్తో 311 పరుగులు చేశాడు. అయితే, తరువాతి సీజన్లో పేలవమైన పరుగులు అతనికి టోర్నమెంట్ నుండి మినహాయించాయి.

కమ్రాన్ ఖాన్: ఇది ధనవంతులకు కాగితాల కథ. ఒక కట్టె కొడుకు కుమారుడు, ఖాన్ ఉత్తర ప్రదేశ్లోని మాయు నుండి ప్రశంసలు అందుకున్నాడు మరియు వినయపూర్వకమైన నేపథ్యంలో నుండి వచ్చాడు . ముంబైలోని ఒక సబర్బన్ ట్వంటీ 20 టోర్నమెంట్లో ఆకట్టుకునే ప్రదర్శన అతనికి రాజస్థాన్ రాయల్స్తో ఒప్పందం కుదిరింది. ఒక స్లింగ్ చర్యతో ఎడమ చేతివాటం పేసర్, కమ్రాన్ 2009 లో తన తొలి సీజన్లో బ్యాట్స్మెన్ని బాధపెట్టాడు.

అయితే, అతని బౌలింగ్ చర్య చక్కిలివ్వడానికి పిలుపునిచ్చింది. తన చర్యను సరిచేసినప్పటికీ, 2011 లో పూనే వారియర్స్ కోసం ఇప్పుడు తక్కువ మ్యాచ్లు మాత్రమే ఆడాడు. అతను ఒక ఒప్పందం కుదుర్చుకోలేదు మరియు గోధుమ రైతు అయ్యాడు , మాజీ రాజస్థాన్ రాయల్స్ కెప్టెన్ షేన్ వార్న్ వ్యాఖ్యానించాడు.

కమ్రాన్ ఒక వ్యవసాయ క్షేత్రంలో పని చేస్తున్నాడు మరియు ఐపిఎల్ ఆడడం లేదు.
నాకు టాలెంట్ వేస్ట్, మీ సరే స్నేహితునిగా ఆశిస్తున్నాము .. http://t.co/i4tZATV5

– షేన్ వార్న్ (షేన్ వార్న్) 7 మే 2012

కింగ్స్ ఎలెవన్ పంజాబ్, కోల్కతా నైట్ రైడర్స్ మధ్య ఐపిఎల్ మ్యాచ్లో ప్రీతి జింటాతో మన్ప్రీత్ గోనీ. (కమలేశ్వర్ సింగ్ ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో)

మన్ప్రీత్ గోనీ: పంజాబ్ నుండి పొడవైన సీమర్ 2008 లో CSK కోసం ఆడినప్పుడు వెంటనే ప్రభావం చూపించాడు. తొలి సీజన్లో, అతను 7.38 సగటున 17 వికెట్లు తీసుకున్నాడు.

హాంగ్ కాంగ్ మరియు బంగ్లాదేశ్తో జరిగిన మొదటి రెండు మ్యాచ్లలో పేలవమైన ప్రదర్శనతో తన కెరీర్ క్షీణత కనిపించింది. గోనీ తరువాత కింగ్స్ XI పంజాబ్ చేతిలో 2013 లో ఎంపికయ్యాడు, మరియు అతను KKR కు వ్యతిరేకంగా ఒక ముఖ్యమైన ప్రదర్శనను కలిగి ఉన్నాడు, ఇక్కడ 18 బంతులలో 42 పరుగులు చేశాడు, అతను మ్యాన్ ఆఫ్ ది మ్యాచ్ అవార్డును పొందాడు.

మన్వీందర్ బిస్లా: బిస్లా ఐపీఎల్ను 2009 లో వికెట్కీపర్-బ్యాట్స్మన్గా డెక్కన్ ఛార్జర్స్ తరఫున ప్రవేశించాడు. ఏది ఏమైనప్పటికీ, 2011-14 నుండి అతను ఆడాడు కోల్కతా నైట్ రైడర్స్తో అతని ఉత్తమ ప్రదర్శనలు వచ్చాయి. 48 బంతులలో 89 పరుగులు చేశాడు, 2012 ఫైనల్లో కెకెఆర్ CSK ను ఓడించాడు.

అయినప్పటికీ, KKR తో అతని ఇన్నింగ్స్ తరువాత ఒక ఆకస్మిక ముగింపుకు వచ్చింది. 2015 లో, అతడు RCB చేత కొనుగోలు చేయబడ్డాడు, కానీ రెండు మ్యాచ్ల తర్వాత అతడు 2016 మరియు 2017 లో అమ్ముడుపోయాడు.

రాహుల్ శర్మ: పొడవైన లెగ్ స్పిన్నర్ పూణె వారియర్స్ ఇండియాకు బదిలీ చేయడానికి ముందు డెక్కన్ చార్జర్స్ తో తన ఐపిఎల్ కెరీర్ను ప్రారంభించాడు. 2011 లో తొలి సీజన్లో సచిన్ టెండూల్కర్ను విడిచిపెట్టిన తరువాత అతను 14 మ్యాచ్ల్లో 13 వికెట్లు తీయడానికి ముందుకు వచ్చాడు. అతను జాతీయ జట్టుకు కూడా పిలువబడ్డాడు, అక్కడ అతను నాలుగు ODI లు మరియు రెండు T20I లు ఆడాడు.

జూలై 2012 లో శ్రీలంకకు వ్యతిరేకంగా అంతర్జాతీయ స్థాయిలో అతని చివరి ప్రదర్శన వచ్చింది. అయినప్పటికీ, దక్షిణాఫ్రికా క్రికెటర్ వేన్ పార్నెల్ మరియు ఇతర ప్రముఖులతో ముంబయి పార్టీలో అతన్ని నిర్బంధించిన తర్వాత అతని కెరీర్ తగ్గింది, మరియు అతను మాదకద్రవ్యాలకు అనుకూలతను పరీక్షించాడు.

సుదీప్ త్యాగి న్యూఢిల్లీలోని ఫెరోజ్షా కోట్లాలో ప్రాక్టీస్ సెషన్లో. (ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో RAVI కానోయియా)

సుదీప్ త్యాగి: ఉత్తరప్రదేశ్కు చెందిన లాంకీ ఫాస్ట్ బౌలర్ దేశీయ సర్క్యూట్లో 2009 లో తొలిసారి 10 వికెట్లు పడగొట్టాడు. భారత క్రికెట్లో పెద్దదిగా నిలిచాడు. దక్షిణాఫ్రికాలో IPL యొక్క 2009 ఎడిషన్లో త్యాగి తన సామర్ధ్యాన్ని ప్రదర్శించాడు, దీనిలో అతను డి డి విల్లియర్స్ను మెరుగ్గా కొట్టిపారేశాడు. ఆ తరువాత, అతను భారతదేశం కోసం నాలుగు వన్డేలు ఆడటానికి వెళ్ళాడు, కానీ విషయాలు ప్రణాళిక ప్రకారం వెళ్ళలేదు. అతను CSK జట్టులో స్థానం పొందడంలో విఫలమయ్యాడు మరియు 2013 లో సన్రైర్స్ హైదరాబాద్ కోసం బెంచ్లో ఉన్నాడు.

Comments are closed.