ఎర్త్ లైఫ్ టు లైఫ్ ఆన్ ది క్రియేషన్స్ వాజ్ కమ్ ఫ్రమ్ ఎ కాస్మిక్ యాక్సిడెంట్ – ది వైర్

తహిరా కశ్యప్ తన వివాహం యొక్క అతితక్కువ దశలో ఆయుష్మాన్ ఖుర్రానాతో తెరవగా, ఆమె 'తిమింగలం' గా భావించిందని – టైమ్స్ నౌ
February 4, 2019
కొత్త ఎవెంజర్స్ ఎండ్ గేమ్ ట్రైలర్ నుండి మార్వెల్ ఒక పాత్రను సవరించారా? ఇది లోక్కి కావచ్చు? P కోసం pics చూడండి … – హిందూస్తాన్ టైమ్స్
February 4, 2019

ఎర్త్ లైఫ్ టు లైఫ్ ఆన్ ది క్రియేషన్స్ వాజ్ కమ్ ఫ్రమ్ ఎ కాస్మిక్ యాక్సిడెంట్ – ది వైర్

భూమిపై లైఫ్ ఒక బ్యాంగ్తో మొదలై ఉండవచ్చు – గ్రహం-పరిమాణంలోని వస్తువుల పరస్పరం కూలిపోయి, భూమిపై రసాయన విత్తనాలను చెల్లాచెదురుగా.

ఒక కొత్త అధ్యయనం ప్రకారం, భూమిపైకి స్లామ్డ్ చేసి, చంద్రుడు ఏర్పడిన ఒక మార్స్-పరిమాణ గ్రహ గ్రహం, జీవితాన్ని ప్రారంభించేందుకు అవసరమైన పదార్థాలను కూడా పంపిణీ చేసి ఉండవచ్చు.

భూమిపై మొదట జీవితం ప్రారంభమవడానికి కొన్ని అంశాలు క్లిష్టమైనవి. అవి ఆక్సిజన్, హైడ్రోజన్, సల్ఫర్, నత్రజని మరియు కార్బన్ ఉన్నాయి. శాస్త్రవేత్తలు సాధారణంగా విశ్వసనీయతను కలిగి ఉంటారు, ఇది మొదట ఏర్పడినప్పుడు జీవితాన్ని ఏర్పరుచుకోవటానికి ఉపయోగపడే మార్గాల్లో ఈ అంశాలు అందుబాటులో లేవు. బదులుగా, ఒక ఉద్భవించిన భూమితో చోటుచేసుకున్నప్పుడు, అస్థిర పదార్ధాలతో కూడిన మెటోరైట్లు, కామెట్లు మరియు / లేదా ఇతర అంతర్ గ్రహ శారీరక వస్తువులు వాటిని తీసుకువచ్చాయి.

కూడా చదవండి: మార్స్ మీద అగ్నిపర్వతాలు మెర్క్యురీ న స్కార్స్ నుండి – ఇతర ప్రపంచాల ఎలా స్థలాలు వారి పేర్లు పొందండి

“అవును, కోండ్త్రిటిక్ మెటోరైట్లు వంటి గ్రహాల నిర్మాణాల నుండి జీవితానికి కీలక అంశాలు వచ్చాయి అనే ఆలోచన ఉంది” అని అధ్యయనం యొక్క రచయిత మరియు రైస్ విశ్వవిద్యాలయంలో PhD విద్యార్థి డామన్వెర్ గ్రేవాల్ ది వైర్తో చెప్పారు. “కానీ ప్రభావితం చేయబడిన పదార్థాలు చిన్నవి, భిన్నమైనవి, ప్రాచీన వస్తువులు మరియు గ్రహం-స్థాయి వస్తువు కాదు.”

