ఒక 'సంతానోత్పత్తి ఆహారం' నిజంగా మీరు గర్భం సహాయం? కొన్ని సందర్భాల్లో, అవును – CNN

అధిక క్యాన్సర్ ప్రమాదానికి సంబంధించి మహిళల్లో వంధ్యత్వం – బిజినెస్ స్టాండర్డ్
March 13, 2019
కంటి స్కాన్ అల్జీమర్స్ వ్యాధి సంకేతాలను గుర్తించగలదు – physicsworld.com
March 13, 2019

ఒక 'సంతానోత్పత్తి ఆహారం' నిజంగా మీరు గర్భం సహాయం? కొన్ని సందర్భాల్లో, అవును – CNN

ఇది ఆహారాలను వచ్చినప్పుడు (CNN), అక్కడ నుండి చాలా రకాలు ఎంచుకోవడానికి ఉన్నాయి: బరువు నష్టం, ఓర్పు క్రీడాకారులు ఇంధనంగా కొలెస్ట్రాల్ తగ్గిస్తుంది మరియు మధుమేహం నిర్వహించడానికి ప్రణాళికలు, మరియు ఆహారాలు. ఇప్పుడు, అది ఒక బిడ్డ కలిగి ఒక మహిళ యొక్క అవకాశాలు పెంచడానికి పేర్కొన్నారు ఒక ఆహారం ఉంది.

ఆహారం Drs ద్వారా అభివృద్ధి చేయబడింది. అమెరికాలోని మహిళల ఆరోగ్యం యొక్క అతిపెద్ద మరియు పొడవైన-అధ్యయనాలలో ఒకటి నర్సీస్ హెల్త్ స్టడీ యొక్క విస్తృతమైన సమాచార విశ్లేషణ ఆధారంగా హార్వార్డ్ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ హెల్త్, జార్జ్ చావరో మరియు వాల్టర్ విల్లెట్.
వంధ్యత్వం యొక్క చరిత్రను కలిగి లేనప్పటికీ, గర్భవతి పొందేందుకు ప్రయత్నించిన వారు 18,000 కన్నా ఎక్కువ మంది మహిళల ఆహారాలను సమీక్షించిన తర్వాత, వారు మీ ఆహారం యొక్క నాణ్యత ఎంత చురుకుగా ఉన్నారని మరియు మీరు పొగతో ఉన్నారా అనేదానిని పునరుత్పాదక కేంద్రం మీ అనుకూలంగా.
“హైటెక్ ఔషధం అనేది కేవలం సమాధానం కాదు,” అని చావారో మరియు విల్లెట్టే తమ పుస్తకంలో ” ఫెర్టిలిటీ డైట్ : గ్రౌండ్బ్రేకింగ్ రీసెర్చ్ సహజ ప్రకృతి దృశ్యాలు వెల్లడించడానికి అండోత్సర్గం పెంచుతుంది మరియు గర్భిణిని పొందాలనే అవకాశాలు మెరుగుపరుస్తాయి.”

