మహిళల్లో బాధాకరమైన సంభోగం గాబాపెన్టిన్తో అభివృద్ధి చేయబడింది, అధ్యయనం కనుగొంది – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

మైగ్రెయిన్ నివారణ కోసం కొత్త ఆశ | ది మార్నింగ్ రిపోర్ట్ – మెడ్స్కేప్
January 3, 2019
న్యూ ఓర్లీన్స్లోని పోలీస్ స్థానిక క్రిస్టల్ మీథ్ జికా వైరస్తో బాధపడుతున్నట్లు తెలిపాడు, వారు తమను తాము ఇవ్వడానికి పదార్ధంను ఉపయోగించుకునే వ్యక్తులను మోసగించడం – INSIDER
January 3, 2019

మహిళల్లో బాధాకరమైన సంభోగం గాబాపెన్టిన్తో అభివృద్ధి చేయబడింది, అధ్యయనం కనుగొంది – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

Painful intercourse in women improved with Gabapentin, Study finds

ఒక రట్జర్స్ అధ్యయనం ప్రకారం, వల్వా ప్రదర్శన చుట్టూ దీర్ఘకాలిక నొప్పి లేదా అసౌకర్యంతో సంభోగం సమయంలో నొప్పి ఉన్న మహిళలు నోటి నరాల నొప్పి మందుల గబాపెన్టిన్తో లైంగిక పనితీరు మెరుగుపడింది. ఇది మునుపటి హెర్పెస్ ఇన్ఫెక్షన్ మరియు ఫైబ్రోమైయాల్జియా వల్ల కలిగే నొప్పితో చికిత్స చేయడానికి సాధారణంగా ఉపయోగిస్తారు. అధ్యయనం అమెరికన్ జర్నల్ ఆఫ్ ఒబ్స్టెట్రిక్స్ అండ్ గైనకాలజీలో కనిపించింది .

సంభోగం సమయంలో నొప్పి చాలా సాధారణం-వారిలో దాదాపు 4 మంది మహిళలు తమ జీవితాల్లో కొంతకాలం సంభోగం సమయంలో నొప్పిని కలిగి ఉంటారు. కొందరు స్త్రీలకు, నొప్పి తాత్కాలిక సమస్య మాత్రమే; ఇతరులకు, ఇది దీర్ఘకాలిక సమస్య.

లైంగిక సంభోగం సమయంలో నొప్పి కలుగుతుంది లేదా నొప్పి గర్భాశయ తిత్తులు లేదా ఎండోమెట్రియోసిస్ వంటి గైనకాలజిక్ సమస్యకు సంకేతంగా ఉండవచ్చు. సెక్స్ సమయంలో నొప్పి కూడా లైంగిక స్పందనతో బాధపడుతుంటుంది, కోరిక లేకపోవడం (సెక్స్ కోరుకునే భావన) లేదా ఉద్రేకం లేకపోవడం (లైంగిక ప్రేరణ ఫలితంగా శరీరంలో సంభవించే భౌతిక మరియు భావోద్వేగ మార్పులు ).

ఈ అధ్యయనం యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే (1) పొడిగించిన విడుదల గబాపెన్టిన్ ప్రోసోక్డ్ వల్వోడొడినియాతో స్త్రీలలో లైంగిక పనితీరును మెరుగుపరుచుకుంటూ, మరియు చికిత్స ఫలితాన్ని మరియు కటి నొప్పి కండరాల తీవ్రతకు మధ్య సంబంధం ఉందో లేదో విశ్లేషించడానికి ప్రొమోక్డ్ వల్వోడొడినియాతో స్త్రీలలో లైంగిక పనితీరు నియంత్రించటానికి ముందు లేదా తరువాత గాని వల్వార్ నొప్పిని నివేదించని నియంత్రణ విషయాలను చేరుకోవాలో లేదో అంచనా వేసేందుకు ప్రామాణిక దరఖాస్తు ఒత్తిడి మరియు (2).

