ఎకనామిక్ టైమ్స్ – డాలర్ విపత్తు ఎలుగుబంట్లు ఎదురు చూస్తుంటాయి

తరువాతి Gen హ్యుందాయ్ గ్రాండ్ ఐ 10 సాన్త్రో నుండి గాంధీవాడికి మరింత సరసమైన AMT ట్రాన్స్మిషన్ పొందగలదు
March 21, 2019
గత సంవత్సరం ఐపిఎల్ ఎందుకు ఆడలేదు అని బిసిసిఐకి మాత్రమే సమాధానం ఇవ్వగలదు: స్టీవ్ స్మిత్ – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా
March 22, 2019

ఎకనామిక్ టైమ్స్ – డాలర్ విపత్తు ఎలుగుబంట్లు ఎదురు చూస్తుంటాయి

సుసాన్ బార్టన్ మరియు క్యాథరిన్ గ్రేఫెల్ద్ద్ చేత

ఫెడరల్ రిజర్వ్ యొక్క పెద్ద ఆశ్చర్యం కోసం విపత్తు స్పెల్ కాలేదు

డాలర్

ఎద్దుల.

బ్లూమ్బెర్గ్

డాలర్ సూచిక

బుధవారం 0.5 శాతం పడిపోయి, ఫెడ్ విధాన నిర్ణేతలు ఊహించని విధంగా సూచించిన తరువాత, జనవరి నుండి ఇది చెత్త రోజుగా నిలిచింది, ఎందుకంటే ఆర్థిక వ్యవస్థ నుండి ఇబ్బందికర సంకేతాల కారణంగా వారు తమ రేట్లు బెంచ్మార్క్ స్థిరంగా ఉంచుతారు. ఇతర సమస్యల్లో, కరెన్సీ యొక్క విజ్ఞప్తిని డాలర్-డీమినేటెడ్ ఆస్తులపై ఏ విధమైన ప్రయోజనం తగ్గించటం ద్వారా తగ్గించవచ్చు.

కొందరు పెట్టుబడిదారులు మరియు ఆర్ధికవేత్తలు ఈ ప్రకటనలో dovishness యొక్క పరిధి ద్వారా గార్డు ఆఫ్ క్యాచ్ చేశారు. ఫెడ్ యొక్క షిఫ్ట్ హెడ్జ్ ఫండ్స్ మరియు స్పెక్యులేటర్ల తరువాత వారం నుండి జనవరి నుంచి అత్యధిక స్థాయికి ఉన్నవారిని అధిగమిస్తుంది.

బుధవారం ముందు, “QE మరియు రేట్ పెంపుదల ద్వారా కట్టడి చేస్తున్నట్లు ఫెడ్ సూచించిన వెంటనే మేము చలనం కలిగించాము,” అని BMO వద్ద విదేశీ మార్పిడి వ్యూహం యొక్క గ్లోబల్ హెడ్ గ్రెగ్ ఆండర్సన్ అన్నారు. “ఫెడ్ మేము ఆలోచన కంటే మొత్తం చాలా వేగంగా ఆ సూచనలు పడిపోయింది.”

1

2019 నాటికి ప్రారంభమైనప్పుడు, ఫెడరల్ ఫెడరల్ బ్యాంకులు వడ్డీ రేట్ పెంపుదలని నిలిపివేస్తాయని మరియు డాలర్ ఎలుగుబంట్లు ప్రకటించాయి, యుఎస్ వృద్ధిరేటు ప్రపంచంలోని మిగిలిన ప్రాంతాల కంటే నిలకడగా చేయలేక పోయింది మరియు పెట్టుబడిదారుడు గ్రీన్బ్యాక్స్ను కలిగి ఉండటం వలన తగ్గుతుంది. కానీ కరెన్సీ సాధారణంగా తేలియాడుతూనే ఉంది. బ్లూమ్బెర్గ్ డాలర్ సూచిక మంగళవారం ఫిబ్రవరి 2018 లో మూడు సంవత్సరాల తక్కువ నుండి మంగళవారం వరకు 7 శాతం పెరిగింది. బుధవారం మరియు సవరించిన డాట్ ప్లాట్లు – చార్ట్ ఫెడ్ పాలసీ మేకర్స్ వారి రేటు భవిష్యత్లను తెలియజేయడానికి ఉపయోగిస్తారు.

“డాలర్లను డాట్ చేయడమే” అని మార్క్ మక్ కార్మిక్ అన్నారు, TD సెక్యూరిటీస్లో విదేశీ ఎక్స్చేంజ్ వ్యూహాకర్త. ఇది గ్రీన్బ్యాక్ కోసం “ఎడ్డె” కేసును బలపరుస్తుంది, అన్నారాయన.

ఫెడ్ యొక్క కొత్త వైఖరి “పాక్షికంగా” ఎలుగుబంట్లు నిరూపిస్తుంది, కానీ డాలర్ కోసం మరింత బలహీనపడేందుకు, US వెలుపల గల ఆర్థిక వ్యవస్థలు కెనడియన్ ఇంపీరియల్ బ్యాంక్ ఆఫ్ కామర్స్ యొక్క బిపన్ రాయ్ ప్రకారం, పెర్క్ చేయాలి.

“యూరో జోన్ యొక్క ప్రాథమిక కథలో డాలర్ నిరంతరంగా విక్రయించబడటం అనేది కీలకమైన అంశం” అని CIBC లో ఉత్తర అమెరికా విదేశీ మారకం వ్యూహం యొక్క తల రాయ్ అన్నారు. “మేము అక్కడ కొన్ని ఆరంభ సంకేతాలను చూస్తున్నాము, కానీ మేము మరింత సాక్ష్యం అవసరం – ముఖ్యంగా జర్మనీలో.”

BNY మెల్లన్ కూడా ఒక dovish ఫెడ్ డాలర్ డూమ్ కాదు వాదించాడు, అదే దిశలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా తరలింపు కేంద్ర బ్యాంకులు, FX వ్యూహాకర్త జాన్ Velis ఒక నోట్లో రాశారు.

“ఫెడ్ ద్వారా ఈ ఇప్పటికీ మరింత dovish మలుపు DXY డౌన్ తీసుకుంటుంది, కానీ అప్పుడు మళ్ళీ, ఫెడ్ యొక్క విరామం ప్రకటించారు తర్వాత ఆ అంచనా జనవరిలో తెలివైన అని అనుకుంటున్నాను శోదించబడినప్పుడు ఉంటుంది,” అతను అన్నాడు. “ఇది జరగలేదు, అది ఇప్పుడు జరగకపోవచ్చు.”

Comments are closed.