ఆడిటర్ ఇన్విబియమ్ విలీనంతో ఇన్వెయ్యుస్ ఇండియా – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్త్

2019 బజాజ్ పల్సర్ 150 ఎబిఎస్ ట్విన్ డిస్క్ డీలర్షిప్ – ఇండియన్ ఆటోస్ బ్లాగ్లో లభిస్తుంది
January 2, 2019
చూడండి: ఒక చెడ్డ రుణ ప్రారంభానికి భారతదేశం లో మరొక తిరిగి ఉంటుంది – ఎకనామిక్ టైమ్స్
January 2, 2019

ఆడిటర్ ఇన్విబియమ్ విలీనంతో ఇన్వెయ్యుస్ ఇండియా – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్త్

ఇన్ఫిబియా అవెన్యూస్ లిమిటెడ్ యొక్క ఆడిటర్ అవెన్యూస్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్తో దాని విలీనంపై దర్యాప్తుకు వివరణాత్మక నివేదికను కోరింది, కార్పొరేట్ పాలన ఆందోళనలు మూడు శాతం కంటే ఎక్కువ ఆన్లైన్ రిటైలర్ మార్కెట్ విలువను నాశనం చేశాయి.

EY ఇండియా యొక్క ఆడిట్ ఆర్మ్ SRC & Co LLP మూడవ పక్షం అందించిన సమాచారాన్ని ఉదాహరిస్తూ, నిర్వహణ కోసం మొదటి త్రైమాసికంలో “విలీనం మరియు స్వాధీనాలు” మరియు ఇతర “ఆర్థిక ప్రకటన సంబంధిత అంశాల” 2018-19 సంవత్సరానికి, ఇన్ఫిబీమ్, జూన్ 2018 తో ముగిసిన త్రైమాసికంలో, డిమాండ్ను ప్రేరేపించిన ఏవిధమైన ప్రకటన లేకుండా, ఎక్స్చేంజిలను ప్రకటించింది.

సెప్టెంబరు త్రైమాసిక ఆదాయం దాఖలు చేసిన కంపెనీలో, ఒక స్వతంత్ర చార్టెర్డ్ అకౌంటెంట్ సంస్థ విషయాలను దర్యాప్తు చేసింది మరియు ప్రారంభ నివేదికలో “ఏదైనా ప్రతికూల ప్రతికూల పరిశీలన” లేదు.

ఆన్లైన్ రిటైలర్ బ్లూమ్బెర్గ్ క్వింట్ట్కు తన ప్రకటనలో చాలా పునరుద్ఘాటించింది. ఇన్ఫిబీమ్ స్వతంత్ర సంస్థ నుండి ప్రారంభ నివేదికను అందుకుంది, మరియు విపరీతమైన ప్రతికూల ఫలితాలు లేవు, అది విలీనం గురించి ఆందోళనల గురించి ఒక ప్రశ్నకు సమాధానంగా తెలిపింది.

ఆ ప్రతిస్పందన ఆడిటర్ను సంతృప్తిపరచలేదు. రెండవ త్రైమాసిక సంఖ్యల పరిమిత సమీక్షలో, SRBC & కో స్వతంత్ర దర్యాప్తు యొక్క వివరణాత్మక నివేదికను సమర్పించాలని కంపెనీని కోరింది. ఈ వివరాలు ఇంకా సమర్పించలేదు.

బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్కు ఇచ్చిన జవాబులో ఇన్ఫిబియా, వివరణాత్మక నివేదిక సిద్ధం చేస్తున్నట్లు తెలిసింది కానీ ఈ విషయం పునర్వినియోగపరచబడలేదు.