మల్టిసెంటర్ డబుల్ బ్లైండ్, యాదృచ్ఛికపరచబడిన క్రాస్ఓవర్ విచారణలో సెకండరీ ఫలితం, ఆడపిల్లల లైంగిక ఫంక్షన్ ఇండెక్స్ ద్వారా కొలవబడిన లైంగిక పనితీరును పోల్బోతో పోలిస్తే గ్యాపెటిన్ (1200-3000 mg / d) తో అంచనా వేయబడింది. వయస్సు మరియు జాతితో సరిపోయే నొప్పి-రహిత నియంత్రణ విషయాల్లో, పోలిక కోసం ఫిమేల్ సెక్సువల్ ఫంక్షన్ ఇండెక్స్ కూడా ముగిసింది.

అధ్యయనం చేసిన స్త్రీలు రెచ్చోడొడ్నియా, దీర్ఘకాలిక నొప్పి సిండ్రోమ్తో బాధపడుతున్నట్లు గుర్తించారు, ఇది స్టింగ్, బర్నింగ్, ఇర్రిటేషన్ లేదా యోనిలోకి ప్రవేశించే దురద వంటి లక్షణాలు కలిగి ఉంటుంది. నొప్పి సాధారణంగా టాంపాన్ చొప్పించడం లేదా సంభోగం నుండి సంపర్కంతో సంభవిస్తుంది, ఇది లైంగిక అసమర్థతకు దారితీస్తుంది

మునుపటి అధ్యయనాలు గయాపెంటైన్ ఫిబ్రోమైయాల్జియ యొక్క నొప్పిని తగ్గిస్తుంది, శరీర యొక్క వివిధ భాగాలలో విస్తృత నొప్పిని కలిగి ఉన్న దీర్ఘకాలిక పరిస్థితి. పెల్విక్ ఫ్లోర్ కండరాల నొప్పిని తగ్గించడం వల్ల మొత్తం వల్వోడొడినియా నొప్పి తగ్గుతుంది, తద్వారా లైంగిక పనితీరును తగ్గించవచ్చని మా సిద్ధాంతం పేర్కొంది “అని రట్జర్స్ రాబర్ట్ వుడ్ జాన్సన్ మెడికల్ స్కూల్లో మహిళల ఆరోగ్య సంస్థ డైరెక్టర్ గ్లోరియా బాచ్మన్ తెలిపారు.

సగటున 37 ఏళ్ళ వయస్సు ఉన్నవారిలో 230 మంది మహిళలు అధ్యయనం చేశారని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు, ఐదు సంవత్సరాల కన్నా ఎక్కువమందికి ఈ పరిస్థితి ఏర్పడింది, తక్కువ నొప్పి మరియు లైంగిక కోరిక, ఉద్రేకం మరియు సంతృప్తిని మెరుగుపర్చడంతో నోటి మందుల వాడకం తర్వాత ఉపయోగించారు. అయితే, వారి మొత్తం లైంగిక పనితీరు ఈ నొప్పి క్రమరాహిత్యం లేకుండా మహిళల కన్నా తక్కువగా ఉంది.

“నొప్పి మరియు మెదడు నొప్పితో బాధపడుతున్నవారి కంటే మెరుగైన కండరాల నొప్పి ఉన్నవారికి మెరుగైన స్పందించిందని మేము గుర్తించాము, ఇది పెప్విక్ ప్రాంతంలో గణనీయమైన కండరాల బిగింపు మరియు స్లాజ్ ఉన్న మహిళల్లో గాలాపెంటైన్ చికిత్స కోసం పరిగణించబడుతుందని సూచిస్తుంది” అని బచ్మాన్ చెప్పారు.

తదుపరి రిపోర్ట్ లాగ్ కోసం:

https://doi.org/10.1016/j.ajog.2018.10.021

మూలం: స్వీయ

Comments are closed.