వెస్ట్ నైల్ ఫీవర్ మరణం తరువాత కేరళ మంత్రి ఇలా అంటున్నారు – NDTV న్యూస్

చక్కెర పానీయాలు ముందస్తు మరణం ప్రమాదాన్ని పెంచుతాయి కొత్త పరిశోధన – మిడ్ డే
March 20, 2019
20 లలో డిప్రెషన్ 50 లలో మెమరీ నష్టంతో ముడిపడివుంది: అధ్యయనం సూచిస్తుంది – ANI న్యూస్
March 21, 2019

వెస్ట్ నైల్ ఫీవర్ మరణం తరువాత కేరళ మంత్రి ఇలా అంటున్నారు – NDTV న్యూస్

వెస్ట్ నైల్ ఫీవర్ అనేది దోమల వలన కలిగే జునోటిక్ వ్యాధితో ఒక ఫ్లేవైవైరస్ -వాస్తటి నైలు వైరస్

మలప్పురం:

కేరళలో, ఆరు సంవత్సరాల వయస్సులో ఉన్న మలప్పురం సోమవారం వెస్ట్ నైల్ జ్వరంతో మరణించిన తరువాత, నగరం లో ప్రబలమైన వెక్టర్ నియంత్రణ చర్యలు చేపట్టబడ్డాయి. బాల, ఆరోగ్య అధికారుల ప్రకారం, ఈ అరుదైన వైరల్ వ్యాధి దోమ కాటు ద్వారా వచ్చింది కానీ ప్రజలు కూడా ఒక మధ్యవర్తి ఎందుకంటే పక్షులు, అధిక సాంద్రత ఉన్న ప్రదేశాలకు ఒక వాచ్ ఉంచాలని కోరారు. ఈ వ్యాధి మానవుని నుండి మానవ సంబంధానికి వ్యాపించదు, అధికారుల ప్రకారం.

కోళికోడ్ మెడికల్ కాలేజీలో బాల చికిత్స జరిగింది. “ఇది భారతదేశంలో పశ్చిమ నైలు వ్యాధికి సంబంధించిన మొదటి కేసు కాదు, అయితే ఇది మొదటి మరణం కావచ్చు. కేరళలోనే, 2018 లో మనంపాల్లోని పరీక్షల ద్వారా ధృవీకరించబడిన వెస్ట్ నైల్ జ్వరం యొక్క ఒక కేసును కలిగి ఉంది కానీ జాతీయ సంస్థ జపాన్ ఎన్సెఫాలిటిస్ అత్యధిక మరణాల రేటును కలిగి ఉన్నప్పటికీ, వెస్ట్ నైల్ కు మరణాల రేటు చాలా తక్కువగా ఉంటుంది, “అని డాక్టర్ మీనాక్షి, సీనియర్ ఆరోగ్య అధికారి కేరళ ప్రభుత్వం ఎన్డిటివికి చెప్పారు.

కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వశాఖతో కలిసి నేషనల్ సెంటర్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ వెస్ట్ నైల్ ఫీవర్తో వ్యవహరించడానికి కేరళను సిద్ధం చేసి చర్య తీసుకుంది.

“నేషనల్ వెక్టర్ బోర్న్ డిసీజ్ కంట్రోల్ ప్రోగ్రాం (ఎన్విబిడిసిపి) తో సమన్వయంతో నిర్వహించవలసిన వెక్టర్ పర్యవేక్షణ మరియు నియంత్రణను మంత్రిత్వ శాఖ సిఫార్సు చేసింది. JE / AES యొక్క అన్ని కేసులను JE / AES యొక్క మార్గదర్శకాల ప్రకారం పరిశీలించవలసి ఉంటుంది మరియు పశ్చిమ నైలు ఇంకా, NVBDCP మార్గదర్శకాల ప్రకారం దోమ కాటు నివారించడానికి వ్యక్తిగత రక్షిత చర్యలను ఉపయోగించడం కోసం IEC ప్రచారాల ద్వారా సంఘం సున్నితంగా ఉంటుంది.

వెస్ట్ నైల్ ఫీవర్ అనేది దోమల వలన కలిగే జునోటిక్ వ్యాధితో ఒక ఫ్లేవివిరుస్-వెస్ట్ నైల్ వైరస్ (WNV) వలన సంభవించవచ్చు. ఈ వైరస్ జపనీస్ ఎన్సెఫాలిటిస్, పసుపు జ్వరం మరియు సెయింట్ లూయిస్ ఎన్సెఫాలిటిస్కు కారణమయ్యే వైరస్లకు సంబంధించినది “అని మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క అధికారిక ప్రకటన తెలిపింది.

కేరళ ఆరోగ్యం మంత్రి కె.కె.శైలాజా మాట్లాడుతూ “తీవ్ర జాగ్రత్తలు తీసుకున్న చర్యలు తీసుకోవడం అవసరం లేదని, మొదట చికిత్స పొందినట్లయితే, వెస్ట్ నైల్ వైరస్ను నయం చేయవచ్చు, కనుక జ్వరం లేదా ఇతర లక్షణాలు ఉంటే వైద్య సహాయం కోసం ప్రారంభంలో. ”

వ్యాధి ప్రారంభ లక్షణాలు జ్వరం మరియు తీవ్రమైన తలనొప్పి కలిగి. “ఎవరైనా లక్షణాలను కలిగి ఉంటే, వారు వెంటనే వైద్యుడిని సంప్రదించాలి మరియు స్వీయ-ఔషధం కాదు, ముందుగానే వ్యాధిని గుర్తించడం అనేది చికిత్సకు కీలకమైనది” అని ఒక సీనియర్ రాష్ట్ర వైద్య అధికారి తెలిపారు.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.

Comments are closed.