బెర్నార్డో సిల్వా మాంచెస్టర్ సిటీ – ESPN కోసం భవిష్యత్తు

ఆర్సెనల్ vs రన్నెస్ ప్రివ్యూ: సంభావ్య లైనప్లు, ప్రిడిక్షన్, టాక్టిక్స్ … – ది హార్డ్ టేకల్
March 14, 2019
టైటాన్స్ కేప్ కోబ్రాస్ను క్రిప్బుజ్ – క్రిబ్స్ – టాప్-స్పాట్ను ఏకీకృతం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తారు
March 14, 2019

బెర్నార్డో సిల్వా మాంచెస్టర్ సిటీ – ESPN కోసం భవిష్యత్తు

1:45 AM IST

  • Musa Okwonga ESPN.com రచయిత

సినీమాటిక్ ఆర్కెస్ట్రా యొక్క మెలంచోలిక్ స్ట్రింగ్స్ ద్వారా రూట్స్ మనువా మద్దతు పొందినప్పుడు, “నేను అందరికీ అన్నిరకాలకు ఉన్నాను”, అతను బెర్నార్డో సిల్వాకు భవిష్యత్ పాడతాడు. పోర్చుగీస్ ఫుట్బాల్ క్రీడాకారుడు ఒక జాక్ ఆఫ్ ఆల్-ట్రేడ్స్ కాదు; అతను ఒక గురువు. అతను ఒక వింగర్ యొక్క ట్రిక్కరీ, ఒక నం 10 దృష్టి, ఒక సంఖ్య యొక్క శక్తి 8 మరియు సెంటర్ తిరిగి యొక్క గతి.

అతను స్పష్టంగా మాంచెస్టర్ సిటీ ముందుకు తీసుకొచ్చే ఆటగాడిగా ఉన్నాడు, మరియు బుర్నార్డ్లో క్లబ్ బెర్నార్డోతో 2025 వరకు దీర్ఘకాల ఒప్పంద పొడిగింపుకు సంతకం చేసినట్లు వార్తలు వచ్చాయి , అది కూడా వారు నమ్ముతున్నారని స్పష్టమవుతుంది.

జనవరిలో లివర్పూల్పై నగరం యొక్క 2-1 ప్రీమియర్ లీగ్ విజయంలో తన ప్రదర్శనను తీసుకోండి, ఇక్కడ అతను సౌర గాలి వలె వేడి పటంను ఉత్పత్తి చేయలేదు. ఇప్పటి వరకు సీజన్లో ఉత్తమ ప్రీమియర్ లీగ్ ఆటగా భావించిన 90 కోపంగల నిమిషాలలో, సిల్వా దాదాపు 14 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది – 8½ మైళ్ళు – ప్రస్తుత ప్రచారం ప్రారంభమైన నాటి నుండి ఏ ఆటగానికీ ఎక్కువ. ఈ సాంకేతికంగా సాధించిన ఫుట్బర్లు కాబట్టి గతిశీలంగా ఉండవు.

సిల్వా UEFA ఛాంపియన్స్ లీగ్ చివరి -16 సెకండ్ లెగ్లో షాల్క్ 04 కి వ్యతిరేకంగా సాపేక్షంగా బాష్పీభవనంగా ఉంది, తికమకగల బుండెస్లిగా జట్టులో నగరాన్ని 7-0 తేడాతో గెలిచింది. మొత్తంమీద, ఈ జట్టు యొక్క ఈ టోర్నమెంట్ను గెలుచుకోవటానికి తన జట్టు సిద్ధంగా ఉన్నాయని తన సొంత మేనేజర్తో సహా పలువురు వ్యక్తులకు ఒక గట్టి ప్రకటన చేశారు. అతను తన పేరున్న డేవిడ్ కన్నా ఇప్పుడు నగరానికి చాలా ప్రభావవంతమైన వ్యక్తిగా ఉన్నాడు, కొద్ది నెలలు క్రితం ఊహించలేము.