ఇతర నిపుణులు ఏమి చెబుతారు

ఇతర నిపుణులు, పారాసైస్టిక్ అండాశయ సిండ్రోమ్ వంటి తరచుగా ఆక్సిలేటరీ డిజార్డర్లతో ఉన్న స్త్రీల కోసం సంతానోత్పత్తిని మెరుగుపర్చడానికి చవారో మరియు విల్లెట్టే ఆహారం ఉపయోగపడతాయని చెప్పవచ్చు, దీనిని పిసిఒఎస్ అని పిలుస్తారు. “ఇది మొత్తం ఆరోగ్యకరమైన మార్గం తినడం మరియు గర్భం మరియు గర్భం కోసం కీ పోషకాలను మెరుగుపరచడానికి మహిళలకు సహాయపడుతుంది,” వందనా షీత్, రిట్రీషియల్ న్యూట్రిషనిస్ట్ మరియు అకాడెమి ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ మరియు డైట్టిక్స్ కోసం ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ.
UPMC మాగీ-వైమెన్స్ హాస్పిటల్లో రిప్రొడక్టివ్ ఎండోక్రినాలజీ మరియు వంధ్యత్వం యొక్క అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ మరియు డైరెక్టర్ డాక్టర్ మేరీ మెంకే ఇలా అంగీకరించారు: “మీరు ఒక సంతానోత్పత్తి కోసం శోధిస్తున్నట్లయితే, ఇది ప్రారంభించడానికి ఒక మంచి ప్రదేశం. ఈ ఆహార పద్దతి మరియు కొన్ని మహిళలలో వంధ్యత్వానికి తక్కువ ప్రమాదం మధ్య సంబంధం. ”
నిపుణులు ఆహారం సానుకూల లక్షణాలను కలిగి ఉంటారని అంగీకరిస్తారు, కాని నిజమైన ప్రయోజనం అనేది ఒక ఆహారం యొక్క నాణ్యతను బట్టి కాకుండా బరువు కోల్పోకుండా వస్తుంది అనేదానిపై కొంత సందేహం ఉంది.
అదనపు పౌండ్లు చేపలు గుడ్డు నాణ్యత ప్రభావితం చేయవచ్చు, డాక్టర్ వివరించారు. డాక్టర్ అమండా కల్లెన్, యేల్ ఫెర్టిలిటీ సెంటర్ వద్ద ప్రసూతి శాస్త్రం, గైనకాలజీ మరియు పునరుత్పత్తి శాస్త్రాలు అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్. అంతేకాకుండా, అధిక బరువు లేదా ఊబకాయం ఉన్న స్త్రీలు ఇన్సులిన్ స్థాయిలలో టెస్టోస్టెరోన్ స్థాయిలలో మరియు FSH మరియు LSH స్థాయిలు మరియు అసమానతలను కలిగి ఉంటారు, మరియు ఈ హార్మోన్లు ఫోలికల్స్ మరియు అండోత్సర్గము యొక్క పెరుగుదలని నడిపిస్తాయి, కల్లెన్ వివరించారు.
“సాధారణ బరువు తిరిగి రావడం ఆ సమస్యలకు సహాయపడుతుంది మరియు అండోత్సర్గాన్ని ప్రోత్సహించగలదని సూచించాల్సిన డేటా ఖచ్చితంగా ఉంది, కానీ ఒక ఆహారం మరొక కన్నా ఎక్కువ సహాయపడుతుందని ఖచ్చితంగా నిర్ధారించటానికి తగినంత డేటా లేదు.”
మార్త మక్కిరిక్, రిజిస్టరు డైటిషియన్ మరియు పిసిఒఎస్ నిపుణుడు మాట్లాడుతూ, బరువు కోల్పోయి, గర్భవతి పొందిన చాలామంది మహిళలను నేను కలిగి ఉన్నాను, వారు బరువు కోల్పోయినందున వారు గర్భవతిని పొందారు, లేదా వారు సంతానోత్పత్తికి సంబంధించిన ఇతర సిఫార్సులను అనుసరించి ?
