వాతావరణ మార్పు కారణంగా మహాసముద్రం యొక్క రంగులు మార్చబడతాయి, న్యూ స్టడీ – బస్టల్ ప్రకారం

TDSAT ని RCom లో 2,000 కోట్ల డిమాండ్ రద్దు – వ్యాపారం లైన్
February 4, 2019
ఇక్కడ ఆకాష్ అంబానీ మరియు శ్లోకా మెహతా యొక్క అధికారిక వివాహ కార్డు యొక్క మొదటి సంగ్రహము; వాచ్ వీడియో – టైమ్స్ ఇప్పుడు
February 13, 2019

వాతావరణ మార్పు కారణంగా మహాసముద్రం యొక్క రంగులు మార్చబడతాయి, న్యూ స్టడీ – బస్టల్ ప్రకారం

భవిష్యత్ యొక్క ఫిర్ ఫెస్టివల్ డాక్యుమెంటరీలు ఆ విపరీత వీడియో క్లిప్లు అన్ని నేపధ్యంలో వేరే రంగులో ఉంటాయి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు పర్యావరణ మార్పులకు కారణమయ్యే అనేక పర్యావరణ భేదాలను చూస్తారు, కాని ఒక కొత్త అధ్యయనం యొక్క ఫలితాల్లో కనిపించేదిగా ఎవరూ దృశ్యమానంగా చూడలేరు. MIT యొక్క అధ్యయనం ప్రకారం, సముద్రపు రంగులు కారణంగా వాతావరణ మార్పు మారుతుంది .

Instagrammers నాటకీయంగా భిన్నంగా ఏదో కోసం ఆశతో – వంటి purples తరంగాలు లేదా నారింజ బేస్ – మార్పు ప్రధానంగా సముద్ర యొక్క బ్లూస్ bluer మరియు దాని గ్రీన్స్ పచ్చని తయారు ఎందుకంటే, నిరాశ ఉంటుంది CNN ప్రకారం. మహాసముద్ర ఉపరితలం రంగు నీటిలో ఉన్న నీటి అణువులు మరియు జీవుల యొక్క ప్రతిబింబాలను ప్రతిబింబిస్తుంది, అయితే, ఈ రంగు మార్పు నిజానికి నీటిలో జరగబోయే పెద్ద మార్పు యొక్క దృశ్య సంకేతానికి మాత్రమే ఉంటుంది.

సముద్రం యొక్క రంగును ఇవ్వడానికి ప్రధానంగా బాధ్యత వహిస్తున్న జీవులు ఫిప్టోప్లాంక్టన్ అని పిలుస్తారు , ఎందుకంటే WBUR రాశాడు. మరింత phytoplankton ఉన్నప్పుడు, వారు సూర్యకాంతి గ్రహించి నీటి గ్రీనర్ చూడండి – మరియు తక్కువ ఉన్నప్పుడు, నీరు bluer కనిపిస్తోంది. ఈ మాదిరి ఉపరితల స్థాయి మార్పు వాస్తవానికి సముద్రపు పర్యావరణ వ్యవస్థపై పెద్ద ప్రభావం చూపుతుంది.

“ఈ మార్పు మంచి విషయమే కాదు ఎందుకంటే ఇది మిగిలిన ఆహారపు వెబ్ ప్రభావాన్ని ఖచ్చితంగా ప్రభావితం చేస్తుంది,” అని MIT యొక్క భూమి, వాతావరణ మరియు ప్లానెటరీ సైన్సెస్ విభాగం అధ్యయనం యొక్క సహ-రచయితలు మరియు ప్రధాన పరిశోధనా శాస్త్రవేత్త అయిన స్టెఫానీ డట్కివిజ్ CNN కి చెప్పారు . “ఫైటోప్లాంక్టన్ బేస్ వద్ద, మరియు బేస్ మార్పులు, అది ఆహార వెబ్ పాటు అన్నిటికి అపాయం, పోలార్ ఎలుగుబంట్లు లేదా జీవరాశి లేదా కేవలం మీరు చిత్రాలను చూడండి తినడానికి లేదా ప్రేమ కావలసిన ఏదైనా గురించి వెళుతున్న.”

ప్రధానంగా, వాతావరణ మార్పు అది ఇప్పటికే చాలా పెరుగుతుంది ప్రదేశాలలో పెరిగిన phytoplankton పెరుగుదల డ్రైవ్ చేస్తుంది , ఆ ప్రాంతాల్లో కూడా పచ్చని తయారు. మరోవైపు, చిన్న ఫిటోప్లాంక్టన్ జనాభా కారణంగా నీరు ఇప్పటికే చాలా నీలం రంగులో ఉన్న ప్రాంతాలకు bluer లభిస్తుంది, ఎందుకంటే ఫిజిఓఆర్గ్ వివరించిన విధంగా తక్కువ ఫైటోప్లాంక్టన్ ఉంటుంది.

ఇది సూర్యకాంతి చాలా గ్రహించి మరియు వాతావరణం బయటకు కార్బన్ డయాక్సైడ్ చాలా లాగుతుంది ఎందుకంటే ఇది, phytoplankton అనుసరించడానికి ముఖ్యం , వాతావరణంలో చల్లగా ఉంచేందుకు సహాయపడుతుంది ఇది, NASA వివరించారు. భూగోళం అంతటా వేర్వేరు ప్రదేశాలలో ఫైటోప్లాంక్టన్ మొత్తంలో సాక్ష్యాలను పెంపొందించడం పర్యావరణ పరిస్థితిని గురించి ముఖ్యమైన సమాచారాన్ని అందిస్తుంది. మరియు అది ఆహార గొలుసు ఆధారాన్ని ఏర్పరుస్తుంది ఎందుకంటే, ఫైటోప్లాంక్టన్ జనాభాలో గణనీయమైన మార్పులు అధికమయ్యే జంతువులకు గణనీయమైన నష్టాన్ని కలిగిస్తాయి.

“నమూనా ప్రకారం, కంటితో భారీగా కనిపించదు, మరియు భూమధ్యరేఖ మరియు స్తంభాలు సమీపంలో పచ్చని ప్రాంతాలలో నీలం ప్రాంతాలు ఉన్నట్లు సముద్రం కనిపిస్తుంది,” అని Dutkiewicz అన్నారు, Phys.org ప్రకారం. “ఆ ప్రాథమిక నమూనా ఇప్పటికీ ఉంటుంది కానీ అది ఫైటోప్లాంక్టన్ మద్దతు ఇచ్చే మిగిలిన ఆహార వెబ్ను ప్రభావితం చేస్తుంది.”

కాబట్టి నిజానికి సముద్రపు రంగులో వ్యత్యాసం మీ Instagram ను ఎక్కువగా ప్రభావితం చేయదు, మీరు కనుమరుగైన సముద్ర జంతువుల జనాభాను నమోదు చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు తప్ప.

Comments are closed.