గూగుల్ దృష్టి గోచర కోసం వస్తువులను గుర్తించే లాగ్ అవుట్ అనువర్తనం విడుదల చేస్తుంది – ది వెర్జ్

మైక్రోసాఫ్ట్ xCloud ఆట స్ట్రీమింగ్ సేవను ప్రదర్శిస్తుంది – ది వెర్జ్
March 13, 2019
వీడియో గేమింగ్తో గేమింగ్ కోసం Google Gears అప్ – ఒక కొత్త కన్సోల్ కావచ్చు – ఫోర్బ్స్
March 13, 2019

గూగుల్ దృష్టి గోచర కోసం వస్తువులను గుర్తించే లాగ్ అవుట్ అనువర్తనం విడుదల చేస్తుంది – ది వెర్జ్

గత సంవత్సరం, Google దృష్టిలో బలహీనమైన అనే Lookout సహాయం ఒక కొత్త అనువర్తనం ప్రకటించింది. అనువర్తనం మీ ఫోన్ కెమెరా ద్వారా వస్తువులు గుర్తించడానికి AI ఉపయోగిస్తుంది. ఇది సంకేతాలు మరియు లేబుళ్ళలో పాఠాన్ని చదవగలదు, బార్కోడ్లను స్కాన్ చేస్తుంది మరియు కరెన్సీలను గుర్తించవచ్చు. ఈ వారంలో, గూగుల్ లాక్అవుట్ చివరకు డౌన్ లోడ్ చేసుకోవచ్చని ప్రకటించింది – US లో పిక్సెల్ పరికరాల కోసం మాత్రమే.

గత సంవత్సరం అనువర్తనం ప్రకటించినప్పటి నుండి, Google దాని ఫలితాల “నాణ్యతను పరీక్షించడం మరియు మెరుగుపరుస్తుంది” అని చెబుతోంది . సంస్థ అన్ని కొత్త టెక్నాలజీ మాదిరిగానే, లుకౌట్ యొక్క ఫలితాలు ఎల్లప్పుడూ “100 శాతం పరిపూర్ణమైనవి కాదు,” కానీ ఇది పూర్వ వినియోగదారుల నుండి ఫీడ్బ్యాక్ను అభ్యర్థిస్తుంది .

లుకౌట్ను ఉపయోగించడానికి, వినియోగదారులు వారి మెడ చుట్టూ ఒక పల్లవిలో వారి పిక్సెల్ పరికరం ధరిస్తారు లేదా ఒక చొక్కా లేదా కోటు యొక్క ముందు జేబులో ఉంచుతారు అని Google సిఫార్సు చేస్తుంది. ఆ విధంగా, ఫోన్ యొక్క కెమెరా ప్రపంచంలోని ఒక unobstructed వీక్షణ గెట్స్ మరియు ప్రజలు సాధారణంగా సహాయం కోసం అడగండి ఉండవచ్చు పరిస్థితుల్లో “వస్తువులు మరియు టెక్స్ట్” గుర్తించవచ్చు.

గూగుల్ సొంత కాకుండా ఇతర హార్డ్వేర్లలో లాక్అవుట్ అందుబాటులో ఉన్నప్పుడు స్పష్టంగా లేదు, అయితే కంపెనీ “త్వరలో మరిన్ని పరికరాలు, దేశాలు మరియు ప్లాట్ఫారమ్లకు” అనువర్తనాన్ని తీసుకురావాలని ఆశతో ఉంది.

అదృష్టవశాత్తూ, ఇది ఒక పెద్ద సాంకేతిక సంస్థ దృశ్యపరంగా బలహీనంగా సహాయం చేసే పనికి AI ను వర్తింపజేసిన మొదటిసారి కాదు. మైక్రోసాఫ్ట్ 2017 లో సీయింగ్ AI అనే పేరుగల కార్యాచరణతో ఒక అనువర్తనాన్ని ప్రారంభించింది. మరియు ఈ వారం రెడ్మొండ్ కంపెనీ వినియోగదారులు హాప్టిక్ చూడు ఉపయోగించి వారి ఫోన్ తెరలు వస్తువులను ఆకారం అనుభూతి అనుమతించే సీయింగ్ AI కోసం ఒక నవీకరణ ప్రకటించింది.

Comments are closed.