ఆపిల్ యొక్క 6 బిగ్గెస్ట్ సవాళ్లు ఇన్ 2019 – ది స్ట్రీట్ టెక్

OnePlus 6 ఆక్సిజన్OS 9.0.3 OTA అప్డేట్, వివరాలు | iGyaan నెట్వర్క్ – iGyaan నెట్వర్క్
January 2, 2019
PvE కోసం పెంపొందించిన క్వెస్ట్ సిస్టం పొందడానికి థీవ్స్ సముద్రం; కాంపిటేటివ్ 'అరేనా' మోడ్ టెస్టు ఇన్ టెస్టింగ్ ఇన్ ఎర్లీ 2019 – వాక్కెట్చ్
January 2, 2019

ఆపిల్ యొక్క 6 బిగ్గెస్ట్ సవాళ్లు ఇన్ 2019 – ది స్ట్రీట్ టెక్

ఆపిల్ ఒక అసమాన నుండి 2018 లో దాని వాటాలను 7% పడిపోయింది, లేదా ముందుకు అక్కడ మరింత అస్థిరం వాటర్స్ ఉన్నాయి?

అక్టోబర్ 3 న $ 233.47 అధిక స్థాయికి చేరినప్పటి నుండి, వాణిజ్య భయాలు, బలహీనమైన iPhone నివేదికలు, చట్టపరమైన సమస్యలు మరియు మరిన్ని ఒకసారి హై-ఫ్లైయింగ్ స్టాక్ను లాగడంతో, ఇది క్రిస్మస్ నుండి 7% పెరిగింది. 2019 కోసం, మరింత సవాళ్లు – అలాగే సంభావ్య అవకాశాలు – ముందుకు ఉంటాయి. ఇక్కడ రాబోయే సంవత్సరంలో ఆపిల్ ఎదుర్కొంటున్న అతి పెద్ద సమస్యలలో కొన్ని ఉన్నాయి.

1. ట్రేడ్ అనిశ్చితి నావిగేట్

ఆపిల్ యొక్క ( AAPL ) వైపు ఒక సున్నితమైన ముల్లు, మరియు కొత్త సంవత్సరానికి ఇది కొనసాగవచ్చు. US- చైనా ట్రేడ్ పాలసీ చుట్టూ ఉన్న అనిశ్చితి – మరియు ట్రంప్ వ్యాఖ్యలను ఆయన ఐఫోన్లలో సుంకాలను విధించవచ్చని – ఆపిల్ యొక్క స్టాక్కి కరుకైనది కాదు. ఇటీవలి నోట్లో, Wedbush యొక్క డాన్ ఇవెస్ ఆపిల్ యొక్క ఫ్లాగ్ ఫాక్స్కాన్ కర్మాగారానికి ఎలాంటి అంతరాయం లేనప్పటికీ 2019 ఆరంభంలో వాణిజ్య వివాదం పడటం కోసం సాధ్యమైనంత ఉత్తమమైన దృశ్యాన్ని సూచిస్తుందని సూచించారు.

అయితే తాజా నివేదిక ప్రకారం, ఆపిల్ అప్పటికే దాని ఉత్పత్తిని చైనా నుంచి దిగుమతి చేసుకోవడానికి ప్రణాళికలు సిద్ధం చేసింది . 2019 లో ప్రవేశించి, DA డేవిడ్సన్ యొక్క టామ్ ఫోర్టే మాట్లాడుతూ టారిఫ్ రిస్క్లను తగ్గించడానికి ఆపిల్ బలమైన స్థితిలో ఉన్నాడని అభిప్రాయపడ్డారు: “ఈ నమ్మకం యొక్క భాగం సంస్థ యొక్క పరిమాణాన్ని మరియు దాని తయారీదారులతో ధరలను మరియు నిబంధనలను చర్చించడానికి మరియు దాని యొక్క ఉత్పాదనలను చైనా, “ఫోర్టే వివరించారు.