“ఒక స్త్రీ అధిక బరువు మరియు గర్భం కోసం ప్రయత్నిస్తున్నట్లయితే, నేను వాటిని బరువు కోల్పోవడానికి సహాయం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాను, ఇది నాకు మొదటిది,” అని మెక్కిరిక్ చెప్పారు. “మీ బరువు యొక్క 10% కోల్పోయి (లేదా 200 పౌండ్లు మీరు 200 ని బరువు చేస్తే) ఇన్సులిన్ సెన్సిటివిటీని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు PCOS ఓవోల్ట్ తో మహిళలకు సహాయపడుతుంది.”
కానీ పిసిఒఎస్తో ఉన్న ఒక మహిళ సన్నగా ఉంటుంది మరియు ఇప్పటికీ ఇన్సులిన్ నిరోధకతను కలిగి ఉంటుంది, ఇది అండోత్సర్గంతో జోక్యం చేసుకోగలదు – ఈ ఆహారంలో నాణ్యత మరింత ముఖ్యమైన అంశం కాగలదు, మక్కిరిక్ వివరించారు. ఈ మహిళలకు, తక్కువ ప్రాసెస్డ్ పిండి పదార్థాలు మరియు మొత్తం ధాన్యం పిండి పదార్థాలు తెల్ల రొట్టె మీద క్వినోయా, ఫార్్రో మరియు మొత్తం-గోధుమ రొట్టె వంటివి రక్త చక్కెరలో నెమ్మదిగా పెరుగుతాయి మరియు సంతానోత్పత్తికి అనుకూలమైన తక్కువ ఇన్సులిన్ ఉత్పత్తికి కారణమవుతాయి.
“పిసిఒఎస్ కలిగిన రోగికి రోగిని బాగా కలుగజేసిన శుద్ధిచేసిన పిండిపదార్ధాలను తగ్గించటానికి ఇది అర్ధమే, కొందరు రోగులలో, ఈ ఆహార మార్పుల వలన ఆకస్మిక అండోత్సర్గం సంభావ్యతను పెంచుతుంది” అని డాక్టర్ అలన్ B. కాపర్మాన్, డివిజన్ డైరెక్టర్ రిప్రొడక్టివ్ ఎండోక్రినాలజీ మరియు వంధ్యత్వం మరియు డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ స్టేట్మెంట్, గైనకాలజీ అండ్ రిప్రొడక్టివ్ సైన్స్ వైస్ ఛైర్మన్ మౌంట్ సీనాయి మెడికల్ సెంటర్ వద్ద.
చావరో మరియు విల్లెట్ పరిశోధన ప్రకారం, తక్కువ కొవ్వు లేదా కొవ్వు రహిత పాలకు బదులుగా పూర్తి కొవ్వు పాల పదార్ధాలు తినడం వల్ల స్త్రీలలో గర్భాశయ సంబంధ సమస్యలను మెరుగుపరుస్తుంది. ఇది పాలు కొవ్వులో నిర్దిష్ట హార్మోన్ల ఉనికి కారణంగా ఉంది. కానీ బరువు కోల్పోవడం ఒకరి గర్భధారణ సూచనలో ఉంటే పూర్తి కొవ్వు పదార్ధాల నుండి మరింత కేలరీలు తీసుకోవడం గమ్మత్తైనది.
“నేను గర్భవతి పొందుటకు ప్రయత్నిస్తున్న ఉంటే 2% లేదా పూర్తి కొవ్వు పాల అభిమానిని, ఇది చెత్త లేదా 1% కంటే మెరుగైన, మరియు మీరు పూర్తి కాలం ఫీలింగ్ ఉంచుతుంది,” McKittrick చెప్పారు. కానీ కేలరీలను చెక్లో ఉంచడానికి, మాంసం యొక్క ఒక ఔన్స్ లేదా మీ ఆహారంలోని మరొకచోట పిండి పదార్ధం యొక్క మూడవ భాగాన్ని కత్తిరించాలని ఆమె సిఫార్సు చేస్తోంది.

