బరువు తగ్గడం టైప్ 2 మధుమేహంను రెండు సంవత్సరాల పాటు కొనసాగించవచ్చు – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

కాదు త్వరిత బరువు నష్టం, కీటో డైట్ బాగా దిగువ హై బ్లడ్ ప్రెజర్ సహాయపడుతుంది! – NDTV న్యూస్
March 13, 2019
ధూమపానం కాదు -సమీక్షించండి అవును- 13 మార్చి ప్రపంచ నో స్మోకింగ్ డే – హన్స్ ఇండియా
March 13, 2019

బరువు తగ్గడం టైప్ 2 మధుమేహంను రెండు సంవత్సరాల పాటు కొనసాగించవచ్చు – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా

GP శస్త్రచికిత్స ద్వారా NHS ద్వారా పంపిణీ చేయబడిన ఒక బరువు నిర్వహణ కార్యక్రమంలో భాగంగా తీసుకున్న టైప్ 2 మధుమేహం కలిగిన వ్యక్తుల యొక్క మూడోవంతు కంటే ఎక్కువమంది మధుమేహం లేకుండా రెండు సంవత్సరాల తరువాత ఉన్నారు.

న్యూకాజిల్ యూనివర్శిటీ నుండి ప్రొఫెసర్ రాయ్ టేలర్, విచారణ సహ-నాయకత్వం వహించాడు, కనుగొన్న ప్రకారం “టైప్ 2 మధుమేహం యొక్క శకంలో అనివార్యంగా ప్రగతిశీల వ్యాధిగా పరిగణిస్తుందని” అన్నారు.

ఈ కొత్త ఫలితాలు డిసెంబరు 2017 నాటి ప్రపంచవ్యాప్త నివేదికల ఆధారంగా నిర్మించబడ్డాయి, దీనిలో పాల్గొన్న వారిలో 46% ఒక సంవత్సరం తర్వాత ఉపశమనం పొందుతున్నారని చూపించారు. ఒక సంవత్సరం తరువాత, పాల్గొనేవారిలో 70% ఇప్పటికీ ఉపశమనం పొందుతున్నారు.

ఫలితాలు ఉపశమనం దగ్గరగా బరువు నష్టం సంబంధం కలిగి నిర్ధారించండి; రెండు సంవత్సరాల తర్వాత 10 కిలోల (1 రాయి 8 పౌండ్లు) ఓడిపోయిన 64% మంది పాల్గొన్నారు. పరిశోధకులు ఊహించినట్లు, మొదటి మరియు రెండవ సంవత్సరము మధ్య కొంతమంది పాల్గొనేవారు తిరిగి వచ్చారు. అయితే, ఒక సంవత్సరం తర్వాత ఉపశమనం ఉన్నవారు ఉపశమనంతో ఉండని వారి కంటే ఎక్కువ సగటు బరువు నష్టం (15.5 కిలోలు) ఉండేవారు (12 కిలోలు).

ఏ రకము 2 మధుమేహం మందులు వాడకము లేకుండా 48mmol / mol (6.5%) కన్నా దీర్ఘకాలిక రక్త గ్లూకోస్ స్థాయిలు (HbA1c) కలిగి ఉన్నట్లయితే పాల్గొనేవారు ఉపశమనంతో నిర్వచించారు.

టైప్ 2 డయాబెటిస్ ఉపశమనం లో ఎందుకు గణనీయమైన బరువు తగ్గింపు ఫలితాలను అర్థం చేసుకోవడము అనేది గుండెలో ఉంది. ప్యాంక్రియాస్ లోపల ఉన్న కొవ్వు స్థాయిని తగ్గించడానికి, బరువు తగ్గడం వల్ల ప్యాంక్రియాస్ ఫంక్షన్ మరియు ఇన్సులిన్ ఉత్పత్తి యొక్క రికవరీతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది.

ఉపశమనం యొక్క జీవశాస్త్రంను అర్ధం చేసుకోవటం ద్వారా, ప్రొఫెసర్ టేలర్ మరియు ప్రొఫెసర్ మైక్ లీన్ గ్లాస్గో యూనివర్సిటీలో టైప్ 2 డయాబెటీస్తో బాధపడుతున్న వ్యక్తులకు మెరుగైన జాగ్రత్తలు తీసుకోవచ్చని నమ్ముతారు.

న్యూకాజిల్ యూనివర్సిటీ యొక్క మాగ్నెటిక్ రెసొనెన్స్ సెంటర్ డైరెక్టర్ ప్రొఫెసర్ టేలర్, మరియు డీరెక్ట్ ట్రీట్ యొక్క సహ-ప్రాధమిక పరిశోధకుడిగా ఉన్నారు: “ఈ ఫలితాలు ముఖ్యమైన అభివృద్ధి, మరియు చివరికి టైప్ 2 డయాబెటీస్ శకంను అనివార్యంగా ప్రగతిశీల వ్యాధిగా తెరపైకి లాగండి.

“ఈ పునర్వినియోగ స్థితి యొక్క జీవసంబంధమైన స్వభావాన్ని మేము ఇప్పుడు అర్థం చేసుకున్నాము. అయితే, ఉపశమనం ఉన్న ప్రతి ఒక్కరూ తేదీకి సంబంధించిన సాక్ష్యాలు మీ బరువు 2 మధుమేహం మీరు బరువును తిరిగి పొందుతాయని మాకు తెలియజేస్తుంది.