స్కానర్ కింద డీల్

ఆడిటర్ యొక్క ఆందోళనలు విలీనం నుండి అవెన్యూస్ ఇండియాతో విలీనం కావడం స్పష్టంగా తెలుస్తుంది, ఎందుకంటే సంస్థ FY18 లో కేవలం ఒక M & A మాత్రమే ఉన్నది. బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్త్కు ఇమెయిల్ చేసిన ప్రతిస్పందనలో ఇన్ఫిబియా, దాని చెల్లింపు గేట్ వేతో రూ .2,000 కోట్ల మొత్తం స్టాక్ ఒప్పందంపై దర్యాప్తు జరిపింది.

సంస్థ ఇప్పటికే పెట్టుబడిదారు భయాలు పోరాడుతున్నప్పుడు వస్తుంది. దాని ఉమ్మడి చట్టబద్దమైన ఆడిటర్లలో ఒకరు గత ఏడాది మార్చిలో “సమయం మరియు వనరు నిరోధం” గురించి పేర్కొన్నారు. అప్పుడు సెప్టెంబర్ లో సంబంధిత పార్టీ రుణాలు గురించి ఒక WhatsApp సందేశాన్ని ఒక రోజు లో మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ 73 శాతం ఆఫ్ తుడుచు. దీని వాటాలు 80 శాతం పతనమయ్యాయి.

ఇంటరాంబుల్స్ లో 90% విలువ కంటే ఎక్కువ లాక్ చేయబడింది

జూలై 2017 లో అవెన్యూస్ ఇండియాతో కలసి ఇన్ఫిబీమ్ అంగీకరించింది. గత ఏడాది మేలో నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ తుది ఆమోదం పొందినప్పటికీ, విలీనం FY18 లో రికార్డు చేయబడింది.

ఇన్వెబియమ్ ఇండియా వాటాదారులకు తన ఆస్తులను పరిగణలోకి తీసుకున్నందుకు వాటాదారులకు రూ. 1,772 కోట్ల విలువైన తాజా షేర్లను విడుదల చేసింది. ఈ ఒప్పందం తర్వాత, దాని బ్యాలెన్స్ షీట్లో మొత్తం ఆస్తులు మూడు రెట్లు పెరిగి రూ .2,847 కోట్లకు చేరుకున్నాయి.

  • అయితే కంపెనీ నికర ఆస్తుల విలువ రూ. 134 కోట్లు కాగా సంస్థ యొక్క FY18 వార్షిక నివేదిక ప్రకారం. ఇది మొత్తం సముపార్జన మొత్తం విలువలో కేవలం 6.7 శాతం మాత్రమే.
  • గుడ్విల్, ట్రేడ్మార్క్, సాఫ్ట్ వేర్ మరియు కస్టమర్ రిలేషన్తో సహా మిగిలిన “గుర్తించబడని అమాయక ఆస్తులు” నుండి వచ్చాయి.

అయినప్పటికీ, ఆడిటర్ యొక్క ఆందోళనలు అటువంటి అధికభాగం అసమానతల నుండి పుడుతుంది. ఇన్ఫిబియా బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్తో కొనసాగుతున్న దర్యాప్తు నివేదిక వివరాలను పంచుకోలేదు.

మేధో సంపత్తి హక్కులు, ఉత్పత్తులు మరియు కస్టమర్ సంబంధాలు కలిగి ఉండటం వలన అధిక అంతర్గమ్యాలు కలిగి ఉన్న ఒక సాఫ్ట్వేర్ కంపెనీ అసాధారణమైనది కాదు, కానీ ఇవి ఒక M & A లావాదేవీ సమయంలో నికర ఆస్తుల భాగంగా కారణమవుతాయి. ఇన్ఫిబీమ్ నికర ఆస్తుల విలువ కంటే ఎక్కువ, 1,864 కోట్ల విలువైన ప్రీమియంను చెల్లించింది.

ఇన్ఫిబియా యొక్క FY18 మరియు మొదటి త్రైమాసిక ఆదాయంపై విచారణ లావాదేవీల ప్రభావం దర్యాప్తు ముగియలేనంత వరకు నిర్ధారించలేదని ఆడిటర్ పేర్కొంది.

Comments are closed.