ధూమపానం కాదు -సమీక్షించండి అవును- 13 మార్చి ప్రపంచ నో స్మోకింగ్ డే – హన్స్ ఇండియా

బరువు తగ్గడం టైప్ 2 మధుమేహంను రెండు సంవత్సరాల పాటు కొనసాగించవచ్చు – టైమ్స్ ఆఫ్ ఇండియా
March 13, 2019
అధిక క్యాన్సర్ ప్రమాదానికి సంబంధించి మహిళల్లో వంధ్యత్వం – బిజినెస్ స్టాండర్డ్
March 13, 2019

ధూమపానం కాదు -సమీక్షించండి అవును- 13 మార్చి ప్రపంచ నో స్మోకింగ్ డే – హన్స్ ఇండియా

ఇది ప్రపంచంలోని ప్రజలను ధూమపానం నుండి తొలగించడానికి ప్రోత్సహిస్తుంది, ఇది రెండవ బుధవారం ప్రతి 13 వ మార్చిలో ప్రోత్సహించబడుతుంది. నో స్మోకింగ్ డే, 2019 మార్చి 13 న జరుపుకుంటోంది, కానీ మీరు ఏ ఇతర రోజున ధూమపానాన్ని విడిచిపెట్టవచ్చు. ఈ రోజు ప్రధాన ప్రయోజనం హానికరమైన ఆరోగ్యం గురించి అవగాహన వ్యాప్తి ఉంది సిగరెట్ మరియు ఇతర రీతులు ద్వారా పొగాకు వినియోగం ప్రభావితం. ధూమపానం యొక్క చెడు అలవాటును వదిలించుకోవడానికి ధూమపానం చేసే వారికి సహాయపడటం ముఖ్యమైన సందేశం.

పొగాకు నుండి 12 మరియు 17 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న యువతకు ప్రతిరోజూ ధూమపానం చేయటం మొదలు పెట్టిన దురదృష్టకర ఆరోగ్య అపాయాలు మనకు తెలుసు. కొంతమంది ఉత్సుకతతో దాన్ని ప్రారంభించారు మరియు ఇతరులు కేవలం grownups లాగా ఉండవచ్చు.

ధూమపానం యొక్క ప్రభావాలు దగ్గు మరియు గొంతు దురదతో చెడు శ్వాస మరియు స్మెల్లింగ్ బట్టలుతో మొదలవుతాయి. ఇది పదునైన చర్మం మరియు దంతాల మృదులాస్థికి దారితీస్తుంది.

గుండె జబ్బులు, శ్వాసనాళాలు, న్యుమోనియా, స్ట్రోక్, మరియు స్ట్రోక్ వంటి ఆరోగ్య సమస్యలతో సహా, మరింత తీవ్రమైన పరిస్థితులు అభివృద్ధి చెందుతాయి మరియు క్యాన్సర్ రకాన్ని తయారు చేస్తాయి, వీటిలో ఔషధ క్యాన్సర్ చాలా సాధారణమైనది.

అకాల మరణాలను నిరోధించడానికి ధూమపానాన్ని నిరోధించండి. ఇది గుండె జబ్బులు మరియు ఊపిరితిత్తుల క్యాన్సర్తో సహా తీవ్రమైన మరియు తరచుగా తీవ్రమైన పరిస్థితికి ప్రధాన కారణాల్లో ఒకటి. మీ వయస్సు లేదా ఎంతకాలం మీరు ధూమపానం చేస్తున్నా, మీ ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు వెంటనే మీరు నిష్క్రమించిన వెంటనే ప్రారంభమవుతాయి.

మీరు పొగాకు నుండి నిష్క్రమించాలనుకుంటే 1800 270 1279. /Quit-addiction.com పై కాల్ చేయవచ్చు. Http://WWW.nhp.gov.in/quit.tobacco ద్వారా మొబైల్ నంబర్ మరియు ఇమెయిల్ ID ను పూరించడం ద్వారా మిమ్మల్ని ఇ-రిజిస్టర్ చేసుకోవచ్చు. తరువాత, రెండు-మార్గం SMS ప్రక్రియ మొదలవుతుంది, రిజిస్టర్డ్ యూజర్ ఒక స్వాగతమైన QUITNOW SMS ను పంపించనున్నారు, వెంటనే నేషనల్ ఇన్ఫర్మేటిక్స్ సెంటర్ విజ్ 5616115 ద్వారా కేటాయించిన స్వల్ప-కోడ్ నుండి. ఇది మరింత SMS లను అనుసరిస్తుంది. తిరిగి ప్రత్యుత్తరం ఇవ్వండి.

ఎక్కడ విల్ అనేది ఒక మార్గం. కష్టాల్లో చిక్కులు

Comments are closed.