స్పేస్ఫైట్ వ్యోమగాములు లో నిద్రాణమైన హెర్పెస్ వైరస్లను సక్రియం చేయగలవు: అధ్యయనం – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా

హార్మోన్ల చికిత్స ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్తో పురుషుల్లో నిరాశకు దారితీస్తుంది: స్టడీ – ANI న్యూస్
March 18, 2019
హృద్రోగంకు సంబంధించిన అధిక గుడ్డు వినియోగం, అధ్యయనం – లైవ్మిన్ట్
March 18, 2019

స్పేస్ఫైట్ వ్యోమగాములు లో నిద్రాణమైన హెర్పెస్ వైరస్లను సక్రియం చేయగలవు: అధ్యయనం – జిన్హువా | ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా

వాషింగ్టన్, మార్చి 18: అమెరికా అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ NASA ఇటీవల జరిపిన ఒక పరిశోధన ప్రకారం, అంతరిక్షంలో ప్రయాణించిన వ్యోమగాములలో సగానికిపైగా డోర్మాంట్ హెర్పెస్ వైరస్లు మళ్లీ సజీవంగా మారాయి.

ఈ రోజు వరకు, 89 అంతరిక్ష నౌకలలో చిన్న వ్యోమ విమానాలు, మరియు 23 అంతర్జాతీయ వ్యోమనౌకలలో 14 మంది వ్యోమగాములలో 14 మంది తమ లాలాజల లేదా మూత్రం నమూనాలలో హెర్పెస్ వైరస్లను కత్తిరించారు, జాన్సన్ అంతరిక్ష కేంద్రంలో ఒక అధ్యయన రచయిత మరియు పరిశోధకుడు సతీష్ మెహతా మాట్లాడుతూ, .

“ఈ పౌనఃపున్యాలు – వైరల్ షీడింగ్ యొక్క పరిమాణం అలాగే విమానముకు ముందు లేదా తర్వాత, లేదా ఆరోగ్యకరమైన నియంత్రణలతో సరిపోయే నుండి నమూనాల కంటే ఎక్కువగా ఉంటాయి,” అని మెహతా శుక్రవారం ప్రచురించిన ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

ఇది తరచూ రాష్ వంటి లక్షణాలను అభివృద్ధి చేయకపోయినా, స్పేస్ఫైట్ వ్యవధిలో వైరస్ పునరుద్ఘాటన రేట్లు పెరుగుతాయి మరియు అంగారక గ్రహాలకు మరియు భవిష్యత్ మిషన్లకు ఆరోగ్య ప్రమాదాలను కలిగిస్తాయి అని ప్రకటన పేర్కొంది.

అంతరిక్ష వాహకాల సమయంలో ఖగోళ శాస్త్రజ్ఞులలో ఒత్తిడి హార్మోన్ల స్థాయి పెరగడమే వైరస్ పునరుద్ఘాటన ప్రధానంగా ఫలితమని పరిశోధకులు వివరించారు. కార్టిసాల్ మరియు ఆడ్రినలిన్ వంటి హార్మోన్లు, ప్రజల రోగనిరోధక వ్యవస్థను అణిచివేసేందుకు అంటారు.

వ్యోమగామి యొక్క రోగనిరోధక కణాలు కొన్ని సార్లు స్పేస్ ఫ్లైల తర్వాత 60 రోజుల వరకు తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి. అందువల్ల, నిరంతర వైరస్ తొలగింపు అనేది తమను తాము ప్రభావితం చేయకపోవచ్చు, కానీ శిశువుల వంటి భూమిపై ఇమ్యునోకామ్ప్రోమైజ్డ్ లేదా అన్ఇన్ఫెక్ట్ కాంటాక్ట్స్.

ఇప్పటివరకు, ఈ వైరల్ తొలగుట అనేది సాధారణంగా ఆమ్ప్ప్టోమాటిక్ ఉంది. “ఆరు వ్యోమగాములు మాత్రమే వైరల్ పునరుత్పత్తి కారణంగా ఏ లక్షణాలు అభివృద్ధి,” మెహతా అన్నారు. “అన్ని చిన్నవి.”

భవిష్యత్తులో డీప్-స్పేస్ ఎక్స్ప్లోరేషన్స్ భద్రతకు హామీ ఇవ్వాలంటూ, వారి ప్రస్తుత దృష్టి వైరల్ రియాక్టివేషన్ యొక్క పరిణామాలను ఎదుర్కొంటున్న వ్యక్తుల లక్ష్యమైన చికిత్స ప్రణాళికలను అభివృద్ధి చేస్తుందని చెప్పారు.

Comments are closed.