రాహుల్ గాంధీ ఐక్యపక్షం గురించి మాట్లాడారు, హర్యానా ఆఫర్తో కేజ్రీవాల్ సిద్ధంగా ఉన్నారు – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

హిందూస్తాన్ టైమ్స్ – శోకం పెరుగుతుంది వంటి విదేశాలలో విమానం యొక్క బ్లాక్ బాక్స్ పంపడానికి ఇథియోపియా
March 13, 2019
గెలాక్సీ S10 ఎగుమతులపై అంచనా వేయబడింది అంచనా 20 H1 లో మిలియన్ యూనిట్లు 2019 – SamMobil
March 13, 2019

రాహుల్ గాంధీ ఐక్యపక్షం గురించి మాట్లాడారు, హర్యానా ఆఫర్తో కేజ్రీవాల్ సిద్ధంగా ఉన్నారు – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ బుధవారం రానున్న లోక్సభ ఎన్నికల కోసం తన ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ మరియు హర్యానాలో కాంగ్రెస్ మధ్య సంధి కోసం ప్రతిపాదించారు. హర్యానాలోని మొత్తం 10 లోక్సభ సీట్లలో బిజెపిని అలాంటి కూటమి ఓడించబోతుందని కేజ్రీవాల్ తన ప్రతిపాదనను ట్వీట్ చేశాడు.

“దేశంలోని ప్రజలు (బిజెపి అధ్యక్షుడు) అమిత్ షా మరియు (ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర) మోడిని ఓడించాలని కోరుతున్నారు. ఒకవేళ ఆప్, జెజెపి, కాంగ్రెస్ పోటీలు కలిసి ఉంటే హర్యానాలోని 10 స్థానాల్లో బిజెపి ఓడిపోతుంది. (కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు) రాహుల్ గాంధీ దాని గురించి ఆలోచించాల్సిన అవసరం వుందని ట్విట్టర్లో కేజ్రివాల్ రాశారు.

కూడా చూడండి: LS పోల్స్ కోసం కాంగ్రెస్ కాంస్ట్ స్టార్స్ వంటి, రాహుల్ మహాత్మా గాంధీ ‘యుద్ధం గెలుచుకున్న ఉంటుంది’ అన్నారు

లోక్సభ ఎన్నికల్లో మోడీ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ మాట్లాడుతూ, సంకీర్ణం కోసం కేజ్రీవాల్ ప్రతిపాదన త్వరలోనే వచ్చింది. చెన్నైలో విలేకరుల సమావేశంలో ప్రసంగిస్తూ, మోడీ ప్రభుత్వాన్ని అధికారంలో నుంచి తొలగించేందుకు బిజెపి నేతృత్వంలోని సంకీర్ణంపై ప్రతిపక్షం ఐక్యరాజ్య సమితిలో ఉంది.

గతంలో మంగళవారం, గాంధీ పార్లమెంటరీ ఎన్నికలలో బిజెపి నేతృత్వంలోని సంకీర్ణ ఓడించటం లక్ష్యంగా ఉంటే ఒక కూటమి కలిగి పెద్దది కాదు “త్యాగం” చెప్పాడు.

ఢిల్లీలో ప్రధాన ప్రతిపక్ష పార్టీతో ఒప్పందం కుదుర్చుకునే విఫల ప్రయత్నం వెనుక కాంగ్రెస్తో పొత్తు పెట్టుకున్న కేజ్రీవాల్ ప్రతిపాదన వస్తుంది. ఢిల్లీలో ఏడుగురు లోక్సభ స్థానాలకు పోటీ చేసి బిజెపితో చేతులు కలిపేందుకు గాను గాంధీని పదే పదే కోరారు.

మహాత్మా గాంధీ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఢిల్లీ యూనిట్తో ఒక సమావేశాన్ని నిర్వహించారు, ఇది ఆప్తో చేతులు కలిపే ఆలోచనను వ్యతిరేకించింది. ఢిల్లీలో కూటమి చర్చలు జరగలేదు. కాంగ్రెస్ నిర్ణయం బిజెపికి “సహాయపడుతుందని” చెపుతూ ఢిల్లీలో ఒక కూటమిని కలిగి లేనందున కేజ్రీవాల్ తన నిరాశను దాచలేదు.

హర్యానాలోని హిసార్లో లోక్సభ సభ్యుడైన దుష్యంత్ చౌతాలా నాయకత్వంలోని జన్నాయక్ జనతా పార్టీ (జెజెపి) గురించి కజెరివాల్ తన ప్రతిపాదనలో పేర్కొన్నారు. హర్యానా మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓం ప్రకాశ్ చౌతాలా మాజీ ఎంపి అజయ్ సింగ్ చౌతాలా కుమారుడు, ఆయన కుమారుడు. మాజీ ఉప ప్రధాన మంత్రి దేవి లాల్తో ప్రారంభమైన కుటుంబ రాజకీయ వారసత్వం యొక్క నిజమైన వారసుడిగా దుష్యాంట్ చౌతాలా పేర్కొన్నారు.

2014 పార్లమెంటరీ ఎన్నికలలో హర్యానాలోని 10 లోక్సభ స్థానాల్లో ఏడు బిజెపి గెలిచింది. ఇండియన్ నేషనల్ లోక్ దల్ (ఐఎన్ఎల్డి) – ఢీషాంత్ చౌతల్ పార్టీతో విభేదించిన తరువాత జె.జె.పి. ఏర్పడింది – రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ ఒక్క సీటును సాధించిన రెండుసార్లు గెలిచింది.

మొదటి ప్రచురణ: మార్చి 13, 2019 15:51 IST

Comments are closed.