‘ఒక’ సంతానోత్పత్తి ఆహారం కంటే ఎక్కువ

సంతానోత్పత్తి మందులు లేదా విధానాలు గర్భధారణ కార్డులో ఉంటే మీ ఆహారాన్ని మెరుగుపరుచుకోవడమే మీ అవకాశాలు మెరుగుపరుస్తుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. కానీ అధ్యయనాలు సంతానోత్పత్తి ఆహారం కాకుండా ఇతర ఆహారాలు ప్రయోజనకరంగా ఉండవచ్చని సూచిస్తున్నాయి. ఒక అధ్యయనంలో , మధ్యధరా ఆహారంను శ్రద్ధగా అనుసరిస్తున్నట్లు పరిశోధకులు విజయవంతమైన గర్భధారణ మరియు గర్భధారణలో గర్భస్రావం జరిగే మహిళలకు జన్మనివ్వడం అవకాశాన్ని పెంచుతుందని నిర్ధారించారు.
“పండ్లు, కూరగాయలు, తృణధాన్యాలు మరియు మత్స్యవిరుతుల్లో ధనవంతులైన అనేక రకాల నమూనాలు సారవంతమైన లక్ష్యాలకు మద్దతునిచ్చే సాక్ష్యాలు ఉన్నాయి,” అని లారెన్ మంకర్ ఒక వంధ్యత్వం మరియు ప్రినేటల్ డైటీషియన్ మరియు గర్భం కోరుకునే పురుషులు. “పాశ్చాత్య ప్రపంచంలో సాధారణం అయిన ఆహారం తినకుండా, ఈ విధంగా తినడం వల్ల గర్భనిరోధక అవకాశాలను అడ్డుకోవదు, ఇది శుద్ధిచేసిన పిండి పదార్థాలు మరియు ప్రాసెస్ చేసిన ఆహారాలు మరియు కూరగాయలలో తక్కువగా ఉంటుంది.”
ఫోలిక్ ఆమ్లం, విటమిన్ బి 12 మరియు విటమిన్ డి, అలాగే పాడి, సోయా మరియు తక్కువ పురుగుమందుల ఉత్పత్తి అధిక స్థాయిలో ఉన్నాయి చవారో, ఒక “అనుకూల సంతానోత్పత్తి ఆహారం” సహ రచయితగా మరొక అధ్యయనం , మరింత అనుకూలమైన మధ్యధరా ఆహారంతో పోలిస్తే, సహాయక పునరుత్పత్తి సాంకేతికతలతో కలిపి తరువాత సంతానోత్పత్తి ఫలితం.
“అనుకూల సంతానోత్పత్తి ఆహారం” తో, మంచి ఫలితాన్ని ఇచ్చిన రోగికి మరింత అనుకూలమైనది. కానీ మధ్యధరా ఆహారం మరియు వారి సహాయక పునరుత్పత్తి టెక్నాలజీ ఫలితాలతో అనుగుణంగా ఉన్న వివిధ స్థాయిలలో మహిళలు విశ్లేషించినప్పుడు పరిశోధకులు అదే సంబంధం చూడలేదు, Manaker వివరించారు.
“ఈ కొత్త అధ్యయనంలో మధ్యధరా ఆహారంలో చేర్చని అంశాలు, తక్కువ పురుగుమందుల అవశేషాల ఉత్పత్తిపై దృష్టి సారించాయి మరియు నిర్దిష్ట విటమిన్లు భర్తీ చేయడం వంటివి, ART లో పాల్గొనేవారికి మంచి ఎంపిక కావచ్చు” అని మాన్కాకర్ చెప్పాడు.