ఈ పదార్ధాల మూలం కాకుండా, శాస్త్రవేత్తలను బాధపెట్టిన మరొక విషయం నత్రజని లేదా హైడ్రోజన్కు సంబంధించి కార్బన్ సమృద్ధిగా ఉంది. ఇది ప్రారంభ జీవితం యొక్క ఆకృతుల శరీరాలలో కనిపించే కార్బన్ మొత్తానికి అనుగుణంగా ఉంది. వాస్తవానికి, ప్రారంభ భూమి యొక్క ఉపరితలంపై కార్బన్-నత్రజని నిష్పత్తి – 40: 1 – కార్బొనేసిస్ కొండ్రైట్లు అని పిలువబడే మెటోరైటిస్ కంటే చాలా ఎక్కువ. కోండ్రీట్లపై నిష్పత్తి 20: 1 కి దగ్గరగా ఉంటుంది.

అధిక కార్బన్ ఎక్కడ నుండి వచ్చింది?

గ్రల్వాల్ ప్రకారం, భూమి యొక్క కేంద్రం సల్ఫర్లో ధనికంగా ఉంటే అది సాధ్యమవుతుంది. తర్వాతి భూరసాయన ప్రతిచర్యలు తరువాత నత్రజని కంటే కార్బన్ నుండి బయటికి బయటపడ్డాయి, మరియు కార్బన్ అప్పుడు ఉపరితలంకు వెళుతుంది.

ఏదేమైనా, ప్రారంభ భూమి భూమిని సిలికేట్లుగా కలిగి ఉంది, సల్ఫర్ కాదు, అందువల్ల గ్రెవాల్ మరియు అతని సహచరులు మరొక మూలం ఉన్నట్లయితే ఆశ్చర్యపోయారు.

రెండు సల్ఫర్-సంపన్న గ్రహాల వస్తువులు ఎక్కడా ఎక్కడా భూమికి దెబ్బతిన్నాయని అనుమానించడం మొదలుపెట్టినప్పుడు అది.

వారి ఆలోచన పరీక్షించడానికి, పరిశోధకులు ప్రయోగశాల హిట్. కార్బన్, నత్రజని మరియు సల్ఫర్ ఇతర మూలకాలతో కూడిన మెటల్ మరియు సిలికేట్ మిశ్రమాలను ఉపయోగించి, వారు అధిక పీడన మరియు అధిక ఉష్ణోగ్రతల పరిస్థితులు ఒక విస్ఫోటన ఘర్షణలో చోటుచేసుకున్నట్లు భావించారు.

లోహాల లోపల లేదా సిలికేట్లలోనే ఈ అంశాలు చిక్కుకున్నాయని పరిశోధకులు ఆసక్తి చూపారు. వాటిలో చాలా వరకు లోహ సమ్మేళనాల లోపల చిక్కుకున్న తర్వాత, అప్పుడు వారు గ్రహం యొక్క కోర్లోకి వేరు చేయబడతారు. వాటిలో ఎక్కువమంది సిలికేట్లలోనే ముగిస్తే, చివరికి వారు గ్రహం యొక్క ఉపరితలంపై అందుబాటులో ఉంటారు.

వాటి ప్రయోగాలు ఖచ్చితమైన సమాధానాన్ని ఇచ్చాయి: ఒక గ్రహం లో లోతైన సల్ఫర్తో కరిగిన సల్ఫర్తో ఉన్నట్లయితే, గ్రహం యొక్క బయటి పొరలకు కార్బన్-నత్రజని లేదా కార్బన్-సల్ఫర్, భూమి మీద ఉన్న నిష్పత్తి కూడా ఉంటుంది.

ఎర్గో, ఎర్త్ యొక్క జీవిత-ఇవ్వడం అంశాలు, మరియు వారు ఏర్పడిన సమ్మేళనాలు, కార్బొనస్ కండరైట్ల నుండి ప్రధానంగా రాలేదు. వారు ఇతర రాతి గ్రహం నుండి వచ్చి ఉండవచ్చు.

మరియు ఇప్పుడు వారి ఆవరణలు పట్టుకొని కనిపించాయి, పరిశోధకులు భూమికి అస్థిర పదార్ధాల కుడి మోతాదు తీసుకురాగలిగే గ్రహాల యొక్క పరిమాణాన్ని నిర్ణయించడానికి బయలుదేరారు. ఇది మునుపటి ప్రయోగ ఫలితాల ఫలితాలను ఉపయోగించి నిర్మించిన కంప్యూటర్ అనుకరణలను ఉపయోగించింది.

