హిందూస్తాన్ టైమ్స్ – శోకం పెరుగుతుంది వంటి విదేశాలలో విమానం యొక్క బ్లాక్ బాక్స్ పంపడానికి ఇథియోపియా

మూసివేస్తున్న బెల్: సెన్సెక్స్ 216 పాయింట్లు పెరిగి, నిఫ్టీ 11,340 వద్ద ముగిసింది. భారతి ఎయిర్టెల్ 4% – Moneycontrol.com కు పడిపోయింది
March 13, 2019
రాహుల్ గాంధీ ఐక్యపక్షం గురించి మాట్లాడారు, హర్యానా ఆఫర్తో కేజ్రీవాల్ సిద్ధంగా ఉన్నారు – హిందూస్తాన్ టైమ్స్
March 13, 2019

హిందూస్తాన్ టైమ్స్ – శోకం పెరుగుతుంది వంటి విదేశాలలో విమానం యొక్క బ్లాక్ బాక్స్ పంపడానికి ఇథియోపియా

బోయింగ్ జెట్ నుండి నల్లటి పెట్టెలో కూలిపోయిన మరియు 157 మంది వ్యక్తుల్లో చంపబడిన నల్లజాతీయులు విశ్లేషణ కోసం బయలుదేరారు కానీ ఏ దేశానికైనా ఎంపిక చేయబడలేదు, ఇథియోపియన్ ఎయిర్లైన్స్ ప్రతినిధి బుధవారం మాట్లాడుతూ, ప్రపంచంలోని అధిక సంఖ్యలో భూమిపై ఆధారపడిన లేదా విమానం మోడల్ నిషేధించి, దుఃఖించే కుటుంబాలు విపత్తు సైట్ వద్ద వచ్చారు.

అసోసియేటెడ్ ప్రెస్తో ఒక ముఖాముఖిలో, అస్రత్ బేగాషా మాట్లాడుతూ, ఫ్లైట్ యొక్క చివరి కదలికల యొక్క డేటా మరియు వాయిస్ రికార్డుల కోసం వైమానిక సంస్థ “ఎన్నో ఎంపికలను” కలిగి ఉంది. “ఇథియోపియాలో ఇక్కడ దర్యాప్తు చేసే సామర్ధ్యం మనకు లేదని మేము చెప్పగలం” అని ఆయన చెప్పారు. ఒక రికార్డర్ పాక్షికంగా దెబ్బతింటుందని ఒక వైమానిక అధికారి తెలిపారు.

బోయింగ్ 737 మాక్స్ 8 విమానం ఆరురోజుల తర్వాత ఆగింది. ఐదు మాసాలలో మాక్స్ 8 విమానంతో ఈ విపత్తు రెండవది.

తాజా క్రాష్ గురించి మరింత సమాచారం వెలుగులోకి రాకముందే కొన్ని విమానయాన నిపుణులు తీర్మానం తీసుకుంటున్నట్లు హెచ్చరించారు, మొత్తం యూరోపియన్ యూనియన్తో సహా, ప్రపంచంలోని బోయింగ్ జెట్ ఫ్లైయర్ లేదా దాని వైమానిక ప్రాంతం నుండి నిషేధించారు. ఇథియోపియన్ ఎయిర్లైన్స్, ఆఫ్రికా యొక్క అత్యుత్తమ-నిర్వహణా వైమానిక సంస్థగా విస్తృతంగా చూసేది, దాని మిగిలిన నాలుగు 737 మాక్స్ 8 లను కలిగి ఉంది.

ఆ విమానం యొక్క మిగిలిన మిగిలిన ఆపరేటర్లలో ఒకటైన యునైటెడ్ స్టేట్స్ను వదిలివేస్తుంది.

“ఇలాంటి కారణాలు ఇద్దరికి దోహదపడ్డాయి,” అని యూరోపియన్ అధికారులు చెప్పారు, ఇండోనేషియాలో లయన్ ఎయిర్ క్రాష్ను గత ఏడాది 189 మంది మృతిచెందినట్లు పేర్కొన్నారు.