కొంతమంది బెర్నార్డో సిల్వాను బాక్స్-టు-బాక్స్ మిడ్ఫీల్డర్గా వర్ణించారు, కానీ అతనికి న్యాయం చేయలేదు. మేము సిల్వా యొక్క సమాంతరతను కనుగొని కనికరంలేని శ్రేష్ఠతకు నిజంగా తన ఆకలిని అర్థం చేసుకోవడానికి బాస్కెట్బాల్లో చూడాల్సి ఉంటుంది. సిల్వా NBA లో ఆడుతున్నప్పుడు, అతను ఓక్లహోమా సిటీ థండర్ యొక్క పాల్ జార్జ్గా ఉంటాడు, ఇది ఆట యొక్క రెండు చివర్లలో సమానమైన మరియు శక్తివంతమైన శక్తిగా ఉంటుంది. జార్జ్, సిల్వా వంటిది, అతని జీవితం యొక్క సీజన్లలో ఒకటి, ప్రజలు వేగంగా ఆల్ఫా వలె గుర్తించబడుతున్న అనూహ్యమైన భాగస్వామి.

గతంలో రక్షణలో ఉన్న తన నిస్వార్ధ ప్రదర్శనల కోసం గతంలో ప్రసిద్ది చెందిన జార్జ్ ఇప్పుడు ఎత్తైన దాడిని ఎదుర్కొన్నాడు – ఈ సీజన్లో అతను ఒక సీజన్లో ఎక్కువ గోల్లను స్కోర్ చేసాడు కాబట్టి, అతను ఈ సీజన్లో అత్యధిక గోల్స్ సాధించాడు. (సిల్వ యొక్క మొనాకో కోసం 58 ప్రదర్శనలలో గెల్చుకున్న 11 గోల్స్, ఇప్పుడు అన్ని ఇతర వ్యూహాత్మక పనులను పెప్ గార్డియోలా ఇచ్చినప్పటికీ, అతను ఇప్పటికే 40 లో తొమ్మిది మంది ఉన్నారు.)

ఇది ఆశ్చర్యకరంగా, గార్డియోలా అతడి ఆటగాడిని రేప్తీరియస్ పదాలలో వివరిస్తుంది.

“అతను ప్రతిదీ, నేను చూసిన అత్యంత ప్రతిభావంతులైన ఒకటి,” మాంచెస్టర్ సిటీ కోచ్ ఫిబ్రవరి లో చెప్పారు. “అతను మూడు లేదా నాలుగు స్థానాలను ఆడవచ్చు … బహుశా ఈ సీజన్ ప్రీమియర్ లీగ్లో ఉత్తమ ఆటగాళ్ళలో ఒకటి లేదా ఇద్దరు అయి ఉంటారు.”

ఈ వైవిధ్యత ఏమిటంటే సిల్వా వేరుగా నిలబడటం: అతను ఒక క్రమశిక్షణా మిడ్ ఫీల్డర్ యాంకర్ లేదా రోయింగ్ వైడ్ ఫార్వర్డ్ అవ్వగలడు మరియు అదే గేమ్లో రెండు పాత్రలను పోషించటానికి నౌ ఉన్నాడు. (లివర్పూల్పై జరిగిన మ్యాచ్లో ఒక సమయంలో, అతను పూర్తిగా పూర్తిస్థాయిలో ఉన్నట్లుగా జాగరూకతతో ముందుకు దూసుకుపోతున్నాడు).

ఇది ఆధునిక యుగాల్లో ఫుట్బాల్ ఆటగాళ్ళలో సిల్వా చాలా మందికి చెందినది, ఇది మునుపటి తరానికి చెందిన పోర్చుగల్ యొక్క అత్యుత్తమ క్రీడాకారులలో ఒకడు డెకో. వారు దాదాపు అదే ఎత్తు, వారు రక్షకులు దాటి స్పేస్ కోరుతూ వారు అదేవిధంగా అంతుచిక్కని ఉంటాయి మరియు స్వాధీనం తిరిగి వారు ఒక ఆశ్చర్యకరమైన కఠినత్వం భాగస్వామ్యం. (డెకో, అది చెప్పబడింది, ఒక ప్రత్యర్థి తన కక్ష్య లోకి ప్రవేశించినప్పుడు వేదనలో కుప్పకూలిపోయే అవకాశాలు ఎక్కువ.