ఇది మార్స్ పరిమాణం గురించి శరీరానికి దారితీసింది.

4.5 బిలియన్ సంవత్సరాల పూర్వం ఇంతకుముందు భూమిలో స్లామ్డ్ చేసిన మార్స్ పరిమాణంలోని శరీరం యొక్క బలమైన సాక్ష్యాధారాలను పరిశోధకులు ఇప్పటికే నివేదించారు. ఈ ప్రభావ అవశేషాలు చంద్రుడు – మన గ్రహం యొక్క దాని భౌగోళిక రసాయన సారూప్యతలను ఏర్పరుస్తాయి.

గ్రెవాల్ మరియు సహ. ఈ సంఘటన భూమిపై ఉన్న జీవన విధానానికి అవసరమైన పదార్ధాలను కూడా పంపిణీ చేసింది.

కొలంబోలోని నైరుతి రీసెర్చ్ ఇన్స్టిట్యూట్ వద్ద భూగోళ గ్రహాలు యొక్క మూలాలను అధ్యయనం చేస్తున్న సిమోన్ మార్కి ప్రకారం ఫలితాలు ఆశ్చర్యకరం కాదు. “కానీ ఈ అధ్యయనంలో గతంలో ప్రతిపాదించిన ఇతర విభిన్న దృష్టాంతాలకి వ్యతిరేకంగా, ఈ దృష్టాంతంలో ఒక సమగ్ర సాక్ష్యాన్ని అందిస్తుంది.”

అదే సమయంలో, అతను చంద్రుడు-ఏర్పడే ప్రభావం అంశాలని పంపిణీ చేసే ఏకైక ఘర్షణ మాత్రమే అని పూర్తిగా నమ్మలేదు. “చంద్రుడిని ఏర్పరుచుకోవాలనే దానికన్నా చిన్న గుద్దుకోలు భూమికి చెప్పుకోదగ్గ మొత్తాలను సరఫరా చేయగలవు కాబట్టి, ఈ అంశంగా మరిన్ని పరీక్షలు అవసరమవుతాయి.”

కూడా చదవండి: స్టోరీ ఆఫ్ డస్ట్, స్పేస్ మరియు టైమ్ ద్వారా

కానీ అతనికి మరింత ఆసక్తికరంగా ఒక యువ గ్రహం పాల్గొన్న పెద్ద సంక్లిష్టత అస్థిర మూలకాల దాని బడ్జెట్ క్రమానుగతంగా మార్పు అవకాశం ఉంది. ఇది గ్రహం యొక్క వాతావరణం యొక్క దీర్ఘ-కాల పరిణామానికి మరియు దాని యొక్క జీవితాన్ని నిరోధిస్తుందా లేదా అనే దానిపై ప్రభావం చూపుతుంది.

ఉదాహరణకు, ఒక రాతి గ్రహం అన్ని ‘జీవిత-నిర్మాణం’ అంశాలను కలిగి ఉండదు. ఇది ఇతర మృతదేహాలతో కొట్టుకొని ఉండవచ్చు, మరియు జీవితానికి మద్దతు ఇచ్చే ఒక కొత్తగా ఉన్న సామర్థ్యాన్ని తర్వాత వచ్చినప్పుడు.

మరియు అటువంటి విదేశీ జీవితం కోసం మన అన్వేషణలో జీవితంలోని అటువంటి అసంభవమైన మూలాలు పరిగణనలోకి తీసుకోవడం చాలా ముఖ్యమైనది, ప్రత్యేకించి ఇప్పుడు మేము వేలాదిమందిలో గ్రహించే గ్రహాలను కనుగొంటాం.

“ఇతర నివాస ప్రపంచాల అన్వేషణ నివాస స్థితికి పరిస్థితులు ఏర్పాటు చేయడానికి ఒకే యంత్రం లేదు అని గుర్తించాలి,” గ్రేవాల్ చెప్పారు.

లక్ష్మీ సుప్రియ బెంగళూరులో ఒక ఫ్రీలాన్స్ సైన్స్ రచయిత.

Comments are closed.