క్వాల్కమ్తో పోరాడుతూ

ఆపిల్ యొక్క లైసెన్సింగ్ రేట్లు మరియు పేటెంట్ ఫీజు మీద ఉద్భవించిన క్వాల్కామ్ ( QCOM ) తో సుదీర్ఘంగా మరియు దుష్ట, చట్టపరమైన ఉద్వేగాన్ని కలిగి ఉంది , Apple లో US $ 1 బిలియన్ దావాతో సహా మూడు దేశాలలో క్వాల్కమ్ కు సంబంధించి , మరియు క్వాల్కమ్ దాఖలు కౌంటర్సూట్స్ సొంత ఆరోపించారు ఆపిల్ ఇంటెల్ (ఇవ్వాలని వ్యాపార రహస్యాలు దొంగిలించారు INTC ). నష్టపరిచే పోరాటం లేదా ప్రతికూల తీర్పుల అవకాశాన్ని ఇచ్చిన, పెట్టుబడిదారులు నోటీసు తీసుకుంటున్నారు – మరియు వారి వేళ్లను స్వల్ప పరిష్కారం కోసం దాటింది.

వెడ్బుష్ ఇవెస్ ఒక సెటిల్మెంట్ “ఈ పెరుగుతున్న న్యాయవాదుల చుట్టూ చింతలను తీసివేస్తుంది” అని చెప్పాడు. ఏది ఏమయినప్పటికీ, ఒక త్వరిత సెటిల్మెంట్ ఇంతవరకూ కనిపించదు – నవంబర్లో రాయిటర్స్ నివేదించినట్లుగా, అక్కడ చర్చలు లేవు , డిసెంబరులో, శాన్ డియాగో న్యాయమూర్తి ఏప్రిల్ 15, 2019 యొక్క విచారణ తేదీని నిర్ణయించారు.

3. ఐఫోన్ యూనిట్ సేల్స్ అంచనాలు సమావేశం

ఐవెస్ పూర్తి సంవత్సరానికి 200 మిలియన్ల యూనిట్ల విక్రయాలను “ఎద్దుల / ఎలుగుబంట్లు కోసం ఇసుకలో లైన్” అని సూచించింది. ఆపిల్ ఐఫోన్ యూనిట్ విక్రయాలపై దృష్టి పెడుతూ ఉంటుంది, కానీ అవి ఇంకా విశ్లేషకులను నిరాశపరిచాయి. CFRA రీసెర్చ్ యొక్క ఏంజెలో జినో ఇటీవల ప్రచురణలో ఐఫోన్ యూనిట్లు వచ్చే ఏడాది తక్కువగా ఉండవచ్చని, మరియు “ఏకాభిప్రాయం అంచనాలు చాలా ఎత్తులో ఉన్నాయి.” ఆ అంచనాలు 2019 ప్రారంభంలో తక్కువగా మారవచ్చు, జినో వ్రాస్తూ, ఆపిల్ వాటాలు 2019 అంతటా విస్తృతమైన సూచికలను అధిగమించాలని అతను ఆశించినప్పటికీ, “అస్థిర మైదానంలో సంవత్సరం ప్రారంభమవుతుంది” అని అర్థం.

4. సేవా కథలో పెట్టుబడిదారులను సెల్లింగ్

దాని గత ఆదాయం నివేదికలో, ఆపిల్ వారు ఇకపై ఇకపై సంబంధిత ఎందుకంటే వారు ఐఫోన్ యూనిట్ అమ్మకాలు రిపోర్ట్ చెప్పారు . చాలామంది విశ్లేషకులు అంగీకరిస్తున్నారు, కానీ కొత్త రిపోర్టింగ్ పాలనకు సర్దుబాటు చేయడానికి పెట్టుబడిదారులకు ఎక్కువ సమయం కేటాయించవచ్చు. నెమ్మదిగా ఐఫోన్ డిమాండ్ యొక్క సాక్ష్యం చాలామంది పరిశీలకులచే స్వాధీనం చేసుకుంది, మరియు ఆపిల్కు పెట్టుబడిదారులను ఒప్పించటానికి ఇది ఎక్కువ పని చేస్తుంది – యూనిట్ అమ్మకాలు కాదు-నిజానికి భవిష్యత్తు.