ఐరోపా చుట్టూ, కేవలం గందరగోళంగా ఉన్న విషయం ఏమిటంటే అతను పెద్ద మొకాకోను వదిలి వెళ్ళినప్పుడు ప్రధాన క్లబ్లలో ఎవరూ అతని సేవలకు కష్టపడలేదు. పట్టణం అంతటా, మాంచెస్టర్ యునైటెడ్ గార్డియోలా కింద సిల్వ అభివృద్ధిలో అసహ్యంగా కనిపించవచ్చు, ఫ్రాండ్ – షాఖ్తర్ దొనేట్స్క్ నుండి ఇదే మొత్తాన్ని ఖర్చు చేస్తున్నట్లయితే – ధ్వని పెట్టుబడిగా ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది. మాంచెస్టర్ సిటీ € 50 మిలియన్ల కంటే ఎక్కువ మొత్తానికి అతనిని సంతకం చేసింది, ఈ విఫణిలో, కొన్ని నెలల్లో రియల్ మాడ్రిడ్, బేయర్న్ మ్యూనిచ్ లేదా బార్సిలోనాలో మెరుగైన ఆటతీరును మెరుగుపర్చగలిగిన ఆటగాడికి ఈ విఫణిలో ఆశ్చర్యకరంగా ఉంది. వాస్తవానికి, క్యాంపస్ నౌ మరియు నికో కోవక్ వద్ద ఉన్న లూకా మాడ్రిక్ , ఇవాన్ రాకిటిక్ వయస్సు వారసుడిగా రియల్ లుక్ థియోగో అల్కంటరాతో పాటుగా తాజా చైతన్యాన్ని పరిచయం చేయడానికి కనిపిస్తోంది, ఖండం యొక్క అతిపెద్ద క్లబ్బులు ప్రైవేట్గా రావడంతో సిల్వా దూరంగా ఉండవచ్చని మీరు ఆశ్చర్యపోతారు.

సత్యం, వాస్తవానికి, బహుశా చాలా ప్రాపంచికం – మొదట, ఇది చాలా మంచి సిల్వా ఎంత స్పష్టంగా లేదు. కాలియన్ Mbappe మరియు థామస్ లెమార్ వంటి లియుయు 1 లో, బహుశా సిల్వా – ప్రతిభావంతులైన ప్రతిభను రోనాల్దిన్హో మరియు సామ్యుల్ ఎటో’వోకు బదులుగా బార్సిలోనాలో – కేవలం రాడార్ పరిధిలో దాటినట్లే. ఏ ఒక్క క్రీడాకారుడు, ఒక ఉన్నతస్థాయిలో ఉన్న మూడు మిడ్ఫీల్డ్ స్థానాల్లోని ఒకదానిలోనూ ఆడగల ఏకైక ఫుట్బాల్ క్రీడాకారుడు ఉన్నాడని వారు నమ్ముతున్నారు? అలాంటి ఒక వ్యక్తి తప్పనిసరిగా ఒక యునికార్న్: వారు కేవలం ఒక తరానికి చెందిన వారు కాకపోతే ప్రతి కొద్ది సంవత్సరాలలో ఫుట్బాల్ విశ్వం గుండా వెళుతుంది.

తప్పనిసరిగా అందరినీ కంటికి కనిపించకుండా ఉండటమే కదా. దురదృష్టవశాత్తూ సిల్వా యొక్క సూక్ష్మమైన మేధావిని నిర్లక్ష్యం చేసిన ఆ స్కౌట్స్ కోసం, ఈ నిర్ణయం ఇంగ్లాండ్ జాతీయ జట్టు యొక్క నిర్ణయాన్ని లెఫ్ట్ వింగ్లో పాల్ స్కోల్స్ పాత్రకు ఒక వ్యూహాత్మక తప్పుగా చెప్పవచ్చు.

జట్లు తమ పొరపాట్లను ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు, సిల్వా మరియు మాన్ సిటీ లలో మిడిల్వెయిక్లో సులభమైన ఛాంపియన్స్ లీగ్ రాత్రి ఉండేది మరియు స్వాన్సీలో శనివారం వారి FA కప్ క్వార్టర్ఫైనల్కు ముందు వారు పూర్తి బలం చేకూరుస్తున్నారు (శనివారం, 12:20 pm ET, ESPN +). సిల్వా పిచ్పై ఎక్కడున్నాడో అక్కడ అతను సెంటర్ స్టేజి తీసుకుంటాడు.

Comments are closed.