ఆసియా కప్లో భారత్ విజయం సాధించగలదని సునీల్ ఛేత్రీ చెప్పారు

కుమారుడు విరాజ్వీర్ పుట్టినరోజున, ఆయుష్మాన్ ఖుర్రానా తన 'జాన్' తో అత్యంత ఆరాధనీయమైన స్వీయీని పోస్ట్ చేస్తాడు – టైమ్స్ నౌ
January 2, 2019
కాలేజ్ ఫుట్బాల్ మ్యాచ్ ప్రపంచవ్యాప్త ఖ్యాతి పొందింది, ఇది గొప్ప ఈగిల్ ల్యాండ్స్ తర్వాత – NDTVSports.com
January 2, 2019

ఆసియా కప్లో భారత్ విజయం సాధించగలదని సునీల్ ఛేత్రీ చెప్పారు

సునీల్ చెట్రి

సునీల్ చెట్రి | ఫోటో క్రెడిట్: IANS

అబుదాబి: శనివారం నుంచి ఆసియన్ కప్ కప్ టోర్నమెంట్లో భారత్ చాలా కష్టపడింది. ముఖ్యంగా చైనా, ఒమన్ల మధ్య ఇటీవల జరిగే టోర్నమెంట్లో భారత్ కీలకమైనది. తాలిస్మానిక్ కెప్టెన్ సునీల్ ఛేత్రీ మాట్లాడుతూ .. యునైటడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్లోని నాలుగు నగరాల్లో జనవరి 5 నుంచి ఫిబ్రవరి 1 వరకు ఆసియన్ కప్, ఖండం యొక్క ప్రదర్శన కార్యక్రమం జరుగుతుంది.

భారతదేశం వైపు థాయిలాండ్, బహ్రెయిన్ మరియు హోస్ట్ల UAE పాటు గ్రూప్ A లో కలయిక చేశారు. జనవరి 10, 14 తేదీల్లో వారు థాయ్లాండ్తో ఆదివారం తమ మొదటి మ్యాచ్ను ఆడనున్నారు, తర్వాత యుఎఇ (Abu Dhabi) మరియు బహ్రెయిన్ (షార్జా) కు వ్యతిరేకంగా వరుసగా మ్యాచ్లు ఆడతాయి.

ఆసియాలో 15 వ స్థానంలో నిలిచింది, చైనా, ఒమన్ మరియు జోర్డాన్ – ఆసియా కప్తో నిర్మించిన మూడు వైపులా భారత్ ఆడారు. స్టీఫెన్ కాన్స్టాంటైన్-కోచెన్ సైడ్ చైనా మరియు ఒమన్లకు వ్యతిరేకంగా గోల్-తక్కువ స్కోరు సాధించి జోర్డాన్ 1-2తో ఓడిపోయింది. చైనా (76), ఒమన్ (82), భారత్ (97), జోర్డాన్ 109 వ స్థానంలో ఉన్నాయి.

“మాకు ఎదుర్కొనే ఇతర జట్ల కోసం ఇది సులభమైన పని కాదని నేను మీకు భరోసా ఇవ్వగలను.మేము కోల్పోతామనే ఒక జట్టు, మేము ఇటీవల కాలంలో నిరూపించాము.మేము ప్రణాళిక ప్రకారం పని చేస్తున్నాం,” ఆల్ ఇండియా ఫుట్బాల్ ఫెడరేషన్ (ఎఐఎఫ్ఎఫ్) వెబ్సైట్ పేర్కొంది.

“మాకు అన్ని ఉత్తేజితమయ్యారు మరియు ఇప్పుడు ఆశ్చర్యపోయారు, నాకు మరియు గురుప్రీత్ (సింగ్ సంధూ) కాకుండా, ఇది అన్నిటికీ మొదటిసారిగా అనుభవం, ఈ అవకాశాన్ని (ఆసియా కప్లో ఆడడం) ప్రతి ఒక్కరూ సిద్ధంగా ఉంటారు” రెండు ఆసియా కప్ టోర్నమెంట్లలో పాల్గొనే ఏకైక భారతీయుడిగా మారనున్న కెప్టెన్.

ఆస్ట్రేలియా, దక్షిణ కొరియా, బహ్రెయిన్లకు వ్యతిరేకంగా తమ గ్రూప్ మ్యాచ్లను కోల్పోయిన దేశానికి చెందిన 2011 సంవత్సరానికి చెందిన 34 ఏళ్ళ ఛెట్రీ భారత జట్టులో భాగంగా ఉంది. గోల్కీపర్ గురుప్రీత్ సింగ్ సంధ 2011 టీమ్లో ఉన్నాడు, కాని ఏ మ్యాచ్ ఆడలేదు.

65 గోల్స్తో అంతర్జాతీయ ఫుట్బాల్లో అత్యధిక స్కోరు సాధించిన ఛెట్రీ, తన జట్టు థాయ్లాండ్తో జరిగిన మ్యాచ్లో మాత్రమే దృష్టి కేంద్రీకరించింది, దానికి మించినది కాదు.

“ప్రస్తుతానికి, మా ప్రారంభోపాయం మా ప్రారంభోత్సవంలో ఉంది – థాయ్లాండ్కు వ్యతిరేకంగా ఆడిన ఆట మేము దాటిన దేన్నీ చూడలేము, అవును, యుఎఇకి వ్యతిరేకంగా మ్యాచ్లు ఉన్నాయి మరియు బహ్రెయిన్ వరుసలో ఉన్నాయి కాని వారు వచ్చినప్పుడు మేము వాటిని గురించి ఆలోచించాము. “ప్రస్తుతానికి మేము థాయిలాండ్ చాలా కఠినమైన ప్రత్యర్థి అవుతామని మాకు తెలుసు మరియు మేము వాటిని మాత్రమే దృష్టి కేంద్రీకరిస్తున్నాము” అని అతను చెప్పాడు.

ఆసియా కప్లో భారత్ తరపున సాగిన మాజీ కెప్టెన్ భీచుంగ్ భూటియా రికార్డును ఛెట్రీ అమర్చాడు. ఇప్పటి వరకూ అతను 104 అంతర్జాతీయ మ్యాచ్లు ఆడాడు, 107 పరుగులు సాధించిన తన ‘గురువు’ భూటియా రికార్డులో కేవలం మూడు పిడిగుణాలు మాత్రమే. కానీ, రికార్డుల కోసం ఎన్నడూ ఆడలేదు.

“నేను నా పేరుతో రికార్డు పొందినప్పుడు మంచిది, అయితే రికార్డులను ట్రాక్ చేయను, 10 సెకన్ల తరువాత నేను దానిని మరచిపోతాను, ఏ రికార్డును వెంటాడుతున్నానో నేను ఎప్పుడూ ఒత్తిడి చేయను” అని అతను చెప్పాడు. “భారత్ తరఫున 100 కన్నా ఎక్కువ ఆటలను లేదా 60 గోల్స్ సాధించినట్లు నేను ఎన్నడూ కలగలేదు” అని ఛేత్రీ చెప్పారు.

భుతియా గురించి మాట్లాడుతూ, “నేను ఎల్లప్పుడూ బచుంగ్ భాయ్ యొక్క పెద్ద అభిమానినని, నాకు ఎవరు చెప్పవద్దు? నేను అతని నుండి ఎన్నో విషయాలు నేర్చుకున్నాను, ఆయన ఎల్లప్పుడూ గొప్ప మద్దతును కలిగి ఉన్నాడు.”

Comments are closed.