చెక్లో అంచనాలను ఉంచడం

కింది సంతానోత్పత్తి ఆహార వ్యూహాలు ఒక శిశువు bump మీ అవకాశాలు పెంచడానికి ఉన్నప్పటికీ, “ఇది మీరు ఒక ఆటోమేటిక్ కాదు ‘మరియు మీ ప్రత్యక్ష జనన రేటు 10% పెరుగుతుంది,'” Menke అన్నారు. అంతేకాదు, మీకు అంతర్లీన ovulatory రుగ్మత లేదు, మీరు ఆహారం ద్వారా అదనపు ప్రయోజనం చాలా పొందలేము.
గర్భాశయ వంధ్యతతో మహిళలకు సంతానోత్పత్తి తరువాత ప్రయోజనం లభిస్తుండగా, కలుసుకున్న సమాచారం సంబంధాలు (ఇది కారణం మరియు ప్రభావాన్ని నిరూపించలేదు), అలాగే ఒక వ్యక్తి యొక్క స్వీయ నివేదిత ఖాతాలు ఆహారం (ఇది సరికాదు). “ఈ ప్రశ్న: మీరు ఈ ఆహారాన్ని అనుసరించినట్లయితే, ఇది చికిత్స లేదా వంధ్యత్వాన్ని నయం చేస్తుందా?” అని కల్లెన్ అన్నాడు.
కోపెర్మాన్ ఇలా అన్నాడు, “మీరు ఈ ఆహారంను అనుసరిస్తే, మీరు గర్భవతి పొందబోతున్నారని కాదు, మరియు మీరు మోసం చేస్తే, మీరు గర్భవతి పొందలేకపోతున్నారని కాదు. ఇది ఒక భారీ అధ్యయనం, వారి సమాచారాన్ని నమోదు చేసుకున్న మహిళల టన్నులు ఉన్నాయి … కానీ పెద్ద డేటా ప్రపంచంలో కూడా, మేము ఒక ప్రత్యేక అధ్యయనం నుండి నిర్దిష్ట మరియు వ్యక్తిగతీకరించిన తీర్మానాలను గీయడానికి ఉద్దేశించినది కాదు, ఈ ప్రశ్నలు. ”
కోపెర్మాన్ మహిళలు ప్రత్యేకమైన ఆహారంలో అతిగా కట్టుబడి ఉంటారని ఆందోళన చెందుతున్నారు – మరియు వారి వంధ్యత్వాన్ని అరుదుగా తగినంతగా అనుసరించకపోవడంపై అనవసరంగా ఆరోపిస్తున్నారు.
“ప్రజలు అన్ని సమయం లో వచ్చి … మేము ఒక తక్కువ కార్బ్ ఆహారం వాటిని చాలు తర్వాత … మరియు వారు ‘నేను విందు వద్ద రోల్ ఎందుకంటే నేను ovulate లేదు కారణం.’ లేదు, లేదు! జీవశాస్త్రపరంగా, అస్సలు అర్ధమే లేదు, “కాపర్మాన్ చెప్పారు.
జీవనశైలి మార్పులను మీరు ప్రయత్నిస్తే, మీ వయస్సు కూడా పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి. “కళాశాలలో అనారోగ్యకరమైనది తినడం మొదలుపెట్టి, 10 పౌండ్ల బరువుగా మారిన తర్వాత, గత మూడు సంవత్సరాలుగా ఒక మహిళ 26 ఏళ్ల వయస్సులో ఉంటే, ‘ఈ మొదటి ప్రయత్నం, నేరుగా IVF కి వెళ్లవద్దు’ అని నేను అనవచ్చు. కానీ ఒక మహిళ 40 ఏళ్ళ వయసులో ఉంటే, నాకు కొంచం భయపడినా, ఒక సంవత్సరపు ఆహారం కోసం వేచి ఉండాల్సిన జాగ్రత్త వహించాను “అని మెంకే చెప్పారు.
రోజు చివరిలో, నిపుణులు అంగీకరిస్తున్నారు వచ్చినప్పుడు, రోగి యొక్క నియంత్రణలో ఏదైనా కలిగి ఉంటే అర్థవంతమైనది.
“ఇది ఎంతో వస్తుంది అనే ప్రశ్న: నేను ఏదైనా తినడం లేదా చేయవచ్చా? మెంకే చెప్పారు. “మీరు ఏమైనా ఏదో చూస్తున్నట్లయితే, ఇది ప్రారంభించడానికి ఒక చెడు ప్రదేశం కాదు.”

