హృద్రోగంకు సంబంధించిన అధిక గుడ్డు వినియోగం, అధ్యయనం – లైవ్మిన్ట్

స్పేస్ఫైట్ వ్యోమగాములు లో నిద్రాణమైన హెర్పెస్ వైరస్లను సక్రియం చేయగలవు: అధ్యయనం – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా
March 18, 2019
కేరళలో 6-ఏళ్ళ వయసున్న వెస్ట్ నైల్ వైరస్ డస్, మోస్కిటో ద్వారా కాంట్రాక్టెడ్ – NDTV న్యూస్
March 18, 2019

హృద్రోగంకు సంబంధించిన అధిక గుడ్డు వినియోగం, అధ్యయనం – లైవ్మిన్ట్

న్యూఢిల్లీ: ఆహార కొలెస్టరాల్ లేదా గుడ్లు అధిక వినియోగం హృదయ వ్యాధి ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంటుంది, తాజా పరిశోధన వెల్లడించింది. డ్యూక్ యూనివర్సిటీ, యూనివర్శిటీ ఆఫ్ మసాచుసెట్స్ మరియు మిస్సిస్సిప్పి మెడికల్ సెంటర్ల సహకారంతో నార్త్ వెస్ట్రన్ యూనివర్సిటీ ఫెయిన్బెర్గ్ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసన్ నుండి పరిశోధకులు ఆహార కొలెస్ట్రాల్ లేదా గుడ్డు వినియోగం సంఘటన హృదయ వ్యాధి మరియు మృత్యువుతో అధ్యయనం చేశారు.

అమెరికన్ మెడికల్ అసోసియేషన్ (JAMA) జర్నల్ యొక్క తాజా సంచికలో అధ్యయనం యొక్క అధ్యయనాలు ప్రచురించబడ్డాయి. ఈ విశ్లేషణలో 29 615 పాల్గొనేవారు ఉన్నారు. 17.5 సంవత్సరాల తరువాత, 5400 సంఘటన CVD సంఘటనలు మరియు 6132 అన్ని-మరణాల మరణాలు ఉన్నాయి. ప్రతి అదనపు 300 mg ఆహార కొలెస్ట్రాల్ రోజుకు వినియోగించబడిందని అధ్యయనం గుర్తించింది, ఇది CVD సంభావ్య ప్రమాదంతో సంబంధం కలిగి ఉంది. అంతేకాక, రోజుకు వినియోగించిన ప్రతి అదనపు సగం గుడ్డు సంఘటన CVD ప్రమాదానికి అధికంగా సంబంధం కలిగి ఉంది.

“గుడ్లు ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం మరియు ఇతర పోషకాల మధ్య మంచి ప్రొటీన్ను అందిస్తాయి.అనేక అధ్యయనం రోజుకు ఒక గుడ్డు హాని చేయదని మరియు అవసరమైన ప్రోటీన్ కంటే తక్కువగా తీసుకునే భారతీయులకు మంచిది అని చాలా అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి.అయితే, ఈ తీసుకోవడం లేదా ఏదైనా మరింత ఆధారపడి ఉంటుంది మిగిలిన ఆహారాలు, శారీరక శ్రమ మరియు వ్యక్తి యొక్క జన్యుపరమైన స్వభావం, “అయోప్ మిశ్రా, ఫోర్టిస్-సి-డాక్ సెంటర్ ఫర్ డయాబెటిస్, మెటబోలిక్ డిసీజెస్ అండ్ ఎండోక్రినాలజీ అండ్ నేషనల్ డయాబెటిస్, ఊబకాయం మరియు కొలెస్ట్రాల్ ఫౌండేషన్ చైర్మన్ తెలిపారు.

గుడ్లు తినేటప్పుడు ఈ ప్రమాదాన్ని తగ్గించే మార్గాలు ఉన్నాయని వైద్య నిపుణులు సూచిస్తున్నారు. “హృదయ వ్యాధి నివారించడానికి, ఆహార కొలెస్ట్రాల్ యొక్క తగ్గింపు విస్తృతంగా సిఫార్సు చేయబడింది. గుడ్లు చాలా మోసుకుపోతాయి కానీ మనం ప్రోటీన్, విటమిన్స్ (విటమిన్ A, B, B5, B12 మరియు D) మరియు ఖనిజాలు (కాల్షియం, సెలీనియం, పొటాషియం మరియు జింక్) యొక్క గొప్ప వనరుగా ఉండాలని మనం మర్చిపోకూడదు శరీరం యొక్క జీవక్రియ, “రిషి గుప్తా, కార్డియాలజీ చైర్మన్, మెడికల్ సైన్సెస్ ఆసియా ఇన్స్టిట్యూట్ (ఎయిమ్స్), ఫరీదాబాద్ చెప్పారు.

“వాస్తవానికి, గుడ్డు తయారు చేసేటప్పుడు ఉపయోగించే ట్రాన్స్ కొవ్వు వాడకం ఏమిటి. వెన్న లేదా చీజ్ లో సంతృప్త కొవ్వుల అధిక ఉపయోగం గుడ్డులోని కొలెస్ట్రాల్ కంటే రక్త కొలెస్ట్రాల్ ను పెంచుతుంది. “కొలెస్ట్రాల్ అనేది మానవ ఆహారంలో ఒక సాధారణ పోషకం మరియు గుడ్లు ఆహార కొలెస్ట్రాల్ యొక్క ప్రధాన మూలం, ఆహార కొలెస్ట్రాల్ లేదా గుడ్డు వినియోగం హృదయ సంబంధ వ్యాధి (CVD) తో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది మరియు మరణాలు వివాదాస్పదంగానే ఉన్నాయి.

“ఈ పరిశోధనలు భారతదేశంలో హెచ్చరికతో వ్యాఖ్యానించాలి, ఇక్కడ జనాభా చాలా చిన్నది మరియు ప్రోటీన్-శక్తి పోషకాహార లోపం ప్రబలంగా ఉంది. గుడ్లు ప్రోటీన్ యొక్క ఉత్తమ మూలాలలో ఒకటి, మరియు ఈ ముఖ్యమైన ఆహార వస్తువుకు ప్రాప్యత భారతీయ జనాభాకు పరిమితం కావడం చాలా ముఖ్యం. అదే సమయంలో, హృదయనాళాల ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉన్న వారిలో గుడ్లు తీసుకోవడం మంచిది, “అని జార్జి ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ గ్లోబల్ హెల్త్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ వివేకానంద్ ఝా చెప్పారు.

Comments are closed.