ఆర్బిఐ హెచ్డిఎఫ్సికి 9.5 శాతం హోదా కల్పించిందని బంధన్ బ్యాంక్ – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

ఆర్కో-ఎరిక్సన్ కేసు: ఎన్సిఎల్ఎటి రూ .259 కోట్లు విడుదల చేసేందుకు ఎస్బీఐని డైరెక్ట్ చేస్తుంది
March 15, 2019
అమిత్ షా ప్రధాని నరేంద్రమోడి బయోపిక్ రెండవ పోస్టర్ను ప్రారంభించనున్నారు
March 16, 2019

ఆర్బిఐ హెచ్డిఎఫ్సికి 9.5 శాతం హోదా కల్పించిందని బంధన్ బ్యాంక్ – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

రిజర్వుబ్యాంకు ఆఫ్ హిందూ డెవలప్మెంట్ ఫైనాన్స్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్ బంధన్ బ్యాంక్ లిమిటెడ్లో నియంత్రణా పరిమితిని కలిగి ఉండటానికి అనుమతించలేదు .

భారతదేశం యొక్క అతిపెద్ద తనఖా రుణదాత, దాని తక్కువ-ధర ఆర్మ్ గురూ ఫైనాన్స్ ప్రెవేట్ ను విలీనం చేయడానికి అంగీకరించింది. బాండ్హాన్ బ్యాంక్తో లిమిటెడ్ లిమిటెడ్ బ్యాంకులో 9.9 శాతం ఉంటుంది. అది ఒక బ్యాంకింగ్ కాని ఫైనాన్స్ సంస్థ గరిష్టంగా ప్రైవేట్ బ్యాంకులో స్వంతం చేసుకోవచ్చు. హెచ్డిఎఫ్సి 14.96 శాతం ఆమోదం పొందింది.

షేర్-స్వాప్ ఒప్పందంలో మైక్రోలెండర్-మారిన యూనివర్సల్ బ్యాంకుతో Gruh ఫైనాన్స్ను విలీనం చేయడానికి HFC అంగీకరించింది. గురూ ఫైనాన్స్ యొక్క వాటాదారులు బాండ్హాన్ బ్యాంకు యొక్క 568 వాటాలను ప్రతి 1000 మందికి అందుకుంటారు.

హెచ్యుఎఫ్సికి గ్రుహ్ ఫైనాన్స్లో 57.83 శాతం వాటా ఉంది. బంధన్ బ్యాంక్లో 14.96 శాతం వాటాను చెల్లించటానికి అంగీకరించింది.

ఆర్బిఐ బంధన్ బ్యాంక్ ప్రమోటర్లకు రెగ్యులేటరీ టోపీ క్రింద తమ వాటాను తగ్గించలేక పోయినందుకు జనవరిలో ప్రకటించిన ఒప్పందం వచ్చింది. ప్రైవేట్ బ్యాంక్లో ప్రమోటర్ల వాటా 82.28 శాతంగా ఉంది, ఇది విలీనం తర్వాత సుమారు 61 శాతానికి తగ్గుతుంది.

ప్రకటన సమయంలో, బాందన్ బ్యాంక్ ఒప్పందం తన రుణ పుస్తకం విస్తరించాలని విస్తృత ప్రణాళిక భాగంగా చెప్పాడు. గ్రూప్ ఫైనాన్స్తో విలీనం అవాంఛనీయ విభాగానికి 86 శాతం నుంచి 50 శాతం వరకు రుణాలు తీసుకువస్తుందని బంధన్ బ్యాంక్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్, చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ చంద్ర శేఖర్ ఘోష్ చెప్పారు.

ఈ ఒప్పందం ఇప్పటికీ ఇతర చట్టబద్ధమైన ఆమోదాలను పెండింగ్లో ఉంచుతుందని హెచ్డిఎఫ్సి తెలిపింది.

Comments are closed.