11 సిఫార్సులలో ఫలవంతమైన ఆహారం

చావరో మరియు విల్లెట్ తమ పుస్తకంలో 10 పరిశోధన-ఆధారిత వ్యూహాలను సిఫార్సు చేస్తారు, ఇవి సంతానోత్పత్తి పెంచగలవు:
1. ట్రాన్స్ క్రొవ్వులు, వాణిజ్యపరంగా తయారు చేసిన ఉత్పత్తులు మరియు ఫాస్ట్ ఫుడ్స్లో కనిపించే ధమని-ఘర్షణ కొవ్వులని నివారించండి.
2. ఆలివ్ నూనె లేదా కనోల నూనె వంటి అసంతృప్త కూరగాయల నూనెలను ఉపయోగించండి.
3. బీన్స్ మరియు గింజలు మరియు తక్కువ జంతు ప్రోటీన్ వంటి మరింత కూరగాయల ప్రోటీన్ తినండి.
4. రక్తంలో చక్కెర మరియు ఇన్సులిన్ పెంపొందించే అత్యంత శుద్ధి కార్బోహైడ్రేట్ల కంటే రక్తం చక్కెర మరియు ఇన్సులిన్పై తక్కువ, నెమ్మది ప్రభావాలను కలిగి ఉన్న తృణధాన్యాలు మరియు కార్బోహైడ్రేట్ల ఇతర వనరులను ఎంచుకోండి.
5. మొత్తం పాల ఒక గాజు త్రాగడానికి లేదా ఐస్ క్రీం లేదా పూర్తి కొవ్వు పెరుగు ప్రతి రోజు చిన్న డిష్ కలిగి; తాత్కాలికంగా చెడిపోయిన పాలలో మరియు కాటేజ్ చీజ్ మరియు ఘనీభవించిన పెరుగు వంటి వారి పూర్తి-కొవ్వు బంధువుల కోసం తక్కువగా లేదా కొవ్వు లేని పాల ఉత్పత్తులలో వ్యాపారం చేస్తాయి.
6. ఫోలిక్ ఆమ్లం మరియు ఇతర B విటమిన్లు కలిగి ఉన్న ఒక మల్టీవిటమిన్ తీసుకోండి.
7. పండ్లు, కూరగాయలు, బీన్స్ మరియు సప్లిమెంట్ల నుండి ఇనుము పుష్కలంగా పొందండి, కానీ ఎరుపు మాంసం నుండి కాదు.
8. పానీయాలు పదార్థం: నీరు గొప్పది; కాఫీ, టీ మరియు మద్యం నియంత్రణలో సరిగా ఉంటాయి; sugared sodas నుండి దూరంగా ఉండండి.
9. ఆరోగ్యకరమైన బరువు కోసం లక్ష్యం. మీరు అధిక బరువు ఉన్నట్లయితే, మీ బరువులో 5% మరియు 10% మధ్య కోల్పోతారు, అండోత్సర్గం జంప్ చేయగలదు.
10. మీరు భౌతికంగా చురుకుగా లేకపోతే, రోజువారీ వ్యాయామ ప్రణాళికను ప్రారంభించండి. మీరు ఇప్పటికే వ్యాయామం చేసినట్లయితే, మీ పనితీరును గమనించండి. కానీ మీరు చాలా లీన్ ఉంటే, అది overdo లేదు. చాలా వ్యాయామం భావనకి వ్యతిరేకంగా పని చేయవచ్చు.
11. మీరు పొగ ఉంటే: ఆపండి.
చావరో మరియు విల్లెట్ మాట్లాడుతూ అండోత్సర్గంతో సంబంధంలేని వంధ్యత్వం ఉన్న మహిళలు మరియు నిరోధించిన ఫెలోపియన్ నాళాలు లేదా తక్కువ స్పెర్మ్ ఉత్పత్తికి సంబంధించిన వంధ్యత్వానికి సంబంధించిన ఆహారం సిఫార్సులు కాదని పేర్కొన్నారు. వారి పుస్తకం పైన వ్యూహాలు స్థిరంగా మరియు రోజుకు సుమారు 2,000 కేలరీలు అందిస్తుంది వంటకాలను ఒక వారం పాటు భోజనం ప్రణాళిక అందిస్తుంది.

Comments are closed.