ఇతరులు బుధవారం చర్య తీసుకున్నారు. లెబనాన్ మరియు కొసావో బోయింగ్ 737 మాక్స్ 8 ని తమ వైమానిక ప్రాంతం నుండి అడ్డుకున్నాయి, మరియు నార్వే ఎయిర్ షటిల్స్ దాని విమానాలను నిలుపుకున్న తరువాత బోయింగ్ నుండి పరిహారం కోరుకునేది అని చెప్పారు. ఈజిప్టు విమానం ఆపరేషన్ను నిషేధించింది. థాయిలాండ్ ప్రమాదం అంచనాలకు విమానాలు ఎగురుతూ సస్పెండ్ బడ్జెట్ ఎయిర్లైన్స్ థాయ్ లయన్ ఎయిర్ ఆదేశించింది. నాలుగు జెట్ విమానాల షెడ్యూల్ను డెలివరీ చేసినట్లు లయన్ ఎయిర్ ధ్రువీకరించింది.

అమెరికాకు చెందిన బోయింగ్ స్కైస్ నుంచి ప్రముఖ విమానాలను తీసివేయడానికి ఎటువంటి కారణం లేదని, వినియోగదారులకు విమానాల గురించి కొత్త సిఫార్సులు జారీ చేయాలని ఉద్దేశ్యం లేదు.

బోయింగ్ CEO డెన్నిస్ ముయెన్బర్గ్ కూడా అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్తో మాట్లాడారు మరియు 737 మాక్స్ 8 సురక్షితం అని పునరుద్ఘాటించారు. దాని సాంకేతిక బృందం అదే సమయంలో, ఇథియోపియన్ అధికారుల నేతృత్వంలో పరిశోధనలో అమెరికన్, ఇస్రాయెలీ, కెన్యా మరియు ఇతర ఏవియేషన్ నిపుణులతో చేరాడు.

ఫెడరల్ ఏవియేషన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ జెట్ యొక్క ఎయిర్ వర్క్నెస్కు మద్దతు ఇచ్చింది మరియు అందుబాటులో ఉన్న మొత్తం డేటాను సమీక్షించిందని పేర్కొంది. “ఇంతవరకు, మా సమీక్ష ఏ వ్యవస్థాత్మక పనితీరు సమస్యలను చూపిస్తుంది మరియు విమానం నిలుపుదల చేయడానికి ఏ ఆధారమూ లేదు” అని FAA అడ్మినిస్ట్రేటర్ డానియల్ K. ఎల్వెల్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “లేదా ఇతర పౌర విమానయాన అధికారులు చర్యలకు హామీ ఇచ్చే మాకు సమాచారం అందించారు.”

ఈ ప్రమాదంలో సమాధానాలు కనుగొనడం కొన్ని నెలలు పట్టవచ్చని కొందరు విమానయాన నిపుణులు హెచ్చరించారు.

విపత్తు తర్వాత క్రాష్ సైట్ నిమిషాలు చూసిన ఒక ఇథియోపియన్ పైలట్ విమానం “నేలపై నేరుగా slid” కనిపించింది AP చెప్పారు.

అస్రత్, ఇథియోపియన్ ఎయిర్లైన్స్ అధికార ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ బాధితుల అవశేషాలు ఇప్పటివరకు స్వాధీనం చేసుకున్నాయని, ఇంకా ఫ్రీజర్స్లో ఫోరెన్సిక్ డిఎన్ఎ పనిని ప్రారంభించలేదు.

చనిపోయిన 35 దేశాల నుండి చనిపోయారు. ఎయిర్లైన్స్ వాటిని ఐదు రోజులు తీసుకోవాలని గుర్తించింది.

మరింత వినాశకర కుటుంబాలు బుధవారం క్రాష్ సైట్ వద్ద వచ్చాయి, కొన్ని ప్రియమైన వారిని మరియు ఏడ్పులు మద్దతు.

మొదటి ప్రచురణ: మార్చి 13, 2019 15:35 IST

Comments are closed.