“టైప్ 2 మధుమేహం నుండి స్వేచ్ఛ యొక్క రెండవ సంవత్సరంలో కూడా మధుమేహం యొక్క ప్రధాన సమస్యలలో అత్యంత సూచనాత్మక వ్యత్యాసం ఉంది. ప్రస్తుతానికి ఈ సంఖ్యలు ఇప్పటికీ చిన్నవిగా ఉంటాయి మరియు దానిపై మరింత సమాచారం తదుపరి ప్రణాళికలో ఎక్కువ కాలం పాటు సేకరించబడాలి. ”

అనేకమంది పాల్గొనేవారికి ఉపశమనం కలిగించిన ఫలితంగా, DIRECT కార్యక్రమం మొత్తం జోక్యం గుంపులో రక్త గ్లూకోస్ స్థాయిలు మరియు తక్కువ డయాబెటిస్ మందులను తగ్గిస్తుంది. సగటు HbA1c సంవత్సరం చివరలో 60mmol / mol నుండి 54 mmol / mol కు పడిపోయింది. డయాబెటీస్ మందుల వాడకం 75% నుండి 40% వరకు తగ్గింది.

పోల్చిచూస్తే, సగటు HbA1c అదేవిధంగా (58mmol / mol vs 59mmol / mol) ప్రామాణిక సంరక్షణ పొందినవారిలో – నియంత్రణ సమూహం – మరియు 77% నుండి 84% వరకు మందులు తీసుకోవడం ప్రజల నిష్పత్తి.

జీవన స్కోర్ల నాణ్యతను రెండు వర్గాల్లో పెంచింది, కానీ జోక్యం సమూహంలో ఉన్నవారు ఒక పెద్ద మెరుగుదల (2.5 పాయింట్ల పెరుగుదలకు వ్యతిరేకంగా 10-పాయింట్ పెరుగుదల) ను నివేదించారు.

గ్లాస్గో యూనివర్శిటీలోని గ్లస్గో యూనివర్శిటీలోని హ్యూమన్ న్యూట్రిషన్ హెడ్ ప్రొఫెసర్ మైక్ లీన్, గ్లాస్గో రాయల్ ఇన్ఫర్మరీలో డయాబెటీస్ స్పెషలిస్ట్ వైద్యుడు, మరియు డైరెక్ యొక్క సహ-ప్రాధమిక పరిశోధకుడు ఇలా చెప్పారు: “టైప్ 2 మధుమేహం రెండు సంవత్సరాలకు మించి రెండు సంవత్సరాలలో ఉపశమనం పొందవచ్చు. మూడవ వంతు మంది ప్రజలు, వారు 10 కిలోల కంటే ఎక్కువ కోల్పోతారు ఉంటే, చాలా ఉత్తేజకరమైన ఉంది. NHS ప్రాధమిక సంరక్షణలో పూర్తిగా సాధించడం చాలా ముఖ్యమైనది.

“రకం 2 మధుమేహం మరియు ఆరోగ్య నిపుణులు ఉన్న ప్రజలు వారి టాప్ పరిశోధన ప్రాధాన్యత మాకు చెప్పారు ‘స్థితి మార్చవచ్చు లేదా నయమవుతుంది చేయవచ్చు’. మేము ఇప్పుడు చెప్పవచ్చు, తిరగడం సంబంధించి, అవును ఇది చెయ్యవచ్చు. ఇప్పుడు ప్రజలు బరువు తగ్గడానికి మరియు జీవితం కోసం ఉపశమనంతో ఉండటానికి సహాయం చేయాలని మేము దృష్టి పెట్టాలి. ”

డాక్టర్ ఎలిజబెత్ రాబర్ట్సన్ డయాబెటీస్ UK వద్ద రీసెర్చ్ డైరెక్టర్. ఆమె ఇలా చెప్పింది: “ఈ ఫలితాలు టైప్ 2 డయాబెటీస్ దానితో బాధపడుతున్న ప్రతిఒక్కరికీ జీవితకాలం కావాల్సిన అవగాహనను మరింత సవాలు చేస్తాయి.

“టైప్ 2 మధుమేహం యొక్క ఉపశమనం జీవితం మారుతుంది; తూకం ఒక సంభావ్య పరిష్కారం అందిస్తుంది, మేము ఈ ఉత్తేజకరమైన కనుగొన్న ప్రజలు సాధ్యమైనంత టైప్ 2 డయాబెటిస్ చేరుకోవడానికి నిర్ధారించడానికి పరిశోధకులు మరియు NHS పని కట్టుబడి ఉన్నాము.

“కానీ మేము టైప్ 2 మధుమేహం ఒక క్లిష్టమైన పరిస్థితి, మరియు ఈ విధానం అందరికీ పనిచేయదు తెలుసు. అందువల్ల మేము మరింత పరిశోధనలో పెట్టుబడులు పెట్టడం, జీవశాస్త్ర అంతర్లీన ఉపశమనాన్ని అర్థం చేసుకోవడం మరియు సాధ్యమైనంత ఎక్కువమంది ప్రజలకు ఉపశమనం కలిగించటానికి మార్గాలను గుర్తించడం వంటివి కొనసాగుతున్నాము. ”

Comments are closed.