ఆపిల్ యూనిట్ విక్రయాల ద్వారా విలువైనది కాదు, కానీ వినియోగదారుకు సగటు జీవితకాల విలువను మోడల్ చేయటం ద్వారా “నీడమ్ యొక్క లారా మార్టిన్” బుల్లిష్గా ఉంది: “ఆపిల్ విలువను ఉత్తమ వినియోగదారులకు లేదా సబ్స్క్రైబర్లతో ఒక జీవావరణవ్యవస్థగా భావిస్తామని మేము విశ్వసిస్తున్నాము మా పరిశోధన సూచిస్తుంది ఒక సగటు iOS వినియోగదారుడు పది సంవత్సరాల ఆపిల్ పర్యావరణ వ్యవస్థ లోపల ఉంటాయి, “ఆమె చెప్పారు. 2019 కోసం, నీడ్ఫామ్ సేవల ఆదాయం 11 బిలియన్ డాలర్లు, ఇది ఆపిల్ యొక్క వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న డివిజన్ (30% సంవత్సరానికి పైగా సంవత్సరం) మరియు ఐఫోన్ అమ్మకాలలో $ 61.3 బిలియన్ల వెనుక రెండవ అతిపెద్దది. అయినప్పటికీ, సేవల దినోత్సవంలో పెట్టుబడిదారులను విక్రయించడానికి ఐఫోన్ దిగ్గజం కొంత సమయం పట్టవచ్చు.

5G యొక్క రాక కోసం ప్రణాళిక

2019 లో, మార్కెట్ లోకి 5G ప్రవేశం స్మార్ట్ఫోన్లు కోసం పోటీ ప్రకృతి దృశ్యం షేక్ కాలేదు, CFRA యొక్క Zino ఎత్తి చూపారు. “2019 లో క్యాలెండర్ సంవత్సరంలో 5G- ప్రారంభించబడిన పరికరాలను శామ్సంగ్ ( ఎస్ఎస్ఎన్ఎల్ఎఫ్ ) మరియు హ్యువాయ్ రెండింటిని ఆశిస్తున్నాం, ఇది ఒక పోటీతత్వ దృక్పథంలో ప్రతికూలంగా భావించబడుతుందని మేము భావిస్తున్నాము”, అని ఆపిల్కు 5G లో “నో-వృద్ధి వాతావరణం” 2019 లో మరియు ప్రారంభ 2020 లో.

కానీ ఆపిల్ కొద్దిగా 5G పార్టీకి ఆలస్యం అయినప్పటికీ, ఇంకా ఆశావాదం కోసం గది ఉంది. 2020 వరకు US జనాభాలో ఎక్కువ భాగం 5G కి ప్రాప్తి చేయలేరు, జినో పేర్కొంది. ఆపిల్ 2020 చివర్లో 5G ఫోన్ల సూట్ను విడుదల చేయగలదు, మరియు వచ్చే ఏడాది చివరినాటికి ఆపిల్ కోసం 5G ల ప్రయోజనాల కోసం పెట్టుబడిదారులు కారకం ప్రారంభిస్తారు.

6. స్మార్ట్ఫోన్ యొక్క క్షీణత

వినియోగదారుల కోసం స్మార్ట్ఫోన్లు విశ్వ కేంద్రంగా మారడంతో, ఆపిల్ పెట్టుబడిదారులు గొప్ప ప్రతిఫలాలను సాధించారు. సుదీర్ఘ వీక్షణను తీసుకొని, స్మార్ట్ఫోన్లు ఎల్లప్పుడూ వినియోగదారుల జీవితాల్లో అలాంటి ప్రధాన పాత్ర పోషించలేవు. “నేడు, స్మార్ట్ఫోన్, చాలా భాగం, వినియోగదారులు ఇంటర్నెట్ తో సంకర్షణ ప్రధాన మార్గంగా ఉంది,” అతను పేర్కొన్నాడు. “అమెజాన్ యొక్క ( AMZN ) అలెక్సా లేదా ఆల్ఫాబెట్స్ ( GOOGL ) గూగుల్ హోమ్ మరియు గూగుల్ అసిస్టెంట్ వంటి వారి స్మార్ట్ఫోన్ ప్రభావం లేకుండా వినియోగదారులకు మరింతగా కనెక్ట్ చేయబడిన పరికరాలతో స్మార్ట్ఫోన్ తగ్గిపోతున్న భవిష్యత్ కోసం మేము భవిష్యత్తును చూస్తాము.

ఆపిల్ యొక్క సిరి మరియు ఆపిల్ హోమ్ పేడ్ ఉత్పత్తులు వెనుకబడి ఉన్నాయి, కానీ కాలక్రమేణా, ఫోన్లలో తక్కువగా భవిష్యత్ ఆధారపడటం ఆపిల్ యొక్క ఆపరేటింగ్ పనితీరును బలహీనపరచగలదు, ఫోర్టే ప్రకారం.  

Comments are closed.