20 లలో డిప్రెషన్ 50 లలో మెమరీ నష్టంతో ముడిపడివుంది: అధ్యయనం సూచిస్తుంది – ANI న్యూస్

వెస్ట్ నైల్ ఫీవర్ మరణం తరువాత కేరళ మంత్రి ఇలా అంటున్నారు – NDTV న్యూస్
March 20, 2019
ఉపశమన పానీయాలు ప్రారంభ మరణం ప్రమాదం – తెలంగాణ నేడు
March 21, 2019

20 లలో డిప్రెషన్ 50 లలో మెమరీ నష్టంతో ముడిపడివుంది: అధ్యయనం సూచిస్తుంది – ANI న్యూస్

ANI | అప్డేట్: మార్ 21, 2019 14:48 IST

వాషింగ్టన్ DC [USA], మార్చి 21 (ANI): ఇటీవలి అధ్యయనంలో భాగంగా, మనస్తత్వవేత్తల బృందం 20 లలో మాంద్యం 50 లలో మెమరీ నష్టంతో ముడిపడి ఉందని కనుగొంది.
మానసిక నిపుణులు నేషనల్ చైల్డ్ డెవలప్మెంట్ స్టడీ నుండి డేటాను విశ్లేషించారు, ఇది 1958 లో 18,000 మంది పిల్లలు కలిగి ఉన్న ఒక బృందంతో స్థాపించబడింది మరియు జననం నుండి బాల్యంలోకి మరియు యుక్త వయస్కులకు పాల్గొన్నవారిని అనుసరిస్తుంది. ముగ్గురు దశాబ్దాలుగా పాల్గొనేవారు అనుభవించిన లక్షణాల సంచితం, పెద్దలు ఐదవ వయస్సు ఉన్నవారు మెమరీ చర్యలో సరళమైన తగ్గుదలకు బలమైన సూచికను అందించారని మానసిక నిపుణులు కనుగొన్నారు.
నిరాశ లేదా ఆందోళన యొక్క ఒక ఎపిసోడ్ మిడ్ లైఫ్లోని పెద్దవారి జ్ఞాపకశక్తి పనితీరుపై తక్కువ ప్రభావాన్ని కలిగి ఉందని వారు గుర్తించారు, అయితే ఏ దశాబ్దంలో ఇది అనుభవించబడింది, కానీ ఒకసారి ఈ భాగాలు మూడు దశాబ్దాల కాలంలో రెండు లేదా మూడు సంవత్సరాలుగా పెరిగాయి, ఈ అంచనా వారు యాభై చేరుకునే సమయానికి పాల్గొనేవారి జ్ఞాపకశక్తి క్రమంలో స్థిరమైన క్షీణత.
“నిరాశకు గురైన ప్రజల యొక్క మరింత ఎపిసోడ్లు వారి యుక్తవయస్సులో అనుభవించాయని మేము గుర్తించాము, తరువాత జీవితంలో ఉన్న అభిజ్ఞా బలహీనత ఎక్కువగా ఉంటుంది. దీర్ఘకాలిక ప్రతికూల ఫలితాలతో పునరావృత మానసిక ఆరోగ్య సమస్యలను నివారించడానికి మాంద్యం యొక్క సమర్థవంతమైన నిర్వహణ యొక్క ప్రాముఖ్యతను ఈ పరిశోధన గుర్తించింది “అని అధ్యయనం యొక్క సీనియర్ రచయిత డారియా గైసిన అన్నారు.
“మేము, కాబట్టి, యువకులు కోసం మానసిక ఆరోగ్య సదుపాయం మరింత పెట్టుబడి చూడాలనుకుంటున్నాను, రోగులకు తక్షణ ప్రయోజనం కోసం మాత్రమే కాకుండా వారి భవిష్యత్తు మెదడు ఆరోగ్య రక్షించడానికి సహాయం,” Gaysina వివరించారు.
అలాగే జ్ఞాపకశక్తి, మనస్తత్వవేత్తలు అంతిమ సామర్ధ్యం, సమాచార ప్రాసెసింగ్ వేగం మరియు పాల్గొనేవారికి ఖచ్చితమైన స్కోర్లు ఇచ్చిన తరువాత వారు యాభై మారినట్లు అంచనా వేశారు. ప్రోత్సాహకరంగా, మాంద్యం మరియు ఆందోళన యొక్క భాగాలు ఎపిసోడ్ యొక్క నాలుగు విభాగాలపై తక్కువ ప్రభావాన్ని కలిగి ఉన్నాయి కాని ముందస్తు యుక్త వయసులో అనుభవించిన నిస్పృహ లక్షణాలను పాత వృద్ధాప్యంలో డిమెన్షియా అంచనా వేయవచ్చని సూచించిన జ్ఞాపకశక్తి నష్టం సూచిస్తుంది.
ముందస్తు పరిశోధన పాత యవ్వనంలో అనుభవించిన నిస్పృహ లక్షణాల మధ్య సంబంధం మరియు అభిజ్ఞా క్షీణత యొక్క వేగవంతమైన రేటు మధ్య సంబంధాన్ని కనుగొంది, అయితే ఇది మొదటిసారి, అటువంటి పెద్ద మరియు UK జాతీయ ప్రతినిధి నమూనా ఈ మొట్టమొదటి మూడు దశాబ్దాల వయసులో .
“గత పరిశోధన నుండి మనకు తెలుసు, మధురానుగుణాల మధ్యలో ముందస్తుగా ఎదుగుతున్న నిస్పృహ లక్షణాలు తరువాత జీవితంలో మెదడు పనితీరు క్షీణించవచ్చని అంచనా వేయవచ్చు కానీ మూడు దశాబ్దాలుగా యుక్తవయస్సులో నిరంతర నిస్పృహ లక్షణాలను నిరాశాజనకంగా అంచనా వేయడానికి ఎంతగానో ఆశ్చర్యపోయాము మధ్య జీవితం లో మెమరీ ఫంక్షన్, “అంబర్ జాన్, ప్రధాన పరిశోధకులు ఒకటి. (ANI)

Comments are closed.