కంటి స్కాన్ అల్జీమర్స్ వ్యాధి సంకేతాలను గుర్తించగలదు – physicsworld.com

ఒక 'సంతానోత్పత్తి ఆహారం' నిజంగా మీరు గర్భం సహాయం? కొన్ని సందర్భాల్లో, అవును – CNN
March 13, 2019
మూసివేస్తున్న బెల్: సెన్సెక్స్ 216 పాయింట్లు పెరిగి, నిఫ్టీ 11,340 వద్ద ముగిసింది. భారతి ఎయిర్టెల్ 4% – Moneycontrol.com కు పడిపోయింది
March 13, 2019

కంటి స్కాన్ అల్జీమర్స్ వ్యాధి సంకేతాలను గుర్తించగలదు – physicsworld.com

డ్యూక్ ఐ సెంటర్ నుండి పరిశోధకులు ఆప్టికల్ కహెరీన్ టోమోగ్రఫీ (OCT) ఆంజియోగ్రఫీ అల్జీమర్స్ యొక్క సంకేతాలను గుర్తించగలరని నిరూపించారు. వ్యాధి. 200 మందికిపైగా జరిపిన ఒక అధ్యయనంలో, కాని ఇన్వాసివ్ ఇమేజింగ్ టెక్నిక్ రెజినాలో రక్త నాళాలు అల్జీమర్స్ యొక్క రోగులలో మార్పు చేశాయని తేలింది. OCT ఆంజియోగ్రఫీ అల్జీమర్స్ వ్యాధితో బాధపడుతున్నవారికి మరియు తేలికపాటి అభిజ్ఞా బలహీనతతో ( ఆప్తాల్మాలజీ రెటినా 10.1016 / j.oret.2019.02.002 ).

OCT ఆంజియోగ్రఫీ ఒక మానవ జుట్టు యొక్క వెడల్పు కంటే సన్నగా ఉండే కంటి వెనుక ఉన్న చిన్న రక్తనాళాల విజువలైజేషన్ను ప్రారంభిస్తుంది. ఈ చిన్న సూక్ష్మ కేశనాళికలలో స్కాన్ మెర్ మెర్ మెదడు స్కాన్ లేదా సెరెబ్రల్ ఆంజియోగ్రామ్లో కనిపించే ముందుగానే పెద్ద రక్తనాళాలను మాత్రమే హైలైట్ చేస్తుంది. రెటీనా మెదడుతో చాలా సారూప్యతలను కలిగి ఉన్నందున, రెటీనా మైక్రోవాస్క్యులరీలో క్షీణత మెదడులోని రక్త నాళాలలో మార్పులను ప్రతిబింబిస్తుంది, తద్వారా వ్యాధి ప్రక్రియలో ఒక కిటికీని అందిస్తుందని పరిశోధకులు భావిస్తున్నారు.

“అల్జీమర్స్ వ్యాధి ఉన్న ప్రజలలో ఉన్న చిన్న రక్తనాళాలలో మెదడులో సంభవించే మార్పులు ఉన్నాయని మాకు తెలుసు” అని ప్రధాన రచయిత వివరిస్తాడు దిల్రాజ్ గ్రేవాల్ . “రెటీనా మెదడు యొక్క పొడిగింపు, ఎందుకంటే ఈ మార్పులు రెటీనాలో గుర్తించదగ్గవి కావొచ్చు, ఇది కొత్త టెక్నాలజీని ఉపయోగించుకోవటానికి తక్కువ ఆకర్షణీయంగా మరియు సులభం.”

“రెగ్యులర్ కంటి పరీక్షలో కనిపించని రక్త నాళాలను మేము కొలుస్తాము,” అని సీనియర్ రచయిత Sharon Fekrat , “మరియు కొద్దిపాటి నిమిషాల్లో రెటీనా లోపల ఉన్న చాలా చిన్న రక్తనాళాల అధిక-రిజల్యూషన్ చిత్రాలను తీసుకునే సాపేక్షంగా కొత్త కాని ఇన్వాసివ్ టెక్నాలజీతో మేము చేస్తున్నాము.”

39 అల్జీమర్స్ రోగులు, తేలికపాటి అభిజ్ఞా బలహీనత (తరచుగా అల్జీమర్స్ వ్యాధికి ముందస్తుగా ఉన్నవారు) మరియు 133 మంది వ్యక్తుల కళ్ళను చిత్రీకరించడానికి గ్రెవాల్, ఫెక్రాట్ మరియు సహచరులు OCT ఆంజియోగ్రఫీని ఉపయోగించారు. [133] ఆరోగ్యవంతులైన ప్రజలు. ఆరోగ్యకరమైన సమూహంలో, పరిశోధకులు సూక్ష్మదర్శిని రక్త నాళాలు రెటీనా లోపల కంటి వెనుక ఒక దట్టమైన వెబ్ ఏర్పాటు చేశాయి. అల్జీమర్స్ రోగులలో, ఈ చిన్న రెటీనా రక్తనాళాల నష్టంతో, ఈ వెబ్ తక్కువ బలహీనంగా ఉంది.

తేలికపాటి అభిజ్ఞా బలహీనత మరియు ఆరోగ్యకరమైన నియంత్రణలతో ఉన్న వ్యక్తుల కంటే అల్జీమర్స్ సమూహంలో రెటీనా యొక్క నిర్దిష్ట పొరను సన్నగా ఉందని కూడా వారు కనుగొన్నారు. వయస్సు మరియు లింగంతో సహా కారణాలను నియంత్రించే పరిశోధకులు సాంద్రతలోని తేడాలు సంఖ్యాపరంగా గణనీయమైనవి.

మరింత చదవండి

పోర్టబుల్ ఇమేజర్ కంటి మరియు మెదడు వ్యాధులకు అంతర్దృష్టిని అందిస్తుంది

“అల్జీమర్స్ వ్యాధి యొక్క ప్రారంభ రోగ నిర్ధారణ భారీ అన్మాంట్ అవసరం,” అని Fekrat చెప్పింది. “ఈ వ్యాధి ఉన్న రోగుల సంఖ్యను తెరవడానికి మెదడు స్కాన్ లేదా నడుము పంక్చర్ లాంటి ప్రస్తుత పద్ధతులు సాధ్యం కాదు. రెటీనాలో రక్తనాళాల సాంద్రతలో ఈ మార్పులు మెదడులోని చిన్న రక్తనాళాల్లో ఏమి జరుగుతుందో దానికి ప్రతిబింబిస్తాయి. మా పని పూర్తి కాలేదు. జ్ఞానం ఏ మార్పులు ముందు మేము రెటీనా లో ఈ రక్త నాళం మార్పులు గుర్తించి ఉంటే, అది ఒక గేమ్ మారకం ఉంటుంది. “

అల్ఖైమెర్ యొక్క వ్యాధిని గుర్తించడానికి OCT ఆంజియోగ్రఫీను ఉపయోగించడం మరియు కొత్త అల్జీమర్స్ చికిత్సలను అధ్యయనం చేసే క్లినికల్ ట్రయల్స్ యొక్క పాల్గొనే వారిలో ఈ మార్పులను పర్యవేక్షించడం అంతిమ లక్ష్యంగా ఉంది.

Comments are closed.